1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý khắc phục mod, admin quan liêu

Chủ đề trong 'Thông báo Ý kiến hỏi đáp' bởi chugacon090, 03/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chugacon090

chugacon090 Thành viên quen thuộc

Hiện nay mình thấy có một số forum con, admin và mod cư xử rất thiếu lễ độ, cứng nhắc, thiếu sự linh hoạt cần có. Vì vậy, nhiều lần mình định mở cuộc bình chọn đánh giá các mod, admin trong các forum con đó để BQT có cái nhìn khách quan hơn và các member (như mình đây) còn có căn cứ để nói lên thực trạng hiện nay của các forum con nhưng chức năng này chưa được thiết lập. Vì vậy, mong BQT sớm đưa chức năng này vào sử dụng để các member có thể xây dựng TTVNOL ngày một tốt đẹp hơn.
  2. minhtrang86_vn

minhtrang86_vn Thành viên mới

Cảm ơn bạn chugacon090 nhé.

Vấn đề này cũng là vấn đề mình đang rất bức xúc. Thời gian này, mình mới chú ý tới hoạt động của các mod và admin của diễn đàn ttvnol.

Trước mình hoạt động trên blog Tiếng Anh, nếu có các sai xót nhỏ, các mod thường chủ động PM cho mình trước. Tuy nhiên, thời gian này, mình để ý thấy có những bạn sai sót chẳng nhiều, nhưng các mod khóa nick hay tạm khóa vì những lý do thực sự chưa hợp lý.

Ban quan trị cân nhắc nhé. TTVNOL, theo mình nhìn nhận đang trên đà đi xuống chứ không phải đi lên. Nếu khóa nick mà lý do không có cụ thể , rõ ràng và đầy sức thuyết phục, thì họa hoằn chăng các mod tự biến mình thành độc quyền chứ không phải là dứt khoát và quyết đoán.

Mình vẫn mong các mod trước quay trở lại

Thân,
  3. chugacon090

chugacon090 Thành viên quen thuộc

Đó là chưa kể các mod, min hay lạm quyền ẩn bài của mọi người đi rồi nói vi phạm này nọ, chẳng ai biết cái gì ở đằng sau để mà nói cả, không khách quan chút nào. Chắc chỉ có mem TẠI THỜI ĐIỂM VIẾT và admin TẠI THỜI ĐIỂM ẨN BÀI là biết thôi. Cư xử rất là cứng nhắc và thiếu tế nhị, mem thì biết làm gì đây, tự mở topic góp ý thì tất nhiên bị ban ngay mà góp ý trong topic của mod min mở thì mod min có sửa đổi không thì chỉ còn trông cậy vào "thiên ý". Chỉ còn cách vào muc "Thông báo Ý kiến hỏi đáp" này mà góp chút tàn hơi, nhưng tiếc thay BQT cũng bận rộn quá nên không thể cho một tí lời vàng ngọc.
  4. database

database Administrator

Cám ơn bạn đã góp ý
  5. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Thiết nghĩ bạn cần làm 02 điều:

1. Năm vững quy định chung của diễn đàn.
    2. Tìm hiểu và nhớ kỹ quy định riêng của từng Box.

Cái này không phải là "Phép Vua thua lệ làng" mà là tùy đặc điểm từng box thì sẽ có các quy định thêm.

Một số box lâu đời trên TTVN này thì tớ nghĩ Mods quản lý các box ấy không tệ đâu. :D
  6. ducmnm

ducmnm Thành viên tích cực

Admin nên để các quy định ở nơi mà mọi người dễ tìm 1 chút, và nên nhấn mạnh những vấn đề trong quy định để mọi người chú ý để không mắc phải!