1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gội đầu ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bigdoremon, 08/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

em cũng đang dùng Jacques Dessange nhưng kèm với Masque protecteur , thấy cũng được lắm , có vẻ tốt hơn L'Elsève
    Trong câu chuyện đời chung, kẻ này quên thì người kia phải nhớ. Một ý tưởng chợt tắt để làm mầm chuyển hoá cho một ý tưởng khác nảy sinh.
  2. XIM

XIM Thành viên quen thuộc

Lúc đầu là chỉ đọc chú dẫn của tác giả trên sản phẩm, thấy có vẻ professional và ko điêu như vẫn thường nghe ..nên tớ thử dùng và ooopppsss ... FR thử đọc sẽ thấy ngay
    Mỗi người hợp mỗi loại sản phẩm, tớ thì thích Jacques Dessange lâu rồi vì sản phẩm đa dạng về công dụng và rất đặc dụng, nếu chọn đúng loại hợp thì tớ thấy tóc trông có vẻ dày hơn, đỡ rụng hơn, cũng như nhiều loại mỹ phẩm tóc khác, sau khi dùng, nhìn bề ngoài thì chưa thấy hiệu quả tức thì nhưng touch thì thấy tóc mềm, sau thấy tóc bóng hơn (bóng nên trông có vẻ mượt hơn, đánh lừa cảm giác thôi )!
    FR chưa qua nhuộm, uốn, ép, là, hấp .. thậm chí chưa cả sấy, tóc lại thẳng thì dùng đồ JD có lẽ hợp .. Tớ thì .. nói đến mà thấy ngán .. thuộc loại ham hiểu biết hic hic .. nên giờ mới thế này đây Đùa chút thôi, tớ đi quảng cáo giờ bọn bên này dùng JD cả loạt và chẳng đứa nào muốn đổi, thậm chí cũng là JD nhưng cũng ko đổi Collection, hay thậm chí cùng collection nhưng cũng chỉ dùng đúng cái loại .. tớ dùng hì hì Mất hết cả bài (savoir-faire hì hì) toàn bị đụng hàng thôi
    Tớ giờ lười lắm vì nghĩ ui chỉ có đến lớp học có gì mà phải bóng bẩy, mỗi ngày mỗi lười , có nhiều người kỹ lắm, chăm sóc kinh khủng ý Chắc phải có động cơ ghê lắm nhỉ?
    To Big: Bài dân gian á? Chịu khó ăn nhiều hà thủ ô vào, tóc xanh lắm đấy! Thật ko đùa đâu Em thì chịu ko măm được cái món ấy
    XIM@
    I've learnt from the best, I've learnt from U ...
  3. falling-rain

falling-rain Thành viên rất tích cực

Cám ơn Xim nhiều nhiều
    Nghe lời Xim và Quick, tớ sẽ đổi sang dùng JD thử vậy.
    Còn Big thì... hè hè...nghi lắm Xim ạ. Dân gian thật đấy. Gì mà cứ ỡm ờ "gội đầu" mà không phải là gội đầu
    FR
  4. notbad

notbad Thành viên rất tích cực

ây chà ơi, em thích cái quán gội đầu ...thư giãn này của bác Big rồi đấy.
    Thích nhất là được thấy sư cụ 3 T ra vào quán này đấy.
    à ..........lố có ai không? Chị em ơi, Có khách tới gội đầu tác dụng phụ lè.
    Loại nào cũng gội, loại nào cũng xài, miễn là sờ đầu không thấy nhớt các loại.

Tôi yêu nàng hơn tôi tưởng
    Mật khẩu ơi, sao lại lộ mặt?!
    http://ttvnol.com/forum/t_138898
    Phỏng vấn Notbad
    http://www.ttvnol.com/forum/t_139677
  5. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Dạ.
    Em xin lạc đề 1 chút.Chị QUICK ơi,cái ảnh đại diện của chị trông sợ quá.Chị đổi đi được không ạ?
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay.
  6. bigdoremon

bigdoremon Moderator

Em Xim lười thế á? Hồi trước em điệu đà lắm cơ mà
    Mà anh chả biết cái món hà thủ ô như thế nào cả? ăn nó à?
    Bạn tốt FR ui, gội đầu... thì vẫn là gội đầu mà nhưng hôm qua bạn tớ bảo là gội đầu giảm được stress đấy ... tớ chả biết thế nào... cậu bảo có nên tin không
    ...send someone to love me
  7. Love_doll

Love_doll Thành viên mới

Nói thật đến hiện tại tớ ít khi phàn nàn về tóc tớ. Tớ được thừa hưởng một mái tóc khá là OK từ mama.
    Cái thời dân tình chưa nhuộm tóc thì tóc tớ cũng đen xì và dày dặn.
    Đến thời dân tình nô nức rủ nhau biến cái màu tóc trên đầu mình thành màu nâu, màu vàng, màu đỏ .... thì cái màu tóc tớ nhờ nắng và gió (chuyên gia không đội mũ khi ra đường) đã biến thành cái màu hơi nâu nâu, đo đỏ. Chuyện vặt, người ta tốn tiền nhuộm tóc mình không tốn vẫn có mái tóc hơi chơi chơi.
    Nhưng đến bây giờ thì không được nữa rồi. Trong một phút yếu lòng, tớ có cho mái tóc của tớ biến đổi thành tóc đuổi (theo mốt, theo trào lưu, theo tụi bạn ). Sau sự tuyên chiến của tớ, mái tóc tớ cũng trả thù lại. Nó tuyên bố "Mỗi lần gội đầu xong mà không sấy tóc để chúng tôi đi lại có hàng có lối thì bà chít với chúng tôi. Chúng tôi sẽ nổi loạn". Vậy nên .... Cũng chỉ vì sấy mà tóc tớ có hiện tượng khô và chẻ ngọn. Và vì vậy tớ quyết định "dưỡng tóc" bằng cách chuyển sang sử dụng một số sản phẩm của TIGI (gội, xả, dưỡng). Vâng, mượt tóc thì có mượt, tóc giảm khô và chẻ ngọn ... nhưng ... cái sợi tóc của tớ giờ thẳng tưng trông như là ép. Tớ chúa ghét cái loại tóc tưng tưng đơ đơ này. Biết làm xế nào bi giờ? Không dưỡng thì tóc hỏng, mà dưỡng thì ... không ưng ý
    Don't you cry, I'm here to care.
    I won't ever let you go down to despair
  8. goldgood9999

goldgood9999 Thành viên mới

nếu muốn tóc đen thì cứ bôi trứng gà vao trôn với sữa chua yoll mot
    vừa bôi vừa ăn -một công đôi việc -tuyệt thế là cùng
    motchutgidenho
  9. bmttmos

bmttmos Thành viên quen thuộc

Mình dùng dầu gội đầu FRUCTIS của hãng Garnier(Pháp) rất tốt,tóc mềm và dễ chịu lắm...hihi...nhưng mà chắc vẫn thua nước bồ kết nấu lên,tuy là mất công một tí nhưng thật hiệu quả với chị em nào tóc dài...
  10. real_than_chet

real_than_chet Thành viên rất tích cực

Tớ thì nghĩ là nên tin

There are places I'll remember
    All my life though some have changed
    Some forever not for better
    Some have gone and some remain....