1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ Tây Bắc......Âm thầm bước qua Trạm Tấu-Bắc Yên

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi quanco87, 11/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Bởi xe chúng em chạy bằng năng lượng mặt trời bác ạ =))
  2. phamkhanh8x

phamkhanh8x Thành viên mới

oh ****, công nghệ gì thế :))
  3. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Em hóng hồi ký bác viết cho các chặng đổ xăng cái^:)^
  4. phamkhanh8x

phamkhanh8x Thành viên mới

đấy cái đó cũng quan trọng lắm. mấy bác này đi mà chẳng nói gì haiz haizz:)>-
  5. quanco87_f2

quanco87_f2 Thành viên mới

Và chúng em chuẩn bị với con đèo thứ 2 trong ngày là khau phạ , khi đang đổ đèo em ru thì bỗng dưng bị chắn đường , 2 đứa dừng lại và ngồi im hỏi một bác ngồi ven đường với cái bộ đàm hê hê hóa ra là núi sạt , lở .....chẳng có đường mà đi nên máy xúc , ủi đang san lấp , nhẹ nhàng hỏi sắp xong chưa ạ thì bác đó bảo khoảng 1h nữa là có thể đí . thế là 2 đứa tìm chỗ tránh nắng ngồi vào bóng cây mát ngồi ngồi và nhìn tường tường từng xe đi qua đây cũng phải dừng chân như mình :D . Sau khi thông gọi là thông cho hao oai chứ đất và đá vẫn đầy ra đó đi cứ gọi là dắt bộ còn vất chứ chưa nói là đi ạ .

Khau Phạ nhé !

Stop.............

Những người cùng cảnh ngộ ;))

Đêm qua quả núi này nó sạt làm mình bị muộn mất hơn 1h

6. quanco87

Tiếp tục với cảnh đẹp thứ 2 ở Mù với ruộng bậc thang và nhưng cây lúa sau khi đã lên tới đỉnh dèo Khau Phạ ạ . Hình như tới được tới đây thì ôm như chết lặng và chẳng nói được câu gì ? thì thầm nhỏ rất chi là nhẹ vào tai mình răng : khi nào Mùa lúa chín anh đưa em lên đây nhé =))

7. quanco87_f2

8. quanco87

9. quanco87_f2

MCC kính chào quý khách

Và cũng xin chào hẹn được gặp lại

10. quanco87

Chia tay MCC mình cùng xuôi về Tú Lệ hướng về Nghĩa Lộ để qua đêm ở nơi này ! Chiều dần buôn cái nắng cũng bắt đầu dịu dần , không còn cái nắng , cái nóng của những trưa hè mà chỉ bóng dâm thi thoảng có chút ánh nắng .....một chút nắng một chút dâm , ôm ngồi sau liền cho câu : đây là hiện tượng ''bán râm'' anh nhỉ =)) . vãi vật mới ôm . chẳng nói được câu gì cú thế mà đi thôi ! dường như mát quá hay sao nên ôm cứ lặng lẽ ôm thật chặt vào mình rồi cúi đầu ngủ ngủ......khi tới một xóm nhỏ của Tú Lệ thì tới lượt mình cuãng không chịu được nữa , cũng phải căng mắt ra đôi khi còn suýt đâm xuống vực , bừng tỉnh phi thẳng vào nhà văn hoá nhỏ nằm ngục hẳn xuống đầu xe ngủ với tư thế ! Xế ôm cúi đầu vào xe , ôm ôm xế , xe ôm đất rồi cùng nhau ngủ , khi đang ngủ ngon được khoảng 15P ngon lành thì ôm bừng tỉnh giật mình hỏi to . anh đang làm gì đó ? mất hết cả giấc ngủ ngon , làm cái gì ? nhìn thì biết sao phải hỏi ? em đang ôm rồi ngủ đó thôi =)) . sau rồi cả xế và ôm cùng lặng lẽ vào nhà dân bên cạnh rồi rửa mặt cho tỉnh rồi tiếp tục đi !
    Về tới TX Nghĩa Lộ cùng vào Khách Sạn Miền Tây thuê phòng hé hè lại đúng cái phòng 103 mà đợt trước mình qua đêm ở đây hì hì , tắm , giặt , mệt , lăn ra ngủ rồi dậy đi ăn tối . Như thể bù lại bữa trưa quá tuyệt vời ở MCC nên ôm gọi một lô ra ăn chẳng hết hix hix đúng là no bụng đói con mắt , nhận được điện của bác dugia bảo ra phố ao sen quán nhỏ ăn thịt rừng hì hì hỏi ôm đi không em ? ôm bảo em không sát sinh =)) .
    Vậy là ngày 3 của chúng mình cũng đã xong mai cùng hướng Trạm Tấu - Bắc Yên............;))