1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ của Robben

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi thangnhocmeHaLan, 25/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luiz_nazirodelima

luiz_nazirodelima Thành viên rất tích cực

Aja cực đoan quá.
    Quan điểm mỗi người 1 khác ,forum sao lại áp đặt thế ?
    quan trọng hơn nữa là gà 1 nhà đá nhau làm gì ?
  2. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

ờ đúng roài ... chỉ nên mang gạch mà lia những thèn gà hàng xóm như thèn luiz này thôi bà con ạ
  3. yinkamp

yinkamp Thành viên rất tích cực

-------------------> Ẹ. Kiềm chế m ơi.
    Mình bây h xem BĐ là thích xem cả đội thi đấu, chứ chẳng hâm mộ cụ thể 1 thằng cầu thủ nào, kể từ khi Bergkamp từ giã đội tuyển. Chỉ có lúc chú Ibrahimovich ra đá luân lưu tự nhiên thấy chú ấy đẹp zai thì bụng bẩu dạ Ơ anh này đpẹ trai thế nhỉ, ơn giời, cuối cùng chú ấy đá hỏng quả penanti
    Ttrận hôm qua thì ngoài 1 vài fa cá nhân ra tớ fải công nhận chú Arjen Robben bnả lĩnh, bình tĩnh, tự tin, kô cay cú. Cám ơn. Chứ nếu chú ấy lại luống cuống đôi bàn chân mà sút hỏng thì có khi số fận Hà Lan đã lại khác rùi. Ơ mà thể hiện cá nhân cũng là cả 1 nghệ thuật đấy chứ nhỉ, cũng fải bản lĩnh, tự tin, bình tõm. lắm chứ
  4. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

kekekeke .. Chickie chả có ý gì đâu .. chỉ tại Chickie có cái bệnh là thít dùng từ mạnh thôi .. khịt .. có làm ai chạnh lòng thì .. kekekke .. ráng chịu nhé .. Đùa chút thôi ,, kạn kốc bia đen với bạn nhóc con mê HL cái cho nó dịu người xún nào ... kekekekk .. gì thì gì Chickie vẫn yêun Robben nhứt chừn đời .. hé hé
    Được chickbox_4ever sửa chữa / chuyển vào 18:31 ngày 27/06/2004
  5. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Àh ha, To thangnhocmeHalan : Em chỉ không biết có hiểu đúng bài của cái title và topic của bác không ? Em chỉ hiểu đơn giản là bác xem trận Latvia và bác nhận thấy Robben đá dê dắt nhiều, thích cầm bóng mà không chịu chuyền cho đồng đội. Anh đang muốn chứng tỏ mình là một ngôi sao, thủ lĩnh trong đội và tự muốn định đoạt số phận của Ha Lan bằng sức của mình. Anh có tài năng nhưng anh hiếu thắng và kiêu ngạo. Em hiểu ý bác thế này đúng chứ ? Sai thì sửa nhé !!
    Em chỉ có thể giải thích ý kiến kia là sai nếu quan điểm của bác giống những gì em hiểu ở trên.
    Hơn 1 năm rưỡi trước, Hà Lan đá với 4-4-2 vị trí của Overmars cũng gắn liền với cánh trái của đội tuyển Hà Lan. Việc thay đổi chiến thuật sang 4-3-3 với 2 mũi tấn công tạo áp lực trực tiếp lên đối thủ chính là Van der Meyde ở cánh phải và Robben ở cánh trái. Khi Van Nistelrooij là một tiền đạo cắm duy nhất của đội tuyển, việc chia sẻ áp lực tấn công lên đội bạn phải cần tới Robben và Van der Medye hoạt động rộng và thường xuyên mở biên và tấn công ở 2 cánh, sút xa, thọc nách đội bạn và đó chính là 2 tiền vệ tấn công cánh như 2 tiền đạo. Van Nistelrooij ở phía trong bị bắt chặt, Robben và Van der Medye phải sử dụng tốc độ và độ khéo léo cầm bóng chọc thẳng vào hàng hậu vệ của đội bạn. Nếu thành công thì là rất nguy hiểm, còn không Robben cũng sẽ có thể tạo ra những pha phạm lỗi của đội bạn ngay trước khung thành của đội bạn. Bàn thắng thứ 2 do Seedorf sút phạt Nistelrooij đánh đầu trong trận Latvia xuất phát từ quả đi bóng của Robben. Edgar Davids tiền vệ trụ tại sao anh lại quyết định đi bóng qua 2 hậu vệ để đựoc một quả penalty đó. Tại sao anh không chuyền cho đồng đội. Chẳng nhẽ anh cũng ham dê và không sợ bị đội bạn cướp đựoc phản công àh. Cánh của Van der Meyde tấn công hơi yếu nên bóng thường tập trung cho cánh trái của Robben cũng không có gì là lạ..
    Trận gặp Latvia cả đội nó vể phong thủ, Nistelrooij mỗi mình ở trên, Robben không cầm bóng để chết àh. Có thể có một số tình huống Robben bị nhiều cầu thủ áp sát và kèm chặt nhưng anh vẫn cố gắng đi qua họ. Đó có thể là không thích hợp nhưng chưa đến mức để bác đánh già là hiếu thắng, nghạo nghễ không chuyền cho đồng đội được. Với kỹ thuật cá nhân vốn có các cầu thủ của Hà Lan sẵn sàng cầm bóng đột phá, tự tin với việc xử lý bóng của mình. Đó là nét đặc trưng về kỹ thuật cầm bóng của cầu thủ Hà Lan. Trường hợp Cocu thì đáng trách vì đó là quả chuyền ngang ngay khi đội Hà Lan đang chuyển sang thế tấn công nên về không kịp.Robben chuyển đổi và chơi tốt cả 2 cánh sút xa cũng không thể chê đựoc thì tại sao không để anh sút xa.
    Còn nếu bác nói đến tính sao * trong tuyển thì Robben cũng chưa đến mức kiêu căng hay hiếu thắng vì trước mặt anh là các cầu thủ cứng với tuyển lâu năm rồi. So với Sneijder, Van der Vaart, Van der Meyde thì anh chưa phải là cầu thủ đọ sức nhiều ở các giải lớn như đấu trường Champions League, trong khi Van der Vaart đã là đội trưởng của Ajax rồi. Anh cũng không góp mặt trong 2 trận gặp Scotland đưa Hà Lan đến Portugal mà dấu ấn là Sneijder rõ rệt
    . Các trận giao hũư trước giải Robben cũng không phải là cầu thủ chính thức thi đấu. Anh chưa nổi tiếng đến mức tự mình trình diễn, hiếu thắng gì cả ?
    Robben toả sáng nhưng tất cả mới là bắt đầu, chúng tôi cũng chưa đánh giá anh là viên kim cương gì mà đến nỗi không một ?otỳ vết? đấy là bác nói nhé. Mà trong khi Van der Vaart được Dick Advocaat rất mê còn đang ngồi dự bị kia kìa. Robben chẳng thể kiêu ngạo với cùng thế hệ trẻ trong tuyển Hà Lan đưọc.
    Tôi cũng là crazy fan của Bergy nhưng tôi chưa so sánh gì giữa Bergy và Robben cả. Robben tỏa sáng sớm đúng lúc điều mà Bergy ít khí làm đựoc khi hội ngộ cùng tuyển Hà Lan. Chúng ta đều yêu Robben và mong anh sẽ đóng góp nhiều cho Hà Lan hơn nữa.
    Nói một chi tiết vui nếu bác đọc euro2004.com trước trận gặp Czech không hiểu HLV Dick Advocaat có đòn Czech không mà nói thẳng tưng là Robben sẽ không thi đấu và tôi cảm thấy anh ý chưa đủ sức với giải lớn aja cũng nghĩ chắc Overmars sẽ đựoc tưng vào sân. Những con bài chiến thuật của Hà Lan như mọi người đều dự đoán là tốc độ và kỹ thuật của Robben, Sneijder, Van der vaart sẽ tạo đột biến trong lối chơi. Chẳng có lý gì khi họ tự tin cầm bóng và sút xa, đưa bóng đến cuối biên và tạt cho đồng đội.
    P/S: Em chỉ nói là bác đừng nên lo quá. Mới chỉ một trận với Latvia mà Hà Lan lại vừa đá vừa nghe ngóng, thì chưa đủ sức để nói anh là tài năng trẻ hiếu thắng hay cao ngaọ gì cả. Em bảo bác hãy tiếp tục xem Robben thi đấu nhiều chứ chưa gì đã kêu toàng lên là họ tự kiêu. Nó rất dễ làm em nghĩ tới thế lực gì đó trong đội tuyển đấy. Mặc dù đội tuyển lại đang rất đoàn kết.
    Nếu thích bác tiếp tục viết.
  6. whoru

whoru Thành viên mới

Robben đá rất rất hay, là nhân tố chính trong hầu hết các bàn thắng của HL.Nói chung quá ổn.Đá được thế thì có cá nhân 1 tí cung chẳn vấn đề gì
  7. thangnhocmeHaLan

thangnhocmeHaLan Thành viên mới

E hèm, đầu tiên thì xin cụng ly để cám ơn Chickie mời nhóc nhé.
    Lúc đầu viết bài này, tui cũng có suy nghĩ tìm 1 từ khác thay cho từ "hiếu thắng" cho nó đừng có trầm trọng quá nhưng tìm mãi ko được, có lẽ hơi bị dốt về cách dùng chữ. Thực ra thì lỗi tại tui trước, tui xin lỗi, làm quý vị hiểu lầm, nhưng nếu ajar bar nói như thế này có phải hay hơn ko, tui sẽ nghĩ là chúng ta bày tỏ ý kiến, sao lại đòi xóa topic này. Tui chỉ là FAN của HL được 9 năm thôi nên ko thể hiểu biết bằng các bác ở đây, đúng là múa lửa qua mắt thợ, mong anh bỏ qua.
    Tui thì thấy thế này, ROBBEN có những pha dốc bóng, đi bóng ở cánh hoặc phối hợp 1-2 hay tam giác có vẻ hiệu quả hơn là đâm thẳng vào trung lộ. Sau khi HL ghi được 2 bàn (tui nhấn mạnh ở đấy nhé), anh đã ko đá như thế nữa, hay mất bóng ở khu vực giữa sân có thể gặp nguy hiểm nếu tiền vệ hay tiền đạo của đội bạn có tốc độ, nên tui mới có ý nghĩ chủ quan như thế (sợ quá nên đâm ra tức đó mà). Tui cũng ko nói ROBBEN muốn làm thủ lĩnh của đội đâu à nha. Ý tui muốn nói là anh ta muốn để lại dấu ấn của mình bằng bàn thắng hoặc là ít nhất 1 pha bóng đột phá qua 3-4 cầu thủ. Anh ajar bar nói thế hơi oan cho tui quá. Còn trường hợp của Davids. Anh đã có quyết định hoàn toàn đúng là đi bóng tiếp vì 2 hậu vệ đã bị bất ngờ, ko thể đuổi kịp vả lại trước mặt cũng chả có ai, tội gì phải dừng bóng lại để chuyền. Tui nói thế có gì mọi người sửa giùm nhá.
    Thôi, nhóc xin lỗi mọi người nhé. Byeeeeeeeeeeeeeeeeeee.
    HÀ LAN ƠI, HÃY CUỐN BAY QUẦN ÁO CỦA MẤY THẰNG BDN, ĐỂ CHÚNG NÓ MẮC CỠ MÀ KO ĐÁ ĐƯỢC ĐEEEEEEEEEE...
    Được thangnhocmeHaLan sửa chữa / chuyển vào 21:57 ngày 27/06/2004
  8. escada_chic

escada_chic Thành viên mới

nhóc à,mấy bữa naytớ đi hoang nên không biết tình hình cơ sự ở nhà,hôm nay về tiếp đạn để chuẩn bị ngày mai đi tiếp,thì tranh thủ ghé lên đây coi pà con seo rùi,có nhớ mình không??thế là đọc hết,đọc tất,và thích nhất là cái topic này của nhóc,!tớ không cần nói nhiều,chỉ cho nhóc biết là tớ hoàn toàn đứng về phía nhóc,anh aja mà khoá topic này thì tớ sẽ không nhìn mặt anh ấy nữa thế thôi,1 bài viết hay thế cơ mà,nói đúng si nghĩ của escada_chic này!Robben quả là hết xảy,nhưng đúng là anh có những khoảnh khắc hơi,nếu 0 nói là quá cá nhân!đây chính là con dao 2 mặt,thế nhưng có Robben và Heitinger là tớ cảm thấy yên tâm để mà đi bụi tiếp
    nhóc nói rất đúng với si nghĩ của tớ,tuy hà lan đã thắng TĐ nhưng không hiểu sao tớ lại không thấy thoả mãn lắm.đồng ý là chiến thắng là điều cần thiết nhất nhưng chúng ta,những người bị hà lan bỏ bùa mê thuốc lắc,lại luôn yêu cầu 1 chiến thắng vừa hoành tráng vừa đẹp mắt,chứ không như bọn ý,đức hay anh...chỉ biết đá là đá,kiểu bóng mà chic ta đây hỏng ưa chút nào!
    nói vậy nhưng sau bao năm đá đẹp mà không thắng,giờ cũng là lúc hơi thả lỏng,không nên yêu cầu cao wé hé hé,!
    chúa ơi nếu cứ cái đà này thì con vỡ tim mà chết mất!dù ém mình không được coi hà lan đá nữa nhưng mà cứ đến giờ linh là mình mẩy lại điên điên cuồng cuồng,ngơ ngơ ngẩn ngẩn,tim đập thình thịch,lo lo lắng lắng...vì cái quái gì đây chư??hic hic chúa ơi,kíu con!!!
    Được escada_chic sửa chữa / chuyển vào 03:51 ngày 28/06/2004
  9. dau_tau

dau_tau Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuyện Robben qua tham rê bóng trong trận Latvia chẳng có gì là ngạc nhiên, tại trận đấy ở hiệp 2 tất cả các cầu thủ HL hình như chẳng có tâm trí nào đá bóng mà toàn để tai đến kết quả trận đấu Séc - Đức.
    Khi nhận xét về Robben hãy nhìn những gì cầu thủ này trình diễn trong trận gặp Séc và Thuỵ Điển. Rất đơn giản và hiệu quả (trái ngược hoàn toàn với thằng Ronaldo của BĐN). Ở trận này ngoài chứng tỏ được khả năng kỹ thuật của mình, Robben còn chứng tỏ được bản lĩnh thi đấu của một cầu thủ lớn khi đã thực hiện thành công cú penlenty quyết định (nhìn mặt không bị căng thẳng như bố Seva sút quả cuối trong trận chung kết cúp C1).
    Đến giờ phút này đừng ai so sánh Bergy với Robben, bởi những gì Bergkamp đã trải qua thì Robben mới bắt đầu, anh cần phải củng những gì đã có và tích luỹ thêm những gì mình chưa.
    Mong rằng Robben không bị chột như Jordi
  10. enzogoy

enzogoy Thành viên mới

Enzogoy lại thấy Robben quá ổn đi chứ, không có lạm dụng kỷ thuật cá nhân lắm. Khi bóng vào chân Robben, anh ta biết cách nên đi bóng hay giữ bóng để kéo đội hình lên. Trong 2 trận gặp TD và Czech anh ta đá quá tuyệt vời, và hiện được coi như là một tiền vệ (tiền đạo) cánh trái hay nhất giải.
    Không nên đem Robben so sánh với Bergkamp, vì 2 người có 2 cách đá khác biệt. Enzogoy bảo đảm không ai đem Bergkam ra chạy cánh hết vì Bergkam giỏi vễ tiền đạo chính hoặc hộ công kia mà. Những đường chọt banh của Bergkamp thì đúng là hết chổ chê, những cú bắt bóng hoặc xoay người cũng hết ý, nhưng anh ta không phải là một người có thể cầm bóng chạy theo kiểu của Robben hoặc Overmars.
    Cũng có thể enzogoy sai ...