1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gợi ý 4 phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh thú vị

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi nguyethuy, 07/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyethuy

nguyethuy Thành viên mới

Hôm nay, Tiếng Anh nội trú Benative xin chia sẻ với các bạn 4 phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh độc đáo, những pp này khác với cách học thông thường như thế nào, hãy cùng tìm hiểu ngay nhé.
    Học ngữ pháp tiếng Anh​

Phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh với nguyên lý 80/20

nguyên lý 80/20 nghĩa là 80% các gì bạn đạt được đều xuất phát từ 20% các cái quan trọng. Ví dụ, 80% thời gian bạn mặc quần áo thì bạn chỉ mặc có 20% quần áo trong tủ thôi. Học tiếng Anh cũng như thế, bạn không thể nào hiểu hết tất cả ngữ pháp trong thời gian ngắn, vì thế để đạt 80% chất lượng học ngữ pháp tiếng Anh thì bạn nên tập hợp vào 20% ngữ pháp tiếng Anh quan trọng và thực hiện phổ thông nhất.

Phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh qua lỗi sai

Người ta thường nói ” Thất bại là mẹ thành công”, nghĩa là có thất bại, có lỗi sai thì người ta mới nhớ đến, và nhớ sâu để rút kinh nghiệm cho lần sau. Nhưng để rút kinh nghiệm thì mình cần phải biết được mình sai ở đâu, chỗ nào. Bởi vì thế, trong tiếng Anh cũng thế, càng làm sai và sửa lại, rút kinh nghiệm thì bạn càng nhanh hiểu và nhớ ngữ pháp Tiếng Anh. Không những vậy, để học lỗi sai này thì có một trang web, cho phép người sử dụng sửa các lỗi sai của người khác và người khác sửa lỗi sai của mình. Khi đó, chu trình học ngữ pháp tiếng Anh sẽ trở nên khá đơn giản hơn đúng không nào.

>> Xem thêm: Học Tiếng Anh miễn phí tốt nhất

Phương pháp ngữ pháp tiếng Anh qua đọc sách, truyện

Bạn nên đọc sách, báo, truyện bằng tiếng Anh, nếu sợ không hiểu thì bạn có thể mua sách song ngữ hay các mẫu truyện vui song ngữ. Nó sẽ rất hữu dụng dành cho bạn đấy. Vì khi bạn đọc sách, bạn sẽ có thời gian nhìn lại giải pháp viết cũng như cách thức ứng dụng ngữ pháp trong câu văn của họ. Từ đó, chúng ta có thể học hỏi theo, và ứng dụng nó cho chính mình.

Phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh qua những ứng dụng

hiện giờ có dồi dào sử dụng online có thể giúp bạn nâng cao và đánh giá ngữ pháp tiếng Anh một giải pháp xác thực, đầy đủ và những bài học được xây dựng thú vị, học mà chơi – chơi mà học. Đó là các trò chơi giáo dục sẽ cho bạn lời giải thích và ví dụ sinh động để bạn hiểu hơn về lỗi sai của mình.

Đây là một cách học ngữ pháp tiếng Anh tác dụng mà sinh viên không thể bỏ qua, nhât là ai đang muốn tự học tại nhà. Hãy tận dụng các áp dụng thông minh, những trò chơi tiếng Anh thông minh để học ngữ pháp tiếng Anh nhé!

Trên đây là 4 cách học ngữ pháp tiếng Anh tác dụng, hãy chọn cho mình giải pháp ăn nhập nhất nhé. Tiếng Anh nội trú Benative chúc sinh viên học tốt.

ST