1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý - Than phiền - Kiện cáo... để xây dựng và phát triển box Nga

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi vusonviet, 07/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vctr01

vctr01 Thành viên rất tích cực

Các bạn này,
    Các bạn nên thành lập nhóm hay câu lạc bộ những người yêu thích bài hát Nga HN đi, cùng nhau tập những bài hát hay của Nga, Xô Viết rồi những dịp lễ, kỷ niệm đăng ký biểu diễn. Tôi chắc là sẽ có nhiều người hưởng ứng và tham gia lắm đấy. Trong Nam, có 1 clb như vậy từ mấy năm nay, được khá nhiều người hưởng ứng từ các cô chú lớn tuổi, cho đến các bạn sv, clb được cô Thanh Trì, nghệ sĩ nhân dân và chị Hoàng Điệp, giảng viên nhạc viện, làm cố vấn nghệ thuật. Ở ngoài Bắc, số người đã từng học ở Liên Xô, Nga hoặc học tiếng Nga nhiều hơn trong đây rất nhiều.

Victor
  2. vusonviet

vusonviet Thành viên quen thuộc

Kể cũng đúng đấy. Tôi ủng hộ việc quảng bá các bài hát Nga.
    мозгов не, - .*'во
  3. vusonviet

Kể cũng đúng đấy. Tôi ủng hộ việc quảng bá các bài hát Nga.
    мозгов не, - .*'во
  4. Ludwig

Ludwig Thành viên quen thuộc

Có thể lập topic: Bản tin quan hệ Nga - Việt. Trong topic này là tất cả các tin liên quan đến quan hệ Việt - Nga. Ở Nga thì có Gangster, ở Việt Nam có vusonviet sẽ là 2 người phụ trách chính của mục này. Có được không nhể?
  5. Ludwig

Có thể lập topic: Bản tin quan hệ Nga - Việt. Trong topic này là tất cả các tin liên quan đến quan hệ Việt - Nga. Ở Nga thì có Gangster, ở Việt Nam có vusonviet sẽ là 2 người phụ trách chính của mục này. Có được không nhể?
  6. vusonviet

Hoan hô ý kiến đóng góp của bác Ludvig Uraaa....
    Em sẽ lo phần tin bằng tiếng Việt, nguồn thì vô kể.
    Nhưng em sợ đăng tin lên đây thì lại bị các bác át-min tống khứ ra đại dương mất. Trước em cũng làm thử rồi mà.
    мозгов не, - .*'во
  7. vusonviet

Hoan hô ý kiến đóng góp của bác Ludvig Uraaa....
    Em sẽ lo phần tin bằng tiếng Việt, nguồn thì vô kể.
    Nhưng em sợ đăng tin lên đây thì lại bị các bác át-min tống khứ ra đại dương mất. Trước em cũng làm thử rồi mà.
    мозгов не, - .*'во
  8. Ludwig

Cái này thì chú phải tự lọc thôi. Đi làm rồi, biết cái nào nên đưa, cái nào không nên đưa chú.
  9. Ludwig

Cái này thì chú phải tự lọc thôi. Đi làm rồi, biết cái nào nên đưa, cái nào không nên đưa chú.
  10. vusonviet

Ối, em xin đính chính lại lời mình nhé. Em ủng hộ ý kiến của bác Ludvig về việc làm Bản tin Nga - Việt. Nhưng chỉ có em và bác Găng-xờ-tờ-rờ làm (như bác Ludvig nói) thì thật là khó lắm. Tin thì nhiều vô kể, nguồn thì vô biên, vì vậy một vài cây thì làm sao cho nên non được cơ chứ? Vấn đề khó khăn khác nữa là ta không thể đưa mọi tin tức lên trên này, vì có nhiều tin rất ?onhạy cảm?, sẽ bị bác ATC, bác Terminator3 và các bác admin khác ?oxử lý đẹp? ngay.
    Vậy nên em đề xuất ý kiến như thế này:
    - ta sẽ lập 1 web riêng để đăng tải những tin này (em sẽ lo chuyện đăng ký web miễn phí, có hỗ trợ www);
    - chúng ta cùng tìm thông tin, em sẽ lo việc chọn lọc thông tin và gửi cho các bác cho phong phú thêm;
    - tất cả chúng ta cùng làm phần dịch thuật: em xung phong ?olàm thịt? những tin về chính trị, pháp luật, nếu có thời gian thì em sẽ lấn sang cả phần ?obình luận sự kiện chính trị? nữa, bác Sweet_fa thì có lẽ làm phần kinh tế-tài chính là đúng nghề nhỉ, bác Nhím thì em nghĩ là nên làm về văn hoá-xã hội, còn các bác khác thì thích làm gì cũng welcome;
    Đấy là ý kiến chủ quan từ một phía của em. Em đón đợi ý kiến của các bác về vấn đề này.
    мозгов не, - .*'во