1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ Tây Bắc......Âm thầm bước qua Trạm Tấu-Bắc Yên

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi quanco87, 11/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Ngày 4 : Trạm Tấu - Bắc Yên

Đêm qua xem trận siêu cúp giữa Man đỏ vs Man xanh nên ngủ muộn nên sáng nay cũng ngủ dậy muộn , mình đã dậy muộn rồi ôm còn muộn hơn mình gọi , hò , hét , bật ti vi to hết cỡ mà cũng chẳng chịu dậy ? nói rất nhỏ và nhẹ : em có dậy để đi tiếp không ? không thì anh mò lên giường ôm em rồi nhẹ nhàng hôn em đó =)) khà khà thế là tự động dậy sắp xếp đồ để hướng tới Trạm Tấu - Bắc Yên thôi ! nhìn cái lịch trình ngày hôm này có vẻ ngắn và ngọn nhưng trên thực tế chẳng ngắn và cũng chẳng ngọn chút nào ạ !
    Khi tới TT Trạm Tấu hì hì xăng gần hết thế là phải đổ hê hê còn ôm đi bảo đi bộ mua mấy đồ lung tung và linh tinh để ăn trưa dọc đường vì trưa nay muốn vào quán cũng chẳng biết vào quán nào :D . xăng xong , đồ xong , nhìn thấy một chú công an đang cưỡi bồ câu phi ầm ầm mình cũng phi theo lên tạt đầu như đúng rồi quay sang hỏi ? anh ơi giờ sang Bắc Yên đi hướng nào ạ ? chú theo anh :D nhưng đường đó khó đi lắm và hay bị sạt lở lắm , dạ vâng khó thì em mới đi chứ dễ thì em lại không đi ạ ! lần này mình tự tin thật ? quay sang bảo ôm : đấy lần này không cần công ai hỏi thăm mà anh hỏi thăm lại công an , oách chưa =))
    Đoạn đầu đi thì có vẻ nuốt không trôi vì đêm qua TT Trạm Tấu mưa , đường trơn , trượt đôi khi bảo ôm xuống đi bộ cho lành hê hê ôm mặt nhăn mày nhó có xế mà vẫn phải đi bộ chán :D .

2. quanco87_f2

quanco87_f2 Thành viên mới

Hix càng đi càng thấy : ôi sao con có 18km đất của Trạm Tấu mà xa và dài đến vậy ? có những quãng ôm phải đi bộ tới 30p và mình cũng phải xuống xe dắt xe rồi ga lên đi rất chi là nhẹ nhàng vì đường dốc quá + thêm trơn và trượt đi quãng này lại nhớ tới mùa mưa ở điện biên đông hì hì ! Có quãng đi lên tới đỉnh dốc ngồi nghỉ chờ ôm qua lại sau bỗng dưng thấy dầm cái rồi uỳnh uỳnh .....giật mình cứ tưởng động đất . Hóa ra là quả núi kia nó bị sạt may mà mình qua rồi không thì thành đống mồ chôn mình , sau 15p lấy lại can đảm và đủ bình tĩnh thì ôm cũng lọ mọ lên tới nơi , cứ tưởng thế là hết thế là xong những quãng núi rừng nó dọa mình ai ngờ chưa hết lại tới con đường sạt lở đường đi nói không phải phét nhưng mình và ôm đi qua rồi đằng sau cứ có tiếng dào dào rồi dầm dầm hix hóa ra là qua quãng đó thì đường cũng hết bì xô và xạt hết xuống vực

Ngồi chờ ôm thì nhìn tạm mấy cái vây này ạ !

Loanh quanh nhìn lại tự dưng mọc ra cái đống này

3. quanco87

Đang đi thì chẳng thấy đường đâu cả ? nhìn quả núi to đùng nó sập xuống chẳng muốn đi nữa ? có mỗi mình và ôm thì có vác xe bằng niềm tin để mà qua được quả núi này ? Quay sang hỏi ôm hay là quay về em nhỉ ? hê hê lúc này ôm máu hơn mình tưởng điên mất công đi lên tới đây rồi lại quay về thì có mà dở , hơ không quay về thì sang bên kia kiểu gì hì hì . cũng may mà bên dưới có một nhóm trai làng đang cò cưa kéo xẻ phá rừng , xuống nhẹ nhàng tình cảm nhờ mấy bác đó khiêng xe qua đống núi đó nài nỉ mãi mới được ? có mỗi cái xe mà những tận 7 trai làng khuân mới vác đã thế lại lâu khoảng 20p mới xong , yếu thật đấy =)) . sang rồi bồi dưỡng các trai làng 150k . Qua rồi thì giật mình khi nghe mấy trai làng bảo vẫn còn 3 phát nữa bị sạt cũng như thế này vì đêm qua nó mưa ? định chơi đểu mình hay sao khi xe ở bên kia thì không nói sớm để mình còn quay lại nhỉ ? thôi thì đi tiếp vậy sạt thì mặc sạt .

Ôm nhìn lên qua kiểu gì đây ?

Thì qua kiểu này em nhé :D

4. quanco87_f2

Xong rồi nhé !

Nhìn lại cái đống đổ nát kia cái nhỉ ?

5. quanco87

6. quanco87_f2

7. quanco87

2 trai làng đi bẫy thú rừng

8. quanco87_f2

Qua những khúc cua mà có cảm giác muốn cuốn theo hòn đá xuống dưới vực sâu vậy ?

9. quanco87

Cũng may mà mấy điểm sạt lở ở trên đã được công nhân làm được khắc phục tuy không kịp thời nhưng cũng đủ để xe mình lăm lê bò xoài qua hê hê . mai rồi cũng qua được địa phận Trạm Tấu và bước sang đất Bắc Yên . 2 đứa ngồi nghỉ trên đỉnh mây mù kéo đến chẹp ơi là chẹp yêu ơi là yêu ? quay sang nói nhỏ với ôm răng : giá như em là người yêu cảu anh thì hôm hay 2 đứa mình ngồi ôm nhau và nhìn ngắm những làn mây bay qua đây thì phải biết ? ôm thêm câu và trao nhau những nụ hôn thật là lãng mạng nữa chứ anh nhỉ ? ừ thì hay chúng mình giả vờ như thế đi hê hê ôm trả lời thật luôn chứ giả vờ làm gì mất công ? =)) Đang định thật cái thì ôm bảo thôi đi nhanh ngồi lúc nữa anh lại thật với em thì chết :D . chán hẳn lúc này muốn chụp ảnh cũng chẳng được hu hu máy ảnh hết pin , điện thoại cũng hết pin :D . Đi và đi 2 đứa vừa đi vừa ăn bánh vừa uống nước hài thật là hài cảm nhận khi bước sang đất Bắc Yên thì toàn đồi núi trọc chẳng có tý rừng già nào cả đường xá thì ngon lành , chứng tỏ Sơn La giàu hơn Yên Bái :D . đi dọc 2 bên đường đúng mùa Táo Mèo chính hì hì 2 đứa thi thoảng dừng xe vặt mấy qua ăn chơi hì hì . hình như ôm chưa ăn táo mèo lần nào thì phải cắn phát kêu trời đất lên chua quá anh ơi ? hà hà ăn chẳng có vị gì cả thôi em không ăn nữa ? Bông dưng 2 đứa đang nằm lăn lóc ra giữa đường nghỉ tý thì ôm bảo ở đây có WC ko nhỉ táo mèo chua quá làm em muốn chua theo =)) vào bụi nhanh còn kịp =))
    15h ở nơi đây vẫn lạnh , vẫn mát , gió vẫn hiu hiu làm say sắm lòng người ôm bảo nơi này mà mấy ôm văn nghệ sỹ có mặt ở nơi đây thì cứ phải biết hì hì . 16h xuống tới TT Bắc Yên ôi nắng nóng và bụi thế không biết chẳng bù cho trên kia hix hix . 2 đứa tạt vào quán nhỏ làm cốc nước cho tỉnh người , gọi 1 thằng bạn và 1 ông anh ra ngồi tý , 2 đứa định về Phù Yên để nghỉ ở đó thì nhận được lời mời ở lại Bắc Yên tối giao lưu hix hix , ôm nhanh mồm nhận lời mình cũng phải theo hê hê ông anh dẫn 2 đứa đi nhận phòng NN rồi bảo 2 đứa đi xuống nhà thi đấu Bắc Yên xem anh đánh cầu lông , hôm nay CBCNVC của Phù Yên lên giao lưu với Bắc Yên . ôm cũng tý tởn vào đánh , mình thì chẳng thích cái môn này cho lắm , một mình bước ra sân bóng xem đá bóng , ngứa chân ngứa tay quay sang làm quen với một ông anh bên cạnh và mượn đôi giầy thế là 2 anh em thi chạy bền làm phát 10 vòng sân bóng , hix hix sống ở môi trường nào rồi cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi môi trường đó ke ke

Sau màn thể dục thể thao là về phòng tắm rồi đi giao lưu với ông bạn và ông anh =)) hà hà 4 người 4 chai rượu mỗi người 1 chai uống hết thì thôi hix hix uống ở đây làm mình lại nhớ đến ĐBP 317 hì hì không phân biệt già trẻ gái trai cứ lên là hết xong rồi bắt chân bắt tay giật cứ đùng đùng , không ngờ ôm của mình uống giã man con ngan thật , cứ thích bày đạt hỏi có biết uống không thì em không mấy hôm trước toàn co ca với pepsi hê hê thế mà hôm nay hết cái chai 65 hò hò . hình như xong chai này ôm bị choáng váng hì hì quay sang bảo mình anh chở em về phòng em nghỉ trước , em mệt lắm rồi =)) . chờ về rồi quay lại , lại thêm 3 chai nữa hù hù uống thì uống chẳng ăn được cái mô tê gì ? tưởng thế là xong ? ai ngờ xong là đi hát và uống bia hết rượu rồi tới lượt bia :D . về lôi ôm đi hát , lúc này mới thấy ôm xung thật hát nhiệt tình và hết mình hát dư thể để giải rượu vậy =))
    Thế là kết thúc ngày nữa với con được đổ nát với những chai rượu nhớ tới gần chết =))

Xe em qua núi :D

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  10. quanco87

Bên Bắc Yên mây mù giăng lối , lạnh tê hồn ạ !