1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý - Than phiền - Kiện cáo... để xây dựng và phát triển box Nga

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi vusonviet, 07/01/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vusonviet

vusonviet Thành viên quen thuộc

Góp ý - Than phiền - Kiện cáo... để xây dựng và phát triển box Nga

Chủ đề này dành riêng để các thành viên và các mod trao đổi với nhau về những vấn đề tổ chức, vấn đề văn hoá ngôn ngữ (ngăn ngừa nói bậy), vấn đề giữ gìn trật tự và bản sắc của box ta. Mong các thành viên mạnh dạn và chân tình góp ý kiến với các mod.

мозгов не, - .*'во

Được russian_birch sửa chữa / chuyển vào 22:28 ngày 13/05/2003
  2. vusonviet

Đề nghị các bác mod tặng cho topic này một cái tên lửa đỏ. Tất nhiên là nếu các bác hưởng ứng. Còn nếu phản đối thì các bác xoá topic này đi giùm em luôn nhé.
    мозгов не, - .*'во
  3. vusonviet

Đề nghị các bác mod tặng cho topic này một cái tên lửa đỏ. Tất nhiên là nếu các bác hưởng ứng. Còn nếu phản đối thì các bác xoá topic này đi giùm em luôn nhé.
    мозгов не, - .*'во
  4. VictimNation

VictimNation Thành viên quen thuộc

Ông bạn Việt này chu đáo quá, quả là người có tính kế hoạch cao. Anh sẵn sàng ủng hộ em làm Mod, việc đầu tiên anh nghĩ là ta nên sắp xếp lại chủ đề, một số chủ đề có tiêu chí giống nhau thì vun vén nó vào một, một số chủ đề có nguy cơ dừng lại ta cho nghỉ ngơi. Điều nàu ảnh hưởng đến bản quyền một số tác giả, vậy ta cần có một lời hỏi nhỏ đến khuyên nhủ trước khi hành động, anh nghĩ, khi yếu tố dân chủ được phát huy thì mọi chuyện sẽ dễ dàng đi vao quy củ. Hiện nay có hai chủ đề giống nhau như đúc thịt, đó là cách nhận diện dân học tiếng Nga và cách nhận diện những người học tiếng Nga, lại cùng một tác giả, ta dũng cảm bỏ đi một thì box sẽ gọn gàng hơn. Thế rồi, sao nữa? Cái đầu của chúng ta sẽ trả lời. Trả lời ai? Chính chúng ta thôi
  5. VictimNation

VictimNation Thành viên quen thuộc

Ông bạn Việt này chu đáo quá, quả là người có tính kế hoạch cao. Anh sẵn sàng ủng hộ em làm Mod, việc đầu tiên anh nghĩ là ta nên sắp xếp lại chủ đề, một số chủ đề có tiêu chí giống nhau thì vun vén nó vào một, một số chủ đề có nguy cơ dừng lại ta cho nghỉ ngơi. Điều nàu ảnh hưởng đến bản quyền một số tác giả, vậy ta cần có một lời hỏi nhỏ đến khuyên nhủ trước khi hành động, anh nghĩ, khi yếu tố dân chủ được phát huy thì mọi chuyện sẽ dễ dàng đi vao quy củ. Hiện nay có hai chủ đề giống nhau như đúc thịt, đó là cách nhận diện dân học tiếng Nga và cách nhận diện những người học tiếng Nga, lại cùng một tác giả, ta dũng cảm bỏ đi một thì box sẽ gọn gàng hơn. Thế rồi, sao nữa? Cái đầu của chúng ta sẽ trả lời. Trả lời ai? Chính chúng ta thôi
  6. vusonviet

Tiếc rằng em chưa phải là mốd, chứ không thì em đã ra tay. Khổ thế cơ chứ, cái bác Admin sao mà lâu la thế không biết, em đâm đơn xin bác ấy cho làm mod mấy hôm nay rồi mà vẫn chưa thấy hồi âm.
    Ý kiến của bác VictimNation hay đấy, mang đầy tính xây dựng. Nếu ai cũng được như bác thì hay đấy nhỉ. Đề nghị các mod lưu ý ý kiến đóng góp của đồng chí VN.
    мозгов не, - .*'во
  7. vusonviet

Tiếc rằng em chưa phải là mốd, chứ không thì em đã ra tay. Khổ thế cơ chứ, cái bác Admin sao mà lâu la thế không biết, em đâm đơn xin bác ấy cho làm mod mấy hôm nay rồi mà vẫn chưa thấy hồi âm.
    Ý kiến của bác VictimNation hay đấy, mang đầy tính xây dựng. Nếu ai cũng được như bác thì hay đấy nhỉ. Đề nghị các mod lưu ý ý kiến đóng góp của đồng chí VN.
    мозгов не, - .*'во
  8. nhimnhim81

nhimnhim81 Thành viên rất tích cực

Đã xử lý xong topic trùng lặp. Xin cảm ơn ý kiến đóng góp của mọi người, hì...
    Hãy cứ vui chơi cuộc đời, đừng cuồng điên mơ trăm năm sau
  9. nhimnhim81

nhimnhim81 Thành viên rất tích cực

Đã xử lý xong topic trùng lặp. Xin cảm ơn ý kiến đóng góp của mọi người, hì...
    Hãy cứ vui chơi cuộc đời, đừng cuồng điên mơ trăm năm sau
  10. vctr01

vctr01 Thành viên rất tích cực

Các bạn này,
    Các bạn nên thành lập nhóm hay câu lạc bộ những người yêu thích bài hát Nga HN đi, cùng nhau tập những bài hát hay của Nga, Xô Viết rồi những dịp lễ, kỷ niệm đăng ký biểu diễn. Tôi chắc là sẽ có nhiều người hưởng ứng và tham gia lắm đấy. Trong Nam, có 1 clb như vậy từ mấy năm nay, được khá nhiều người hưởng ứng từ các cô chú lớn tuổi, cho đến các bạn sv, clb được cô Thanh Trì, nghệ sĩ nhân dân và chị Hoàng Điệp, giảng viên nhạc viện, làm cố vấn nghệ thuật. Ở ngoài Bắc, số người đã từng học ở Liên Xô, Nga hoặc học tiếng Nga nhiều hơn trong đây rất nhiều.

Victor