1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý xây dựng box Tác phẩm Văn học

Chủ đề trong 'Tác phẩm Văn học' bởi dackman18, 17/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fleur-de-Lys

Fleur-de-Lys Thành viên rất tích cực

Bi giờ tui bận lắm, sorry các vị. Chắc chỉ hoạt động trở lại vào kỳ nghỉ hè thôi Have fun
    Lys
  2. Elflaco

Elflaco Thành viên mới

Sao ít văn học Ý thế.
    Xin hỏi mọi người ở HN có hiệu sách nào bán các tác phẩm văn học Italia ko. El đanh rất cần....Help!!!!!
    Các bạn đọc Ruồi trâu, Cô gái thành Rome đi
    Ở ngoài bán nhiều của Mario Puzo nhưng ko phải thể loại El cần tìm: Đảo Sicily, Những kẻ điên rồ phải chết, Đấu trường đen...Và tất nhiên, Bố Già

Cuộc sống có thể xuất hiện dưới nhiều dáng vẻ khác nhau nhưng cảm nhận của anh về nó thì vẫn thế, luôn ngắc ngứ vận động và tuân theo quy luật. Thiên hạ đi theo 1 nhịp điệu riêng bắt anh phải cùng đi. Anh đã cố gắng song không thể theo kịp thậm chí có lúc anh tụt lại đi nguợc hướng với họ...
  3. no7_1984

no7_1984 Thành viên mới

Giá mà có một cai dia CD chứa tất cả các truyện VH đã được đăng trên diễn đàn này thì thật là tuyệt nhỉ ?Chứ cứ lên đọc trên mạng thì tốn quá !

kenken
  4. Oracle

Oracle Thành viên quen thuộc

Tớ thấy ý kiến này rất hay,
    Tớ góp ý thêm: Cần các mod hoặc 1 nhóm thành viên có đk đứng ra thu lượm resource:
    - Đầu tiên chúng ta kêu gọi quyên góp ebook:
    (khoản này tớ có thể đóng góp kha khá, đặc biệt nếu có tính cả kiếm hiệp).
    Các thành viên muốn chia sẻ có thể gửi truyện của mình cho nhóm sưu tầm hoặc up lên host
    - Sau đó, những truyện có trong box nhưng chưa có ebook thì nhóm sưu tầm sẽ paste lại vào word, rồi dùng Acrobat chuyển về .pdf
    Sau đó sẽ burn ra CD,
    Maybe I can't make u laugh, but I can cry with u
  5. peace82

peace82 Thành viên mới

Bạn Milou thân mến ơi truyện càng đọc càng bị hút vào quên cả ăn cả học lun đó. Con trai thi thích cưói Elizabeth Bennet, con gái thi thích giống y chang cô dó luôn dó. Rồi mình mấy hôm nay hôm nào cũng lượn qua lượn lại dây ma sao ko thấy bạn post tiep. Thương thi thương cho chót với hichic..ccc huhuuuu..
  6. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Hiện nay tôi chưa có tác phẩm đầy đủ trong tay. Hôm nào rỗi sẽ đi tìm về gõ lại. Nếu không tìm được, vì tôi không ở VN, thì bạn chịu khó sang đọc bản tiếng Anh [topic]312516[/topic]
  7. peace82

peace82 Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều. Chắc tui sẽ phóng to lên cho dỡ nhức mắt rồi đọc hiểu ý chính vậy.
    Xin lỗi các bạn vì bất tiện gây ra.
  8. difficulty

difficulty Thành viên mới

Nhưng mà bản tiếng Anh cũng chỉ mới có đến tập 2 thôi mà.
    Theo tôi đọc bản tiếng Anh quả thật hay hơn bản dịch nhiều, không hiểu ai là người dịch quyển này vậy hả bạn Milou?
    Tomorrow never end.
  9. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Post theo yêu cầu của Fleur-de-Lys [topic]326679[/topic], chưa biết dịch giả là ai.
  10. beo_dat_may_troi

beo_dat_may_troi Thành viên mới

Cam'' on ban da~ post chuyen nay` len, toi chi co ban tieng anh ma` ko co tieng Viet, doc ngai qua'', nhung sao ban ko post tiep? a`, minh` ko biet la` chuyen do dc dich sang tieng viet, cua nha` xuat ban? nao` ban. co the cho toi biet ko?
    You can be anything you want to be, just turn yourself into anything you think that you could ever be.......