1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ của Robben

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi thangnhocmeHaLan, 25/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. White_death_new

White_death_new Thành viên quen thuộc

Chickbox định làm Totti phẩy a`?
    Giống như HCT nói, mình nghĩ Rob có phần nào ganh tị với thằng béo Rooney chăng? Nói gì thì nói, con người mà, cũng giống như tớ, nhìn thấy đứa nào bằng tuổi mà giỏi hơn mình mình cũng hơi cay cú. Nhưng hy vọng Rob nhìn vào Rooney để mà cố gắng và quyết tâm hơn. Đó chính là cách tốt nhất để chứng tỏ mình. Ngày xưa mỗi lần Marc đi bóng mà để mất bóng (cũng ko nhiều lần như thế), mình thấy Marc có vẻ tức tối chạy đuổi theo để cướp lại bóng ngay, đôi khi phạm lỗi. Mình thấy MArc cũng giống mình, bị qua mặt là dễ "chơi đểu" lại ngay. Biết là xấu tính nhưng cóc bỏ được.
    Còn về chú Rob, mong là chú sẽ ko xxấu tính như mình, chơi thật đẹp. Còn tất nhiên chú Rob chưa thể so sánh được với Bergy cả về tuổi đời, kinh nghiẹm, kỹ thuật lẫn tư duy chiến thuật, Bergy đã đủ để biết khi nào chơi đồng đội và khi nào phô diễn cá nhân, thậm chí về khoản tư duy chú Rob cũng chwa thẻ so với cả Van der Vaart nữa. Nhưng hy vọng cùng thời gian, chú sẽ là 1 nhân tố quan trọng của ĐT HL. Muốn vậy chú còn phải cố gắng rèn luyện và học hỏi nhiều lắm và nếu thành công chú sẽ là đại diện cho thế hệ vàng thứ 4 của HL, cùng Van der Vảat và những người khác nữa. Nhìn chú chợt nhớ về thời hoàng kim của Ajax những năm 94,95... với những khuôn mặt rất trẻ như Marc, Kluivert, Davids, Seedorf... những cầu thủ này đã ko ngừng học hỏi vươn lên để khẳng định mình trong ĐT QG và ở các CLB, mong là chú Rob sẽ học tập đàn anh chứ đừng vì 1 mùa giải Euro với nhưng lời khen tốt đẹp mà mắc bệnh ngôi sao. Success!1
    Còn bạn thangnhocmehalan, cậu yên tâm là aja nó chỉ doạ chơi thôi chứ hổng có lock bài hay xoá bài của cậu đâu. Box này chưa nay chỉ xoá những bài lạc đề hoặc chửi bậy chứ ko bao giờ xoá những bài viết tân đắc như của cậu đâu. Yên tâm nhé.
  2. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Àh ha thôi bỏ qua cho aja nhé thăngnhocmeHaLan, bạn đã sai khi lấy cái title là Hiếu Thắng. Đội tuyển đang rất đoàn kết, những cầu thủ hiếu thắng chỉ nhìn thấy khi Kluivert, Seedorf, Davids khi họ đứng trên bục vinh quang cùng Ajax từ quá sớm khi bằng tuổi Robben bây giờ. Tớ sẽ thay lại cái title chứ không xoá hay lock topic gì đâu, không em escada_chic fans Ajacied & Netherlands như aja lại tức chít. Ôi sợ lém.
  3. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

Công nhận Robben đá hay nhưng danh hẳn 1 topic để nói về nó thì cũng hơi nhiều và ko thể hết được nên mình có ý kiến là nói thêm về các cầu thủ Hà Lan khác như Marx Overmas, Van de Mayde..... có ai ý kiến gì ko?
  4. phoenix_0209

phoenix_0209 Thành viên quen thuộc

Quả là Hà Lan có rất nhiều cầu thủ giỏi và những chiến thắng vinh quang cũng như lối đá tấn công đẹp mắt của họ không thể chỉ nhờ vào 1 mình Robben được nhưng thực sự năm nay tôi say Hà Lan cũng bởi phần nhiều nhờ chàng cầu thủ trẻ tuổi mang áo số 19 này đấy. Vốn là 1 fan của Anh và Brazin ,khi đội tuyển Anh bị loại tôi đã định sẽ ko xem Euro nữa nhưng vẫn nhớ là còn đội Hà Lan cơn lốc màu da cam của các bạn nữa và đã thực sự bị thuyết phục. Tối nay chúng ta cùng cổ vũ cho đội và cả anh chàng thiên tài Robben nữa chứ. Chúc Hà Lan chiến thắng và các bạn sẽ có 1 đêm thật vui!
    1 người bạn đến từ Brazin FC