1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GOLF for LIFE

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi vagrant, 03/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vagrant

vagrant Thành viên mới

Chào các bạn,
    Tôi là người mới tậpchơi Golf và cảm thấy rất thích thú với môn thể thao mới này. Xin mời các bạn quan tâm đến môn chơi này chúng ta cùng tham gia vào chủ đề Golf. Các bạn đã từng chơi, mới tập chơi hoặc chưa từng chơi nhưng cảm thấy thích thì cùng tham gia vào nhé. Mong sự ủng hộ của các bạn. Chúng ta sẽ cùng trao đổi thông tin, kinh nghiệm, học cách chơi và lập ra các nhóm chơi để có thể đi chơi offline. Tất nhiên đây là môn chơi đòi hỏi chi phí cao, nhưng nếu đã yêu thích thì chúng ta sẽ tìm ra cách để vượt qua được. Mong sớm nhận được hồi âm.
  2. vagrant

vagrant Thành viên mới

Chán nhể, không có bác nào cùng sở thích này à? Em mới đi chơi ở sân Bochang Dong nai về. Trời nắng vãi, mình mới ở Hà nội vào không quen, chơi được 9 holes đầu bị say nắng suýt ngất. May mà được mấy em caddy động viên. Thành tích quá tệ (>130). Chắc em phải ra sân tập thường xuyên hơn nữa. Có ai hiểu chăng nỗi lòng của em.
  3. LastManStanding

LastManStanding Thành viên quen thuộc

Haha , chơi golf ghiền lắm bạn ơi. Mình chơi cũng được gần 3 năm nhưng không có thời gian tập. Score của mình khoảng 9x, Bữa nào sung lên thì 89-90. Cần hỏi gì thì cứ post ở đây.
    Nên đánh vào 7-8 giờ sáng. Nếu đánh trưa thì cần mang dù ( hay ô ) , uống nhiều nước.
    Có điều kiện thì bạn thử đi sân Phan Thiết hay Vũng Tàu. Sân Đà Lạt đe.p tuyệt vời nhưng mắc va` cực khó.
  4. red_shorts

red_shorts Thành viên mới

Em chưa chơi cái môn này nhưng thấy người nào chơi cũng kêu ham lắm??? đâm cũng thấy tò mà. Nhưng mà môn này chơi cũng tốn kém lắm hik...muốn thử cũng ngại
    Chi phí chung bình mất khoảng bao nhiêu hả các bác? (Tiền gậy, sân bãi, caddy, xe điện...)
  5. LastManStanding

Membership sân LongThành khoảng 20 ngàn hình như là 50 năm. Mỗi lần đánh chỉ tốn 11 đô caddie fee + tiền ăn uống. Tips cho caddie 50-100 ngàn VN. 1 golf set second hand khoảng 400-500 USD
  6. tdtt

tdtt Thành viên mới

hiện parkson có bán một set mới (hàng malaysia) đầy đủ các gậy gồm cả cây hibird mà chỉ có 6.990.000, nếu mua thì nói họ tặng thêm cho cái găng tay.
  7. VHL

VHL Thành viên rất tích cực

Các bác ở trong Nam cả à, có bác nào ngoài HN kô? Chi Linh star golf vừa dài vừa khốn nạn, rough của nó vừa cao vừa dày, bới mỏi cả tay mới nhìn thấy bóng. Theo nhận xét của nhiều người thì Chí Linh là khó nhất. Em cũng chỉ biết thế thôi vì chưa đi được sân nào khác.
  8. LastManStanding

Sân Chí Linh thì nổi tiếng là khó rồi. Vào trong nam đi bác ơi, sân bãi thì vô tư. Thời tiết lại lý tưởng nữa.
  9. VHL

VHL Thành viên rất tích cực

Hầy dà, em bác còn đi học mà, tiền có kiếm được mấy đâu là đi golf tours thế. Ở ngoài này em cũng chỉ tập range là chính thôi, còn đi sân thi thoảng lắm mới có đk đi được vì chưa có membership.
    Nhưng nhất định sẽ vào, trong tương lai. :-). Lúc đấy thì phải quấy rầy các bác rồi.
    À, giải Vietnam National Championship tại Đà Lạt sắp tới có bác nào tham gia thi đấu hay đi xem không? Em đặt mục tiêu 3 năm nữa là đủ đk thi đấu ở giải này, hề hề. Điều kiện thì không hẳn chỉ là handicap mà còn về ktế, ect ... nữa. Hcp 12 cũng không quá khó nhưng chỉ đi lót đường được thôi các bác nhờ.
  10. MinhHanh3

MinhHanh3 Thành viên mới

VHL dân HN à? Mình chuẩn bị chuyển ra Bắc công tác. Đang muốn tìm bạn tập golf và thỉng thoảng đi chơi cùng. Trình độ của mình đang còn phọt phẹt thôi. Ra sân shoot thường 9x. Và cũng rất muốn cắt xuống còn 8x. Sang tuần là mình ra. Nếu rảng hẹn VHL hôm nào ra sân tập.
    À, cho mình hỏi HN có những sân tập golf nào và ở đâu? Mình cần biết để kiếm chổ ở cho gần.
    MH3