1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý cho em đọc tác phẩm nào với ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi fifillehn, 23/02/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

Em đang đọc cuốn " Đàn ông đến từ sao Hỏa, Đàn bà đến từ sao Kim" , ko biết có những tác phẩm nào kiểu này không ????????????mọi người cho em list với [r2)]
  2. onami_bin_laden

onami_bin_laden Thành viên mới

Nhục bồ đoàn.
    Emanuelle (tác giả Emanuelle Arsan) - 3 phần nhé - Nhớ tìm bản dịch của Hồ Xuân
  3. GaChienGion

GaChienGion Thành viên mới

Bác có ebook ko ?
  4. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

tác phẩm bác vừa gửi em đọc được ạ , hi
    cám ơn bác, em sẽ đọc xem [r2)]
  5. Makoto

Makoto Thành viên mới

Nhục bồ đoàn
    hồi đấy e-thuvien.com nó có đấy, h chả biết còn không, đọc mà nóng cả người :D
  6. promese

promese Thành viên mới

Bác là nam hay nữ, gu thế nào? Riêng em đọc nhiều loại sách khác nhau, thích thì đọc thôi. Trừ truyện ma, em cực ghét( sợ).
    Những quyển rất hay mà em đọc gần đây
    1. Đầu óc người Ý: giới thiệu về tính cách Ý, đọc vui lắm và kiến thức rất rộng.
    Lan man từ lịch sử văn hóa kiến trúc ẩm thực giáo dục đến tính lãng mạn vô kỷ luật Ý.
    Phải rất thông minh tự tin thì mới có thể chê Ý được đến như thế. Chê nhiều nhưng tự hào rất nhiều
    2. Các người khắc biết tay tôi: phần 2 của cuốn truyện hài Xin cạch đàn ông. Nói về một phụ nữ trung niên li hôn, làm thế nào xây dựng đời sống mới. Được đánh giá là một tác phẩm rất pop trẻ trung, chứ không phải chủ nghĩa bình đẳng nam nữ buồn tẻ.
    3. Người châu Á khoái xài hàng hiệu: em không nhớ rõ tên của nó, mặc dù mới mua quyển này 3 tuần trước( cho mượn rồi). Đây là quyển sách tuyệt vời, kiến thức rộng, chính xác, đọc vui lắm. Nó giới thiệu lịch sử xâm chiếm của đồ hiệu phương Tây vào châu Á. Giải thích tại sao người Á lại rồ lên với đồ hiệu. Xây dựng profile đồ hiệu cho từng nước châu Á khác nhau. Nhât, Hàn, Sing, thái..mỗi nước có cách dùng đồ hiệu không giống nhau, và đưa ra cách giải thích độc đáo.
    Bật mí, em không chỉ đọc riêng những quyển viết về nam nữ như Sao hỏa sao Kim. Mà cố gắng đọc những sách khác nữa. Khi đã có phông nền hiểu biết khá vững, thì thường sẽ tự thấu hiểu bản chất các mối quan hệ tình yêu.
  7. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

@ bác promese:
    Thanks thanks bác nhiều nhiều
    ko hiểu sao em post bài mà lại mất tăm =((
    Em là nữ, dân cuối 8X, gu của em là không đọc các tiểu thuyết tình cảm sướt mướt, ủy mị mà là các tác phẩm có tính nhân văn, nghệ thuật . Không biết có phải các tác phẩm của TQ hầu hết được hư cấu quá hay ko nên em cũng ko thích đọc lắm( hay là do em chưa biết chọn sách hay)
    Ngoài ra em thích đọc các sách nói về tư duy, phát triển con người
    mấy quyển bác promese kể trên đó là những thể loại khiến em phải đọc nó đấy ạ :P, vậy bác có quyển nào cho em mượn được hem ?
    Những tác phẩm kiểu như " nhục bồ đoàn" em ko hợp lắm [:D]
    Em rất vui được các bác chia sẻ những quyển sách hay [r32)][r32)]
  8. AnhMaLi

AnhMaLi Thành viên mới

Cùng cái kiểu của chủ top có quyển
    Tại sao đàn ông thích ******** còn phụ nữ cần tình yêu
  9. promese

promese Thành viên mới

Nhục bồ đoàn là quyển gì, em còn chưa biết đấy.
    Bác tra trên mạng nhiều khi không thích bằng lang thang phố Đinh Lễ đâu. Tất nhiên có tốn tiền, nhưng lên đấy lang thang cũng thích. Cứ hỏi những quyển nào hay, bán tốt người ta sẽ chỉ cho.
    Bác thích đọc quyển Đầu óc người Ý , thì cứ PM cho em.
  10. fifillehn

fifillehn Thành viên mới