1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý - Than phiền - Kiện cáo... để xây dựng và phát triển box Nga

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi vusonviet, 07/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vusonviet

vusonviet Thành viên quen thuộc

Ối, em xin đính chính lại lời mình nhé. Em ủng hộ ý kiến của bác Ludvig về việc làm Bản tin Nga - Việt. Nhưng chỉ có em và bác Găng-xờ-tờ-rờ làm (như bác Ludvig nói) thì thật là khó lắm. Tin thì nhiều vô kể, nguồn thì vô biên, vì vậy một vài cây thì làm sao cho nên non được cơ chứ? Vấn đề khó khăn khác nữa là ta không thể đưa mọi tin tức lên trên này, vì có nhiều tin rất ?onhạy cảm?, sẽ bị bác ATC, bác Terminator3 và các bác admin khác ?oxử lý đẹp? ngay.
    Vậy nên em đề xuất ý kiến như thế này:
    - ta sẽ lập 1 web riêng để đăng tải những tin này (em sẽ lo chuyện đăng ký web miễn phí, có hỗ trợ www);
    - chúng ta cùng tìm thông tin, em sẽ lo việc chọn lọc thông tin và gửi cho các bác cho phong phú thêm;
    - tất cả chúng ta cùng làm phần dịch thuật: em xung phong ?olàm thịt? những tin về chính trị, pháp luật, nếu có thời gian thì em sẽ lấn sang cả phần ?obình luận sự kiện chính trị? nữa, bác Sweet_fa thì có lẽ làm phần kinh tế-tài chính là đúng nghề nhỉ, bác Nhím thì em nghĩ là nên làm về văn hoá-xã hội, còn các bác khác thì thích làm gì cũng welcome;
    Đấy là ý kiến chủ quan từ một phía của em. Em đón đợi ý kiến của các bác về vấn đề này.
    мозгов не, - .*'во
  2. VictimNation

VictimNation Thành viên quen thuộc

Ôi giời ơi làng nước ơi, toàn những cái đầu vĩ đại, nghĩ gì mà nghĩ ra lắm chiêu thế. Vấn đề là ai có thể viết Web. Ý kiến về một Web "Nga-Việt trên từng cây số" hay quá thể hay. Tớ đang rất quan tâm đến vấn đề an ninh, tớ hoang mang khi nghe tin rằng bọn ít tóc rất thích thịt dân mình, lại còn chú công an hay sinh sự để kiếm thêm...Thực sự, vấn đề là gì, chính xác là thế nào, độ nguy hiểm có đến mức như báo chí nói không?
    Ngoài ra, thông tin về du học, các trường đại học, học phí, tình cảm các giáo viên với SV nước ngoài, khả năng thế nào thì có thể học được lâu dài...
    Một chuyện riêng tư, đừng nói cho ai biết nhé, con gái Nga có dễ cưa không? VV vvv vv nhiều lắm. Tớ có thể giúp gì được đây. Tớ có thể làm tất cả trừ việc bắt tớ nhảy vào lửa.
    Kính thư
  3. VictimNation

VictimNation Thành viên quen thuộc

Ôi giời ơi làng nước ơi, toàn những cái đầu vĩ đại, nghĩ gì mà nghĩ ra lắm chiêu thế. Vấn đề là ai có thể viết Web. Ý kiến về một Web "Nga-Việt trên từng cây số" hay quá thể hay. Tớ đang rất quan tâm đến vấn đề an ninh, tớ hoang mang khi nghe tin rằng bọn ít tóc rất thích thịt dân mình, lại còn chú công an hay sinh sự để kiếm thêm...Thực sự, vấn đề là gì, chính xác là thế nào, độ nguy hiểm có đến mức như báo chí nói không?
    Ngoài ra, thông tin về du học, các trường đại học, học phí, tình cảm các giáo viên với SV nước ngoài, khả năng thế nào thì có thể học được lâu dài...
    Một chuyện riêng tư, đừng nói cho ai biết nhé, con gái Nga có dễ cưa không? VV vvv vv nhiều lắm. Tớ có thể giúp gì được đây. Tớ có thể làm tất cả trừ việc bắt tớ nhảy vào lửa.
    Kính thư
  4. Ludwig

Ludwig Thành viên quen thuộc

Theo anh thì việc làm bản tin cứ từ từ mà làm thôi. Dục tốc thì bất đạt. Trước hết thì mình cứ đưa tin lên 1 topic ở đây, chủ yếu là tin về ngoại giao, văn hoá, kinh tế liên quan đến Nga và Việt Nam, cố gắng hạn chế đưa tin về chính trị hay bình luận chính trị ở đây. Điều quan trọng là phải có sự chọn lọc. Chú đã đi làm rồi, tự khắc có thể làm được.
    Yên tâm là sẽ có nhiều người cũng làm phần này. Chỉ có điều là các Mod phải thường xuyên vào mục này để kiểm tra thôi. Hơi mệt một chút.
  5. Ludwig

Theo anh thì việc làm bản tin cứ từ từ mà làm thôi. Dục tốc thì bất đạt. Trước hết thì mình cứ đưa tin lên 1 topic ở đây, chủ yếu là tin về ngoại giao, văn hoá, kinh tế liên quan đến Nga và Việt Nam, cố gắng hạn chế đưa tin về chính trị hay bình luận chính trị ở đây. Điều quan trọng là phải có sự chọn lọc. Chú đã đi làm rồi, tự khắc có thể làm được.
    Yên tâm là sẽ có nhiều người cũng làm phần này. Chỉ có điều là các Mod phải thường xuyên vào mục này để kiểm tra thôi. Hơi mệt một chút.
  6. nhimnhim81

nhimnhim81 Thành viên rất tích cực

Chùi ui, hờ hờ, đúng là những ý kiến vĩ đại. Nhưng nói thật, cứ làm một cái topic bên này đã, chọn lọc thông tin, đừng để dính dáng gì đến chính trị thì ok ngay, các bác admin sẽ không ý kiến ý cọ gì đâu.
    Còn về câu lạc bộ như anh vctor01 nói ý, cũng hay lắm. Chúng em sẽ bàn cụ thể trong lần offline tới. Khi nào anh mà ra Hà nội thì nhớ đi họp mặt cùng box Nga nhé. Mong gặp anh từ lâu lắm rùi, hì...
    Hãy cứ vui chơi cuộc đời, đừng cuồng điên mơ trăm năm sau
  7. nhimnhim81

nhimnhim81 Thành viên rất tích cực

Chùi ui, hờ hờ, đúng là những ý kiến vĩ đại. Nhưng nói thật, cứ làm một cái topic bên này đã, chọn lọc thông tin, đừng để dính dáng gì đến chính trị thì ok ngay, các bác admin sẽ không ý kiến ý cọ gì đâu.
    Còn về câu lạc bộ như anh vctor01 nói ý, cũng hay lắm. Chúng em sẽ bàn cụ thể trong lần offline tới. Khi nào anh mà ra Hà nội thì nhớ đi họp mặt cùng box Nga nhé. Mong gặp anh từ lâu lắm rùi, hì...
    Hãy cứ vui chơi cuộc đời, đừng cuồng điên mơ trăm năm sau
  8. vusonviet

Em thì vẫn thích làm web hơn, bởi như thế tự do hơn. Thoải mái nói ra những ý kiến của mình. Chớ không nói chuyện chính trị thì em còn biết nói gì nữa.
    Em vẫn "bảo thủ" phương án làm web. Hay em làm thử để các bác coi nhé. Nếu ok thì ta cùng làm.
    мозгов не, - .*'во
  9. vusonviet

Em thì vẫn thích làm web hơn, bởi như thế tự do hơn. Thoải mái nói ra những ý kiến của mình. Chớ không nói chuyện chính trị thì em còn biết nói gì nữa.
    Em vẫn "bảo thủ" phương án làm web. Hay em làm thử để các bác coi nhé. Nếu ok thì ta cùng làm.
    мозгов не, - .*'во
  10. Ludwig

Khà khà, đúng là nhiệt tình thì chú có thừa, rất đáng hoan nghênh. Tuy nhiên hãy nghĩ xem, box mình mới mở liệu có nên làm cấp tốc như vậy không. Phần tin ngoài chính trị ra còn có rất nhiều tin kinh tế, ngoại giao, du học ... đáng xem cả mà. (TTVN là 1 diễn đàn phi chính trị - Nếu muốn tồn tại phải nhớ lấy điều này)
    Và cũng cần phải xem xét việc lập web có phù hợp không, lập web như vậy tức là sẽ tách ra TTVN à.
    Dù sao thì đây cũng là ý kiến cá nhân anh, còn phải để xem mọi người thế nào đã.