1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ Tây Bắc......Âm thầm bước qua Trạm Tấu-Bắc Yên

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi quanco87, 11/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Chó kéo người :D

Trâu chào cờ ;))

2. quanco87

Đi mãi cũng gần hết những đoạn đường ê mông, mọi người dừng lại để nghỉ ngơi; đến đoạn cầu Sông Chảy nhiều "vấn đề" xảy ra:

Có con chym ......=))

xế ôm lại ôm ạ !

Nội công thâm hậu :))

Những người bạn đồng hành trong suốt chuyến đi

Anh ơi........hãy về với em =))

Không biết thuộc môn phái nào nữa ạ :D

Ôm chốt đoàn

Ôm dẫn đoàn

Chụp chung để tiếp tục lên đường:

3. quanco87_f2

quanco87_f2 Thành viên mới

Tiếp tục đi lên Mường Khương:

Và đây là chợ Pha Long:

Theo tiếng Mông, Pha Long có nghĩa là Hóa Lùng, rồng to hay chợ to. Đây là trung tâm mua bán của bà con các xã Pha Long, Dìn Chin, Tả Ngải Chồ, Tả Gia Khâu của huyện Mường Khương vào các ngày thứ bảy hàng tuần.

Khi vào phiên chợ, ngay từ sáng sớm, trên khắp mọi nẻo đường đã thấy người người từ các thôn, bản nối tiếp nhau về chợ. Họ đi thành từng đoàn, từng nhóm, từng cặp và có khi là từng người một. Người thì gùi hàng, người thì dùng ngựa để thồ hàng, người thì xuống chợ bằng xe máy…Váy áo xúng xính, những chiếc ô xoè ra như nấm trên đầu các thiếu nữ với những màu sắc sặc sỡ, tạo nên bức tranh đầy sinh động, quyến rũ và thơ mộng.

Đạp xe Tây Bắc :D

duyên dáng VN

Bốc Đầu chăng

Bên Đường

4. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Bạn viết hay đấy, rất truyền cảm.
    5 lần bị C.A hỏi thăm thì đúng là nhiều thật. Cơ mà thấy 2 bạn này đi phong cách khá hay, yêu đời mà tự do, phóng khoáng.

P/s: Ôm cũng xinh và ấn tượng nữa (theo những gì đã kể) [r32)]

Tiếp tục đi bạn ;))

À, cái đoạn Xín Mần - Bắc Hà, trước mình đi xóc quá mà rụng mất cả yếm đấy, hị hị ~X
  5. quanco87

Mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ sao chăng................=))

6. quanco87

Cảnh có đẹp đến mấy , dù cho ôm và xế có bày ra đủ trò với những tiếng cười đến từ 2 phía thì lúc này cái bụng của 2 đứa cũng đã sôi sùng sục hix hix ! các cụ bảo cấm có sai ạ ! "Có thực mới vực được đạo" hê hê quay sang hỏi ôm : ba lô của em có cai gì ăn tạm được không đó hơ hơ , ôm trả lời rất hồn nhiên như một cô tiên có bánh anh ạ nhưng lại để ở xe anh sáng rồi :)) . trả lời câu đó thì cũng đến chịu hai đứa ngồi ngẫm khéo 2 xe kia chắc tới được TT Mường Khương rồi mà 2 đứa mình vẫn ở đâu đó điện thoại thì sóng sánh cứ lim dim lúc có lúc không ? đi và đi đôi khi gặp trẻ em vùng cao lại hỏi ôm còn kẹo không để cho chúng mấy cái hix hix ôm bảo đến cả em và anh đang đói nhe răng ra đây này thì giờ phút này chẳng có trẻ hay em gì nữa nhé =)) . Ôm bảo ! thôi anh phóng nhanh lên để tới TT Mường Khương ăn trưa nào đói lắm rồi ! lúc nào cũng ăn cũng đói thế mà đòi giảm cân =)) kệ cứ sướng cái mồm đã :)) . Thế là em lại phi tít chẳng ngắm trời ngắm đất gì nữa ôm cũng bảo em ôm chặt anh em ngủ cho đỡ đói đây !
    Và rồi chúng mình cũng tới được TT Mường Khương và tìm được 2 xe kia , loanh quanh tìm quán nhỏ bên TT cùng vào ăn , đói , nóng , mệt ........ thứ ăn , đồ uống gọi ra cứ không cánh mà bay đi đâu cũng chẳng biết ! ăn xong tất cả nghỉ ngơi còn mình thì nhận được điện của bác dugia là tới Mường Khương rồi thì vào chợ mưa hộ bác mấy chai tương ớt , một mình lủi thủi bước vào chợ với những tiếng nói của người dân xung quanh mà mình chẳngg hiểu cái mô tê gì chán , nhìn chợ , ngắm chợ rồi cũng mua được 4 chai tương ớt quay ra tất cả cùng hướng về Sapa
  7. nhuamit

nhuamit Thành viên tích cực

Còn bao nhiêu ảnh thì úp tiếp đi nhé, anh vẫn đang hóng đấy
    Chiều tối làm tí bia ko chú Quân?
  8. quanco87

Dạ cảm ơn bác ạ !
    Xín Mần - Bắc Hà , các bác rụng mất yếm thì còn đỡ chứ em tưởng rụng mất ôm mới sợ chứ ạ =))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Ảnh vẫn còn anh ạ ! nhưng em không có thời gian anh , khi nào rảnh em up tiếp ạ !:-bd
    Em đang ở quê rồi , chiều nay em xuống sợ không kịp ạ ! hôm nào các bác già có súng đạn thì em xuống ạ[r2)]
  9. quanco87_f2

quanco87_f2 Thành viên mới

Chia tay TT Mường Khương chúng mình cùng xuôi về TPLC , có vẻ được nghỉ chớp nhoáng trong bữa trưa vẫn chưa đủ cho con mắt của tất cả anh chị em ạ ! như thường lệ mình và ôm vẫn cứ lặng lẽ phía sau , khi qua TT Mường Khương được khoảng 30km bỗng dưng thấy 2 xe đi trước táp hết vào lề đường và vật vờ cứ tưởng làm sao hoá ra là buồn ngủ hì hì , chém gió thành bão kéo mưa giông về lại tỉnh như sao . đi và đi tiếp ạ !
    Đang đi mình quay sang bảo ôm , từ bây giờ về tới LC anh mà bị công an hỏi thăm thì về sapa anh chuyển ôm đó , cho em sang xe anh 10 nhớ chửa...........=)) hì doạ nhẹ nhàng thế mà ôm sợ không không em không đi cùng anh 10 đâu , anh đừng làm vậy mình dễ xa nhau ;)) . anh hứa là cho em theo TRạm Tấu - Bắc Yên rồi còn gì ? ơ nhưng mà bị công an hỏi bây giờ thì em chỉ còn nước theo anh em thì về nhà anh nhé ! uh thì về nhà anh cũng được miễn sao không ngồi xe anh 10 là được ? hix bỗng dững dễ thương ghê , từ đó nói gì bảo sao cũng biết nghe lời =)) , chẳng thế mà trên đường về LC gặp 2 trạm công an cũng chẳng bị hỏi chẳng sao ? ôm quay sang bảo : đấy công an sợ em rồi khà khà :D

Đôi khi gặp những cảnh đẹp như thế này !
    Ôm lại càng ôm chặt lấy mình nhiều hơn và thốt lên câu : ôi đẹp quá anh ơi , thích thế , hỏi đểu lại câu thế có sướng không ? có ạ =))

10. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Chú mày cố tình làm lộn ảnh:)); lại định tí tởn cung ý tý lũng pô; định nói dối ông già nữa hả?