1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc thư giãn: Hỏi đáp vui có phần thưởng

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi BookSun, 12/05/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. atlas02

atlas02 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

thì toàn là đồ của thiên hạ, có được dùng đâu mà biết em nào ngon, thời buổi khó khăn nên cứ tính đường ăn chắc mặc bền. Bố em nào làm to hơn thì em ấy được cộng điểm ưu tiên hơn.
    mà em Hương Sen ấy dường như là hoa có chủ gái có chồng rồi. Động vào chồng nó uýnh cho gảy răng còn em Hương cute thì chưa biết. mà nói thật tớ thấy em Hương nhìn vẫn cu te hơn nên tớ vẫn bình chọn em ấy
    kieuhaiyen thích bài này.
  2. kieuhaiyen

kieuhaiyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em sen tất nhiên là ngon hơn anh ah
    ke_chien_bai thích bài này.
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu đúng bạn RC nghĩ thế thật thì ..... Tớ tìm chỉ ra em ý là cháu ai thôi, chứ chả ai bảo bố em ý là thế cả. Nếu có thì thể nào cũng ra. Mà thế thì hóa ra bác Vũ Đức Đam với Bùi Thanh Quyến có quan hệ anh em với nhau à...
  4. ke_chien_bai

Câu 2: Ngày xưa văn tớ giỏi phết, nhất là tóm tắt, nhưng tớ trả lời cho vui thôi, nên thích chính xác, copy luôn.
    Câu 1: a) Mình không cho là bố em Hương Sen là cái ông phát biểu kia.
    b) Mình chả hiểu bạn RC nói gì. :)).
    Túm lại lúc mình có hứng thì trả lời, giờ mình có hứng với thứ khác, nên chả quan tâm đến sách nữa( mình không thích nhận thêm quyển Cạm bẫy trên mạng nào của bạn RC nữa đâu). Nên bạn Bha thích cứ thoải mái trả lời, chỗ nào mình ngứa mắt mình sẽ góp ý- các đáp ản của bạn RC ý.
  5. kieuhaiyen

chị ơi phải trả lời đúng 3 câu mới dc nhận sách đó, nghe vẫn có vẻ còn nan giải, còn phải vài câu hỏi phụ nữa, em ngồi nghe ngóng tình hình chiến sự
  6. kieuhaiyen

nhưng mà em phải công nhận là anh RC cũng biết nhiều em đó chứ, anh có toàn câu hỏi cũng rất hay và thú vị:):)
  7. ke_chien_bai

Ờ, nhưng chị chả có như cầu nhanạ sách. Lúc nào có hứng thì chị trả lời thôi. Chị sắp nhanạ được peony, ứ cần sách. :))
  8. atlas02

atlas02 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

tớ cũng không có hứng nhận sách. Sách tớ đọc riết rồi loạn mà sách giờ thì tớ đọc không vô. tớ chỉ tham gia trả lời vì thấy câu hỏi thú vị.
    tớ cũng cho là bố em chè hạt sen không phải là bác chuyên gia đồ nử trang và đá quý mấy hôm nay phát biểu rầm trời trên mạng.
    câu B thì câu trả lời tiếng anh của bạn là Authority of Publication là tên cũ của cục xuất bản. nay nó đổi tên là Cục xuất bản, in và phát hành thì tên tiếng anh nó phải khác và dài hơn
    BookSun, kieuhaiyenke_chien_bai thích bài này.
  9. ke_chien_bai

Tớ chịu, cứ từ web của nó ra là chuẩn nhất. Chắc bọn ở web nó chưa cập nhật nhỉ. Kinh nghiệm của tớ là một tên tiếng Việt dịch ra tiếng Anh có nhiều kiểu lắm, để chuẩn toàn phải vào trực tiếp trang web của nó lấy tên.
    Thậm chí tớ còn cóc biết trước nó tên gì, mới đổi tên khi nào. Hình như tớ đã nói với bạn RC là tớ cóc quan tâm đến ngành xuất bản ở post nào đó rồi ý. :P
  10. BookSun

BookSun Thành viên rất tích cực

RC định gợi ý là Số 6b Đường Thành là cafe Align - chốn quen thuộc của KCB, chỉ cách đó vài nhà là CXB số 10 Đường Thành. Qua đó nhìn cái biển là ra ngay câu trả lời. Nhưng có lẽ gợi ý này không công bằng cho Atlas vì bạn này không ở HN. Tạm thời, coi như câu 1 chưa có ai trả lời đúng hết 100%.

Nếu trong tháng 5 không có ai trả lời đúng hết 3 câu hỏi thì các bạn sẽ được cộng điểm trong tháng 6 nếu như các bạn trả lời đúng hơn 2 câu hỏi ở tháng 5 sẽ được tính bằng 1 câu hỏi của tháng 6. Nghĩa là bạn đó chỉ phải trả lời đúng 2 trong 3 câu hỏi của tháng 6 là được nhận sách.