1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi viethoa, 16/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethoa

viethoa Thành viên quen thuộc

Góp ý

Trong thời gian qua ,từ khi viethoa làm Mod cho "Tản mạn SG " này , viethoa đã cố tìm mọi cách để các thành viên có thể cảm thấy đây là một nơi để "dừng chân" nghỉ mệt trong "chặng đường Online" . Nhưng có thành viên đã nói , Viethoa chỉ toàn là post lên những chuyện của Viethoa và đa số là chuyện buồn không . Viethoa giật mình , nghĩ nhìn lại và thấy bạn đó .... nói đúng . Hầu như từ trước đến giờ trong Room này Viethoa toàn post chuyện của cá nhân Viethoa , không có bài nào để mọi người tham gia một cách hào hứng . Đó cũng là lỗi của Viethoa .Nay Viethoa post bài này mong các bạn có thể góp ý với Viethoa nên triển khai Room này theo hướng nào để có thể thu hút các thành viên khác và mọi người đều hào hứng tham gia vào các chủ đề .

Veno's member

www.venovn.com

Được sửa chữa bởi - viethoa vào 24/04/2002 23:17
  2. NhuUyen

NhuUyen Thành viên quen thuộc

Viethoa than men,
    Sài gòn cũng có rất nhiều điều thú vị nhưng thật khác nhau dưới mắt mọi người. Mọi ngày đến trường, mình đều dành thời gian để vào box này, đọc bài mà nhớ Sg quay quắt. Mình nghĩ Sg cũng có rất nhiều điều thú vị chứ không chỉ là một thành phố ồn ào hoặc náo nhiệt đến nỗi không có chổ cho sự riêng tư như người ta vẫn nghĩ. Mọi khi nhớ nhà, mình thường nhớ đến những lúc cùng đi dạo phố với bạn bè, những quán kem nho nhỏ, những nơi ăn uống nằm trong hang cùng ngõ hẻm nhưng ấm cúng và vẫn có thật đông khách. Giống như HNL vậy, cũng nhỏ bé thôi nhưng cũng là nơi dừng chân của biết bao nhiêu bạn trẻ đấy thôi. Tản mạn Sg có thể có thêm một số bài về những món ăn, những cảnh vật hoặc cung cấp những địa chỉ ăn uống ngon. Mình thấy các bạn đã có một bài về các quán cafe rồi, vậy còn quán ăn? Nếu mình không lầm, người Sài gòn cũng khá kén chọn trong cách ăn uống và chọn không khí nữa đấy. Đi ăn với bạn bè thì chỗ khác, nhưng đi ăn với không khí lãng mạn, chỉ có 2 người thì lại khác. Mình hy vọng đây cũng là một góc mới để Viethoa có thể khai thác thêm về Sài gòn. Hoặc bạn có thể để các bạn khác post bài về cảm xúc của mình đối với thành phố này, với con người, với cuộc sống. Mình chưa bao giờ hình dung sẽ nhớ Sg đến thế khi mình đi xa. Mong rằng Tản mạn Sg sẽ ngày một phong phú hơn và sống động hơn với thật nhiều chủ đề ( Nếu mình không nhớ lầm thì trong báo Thanh niên và Tuổi trẻ cuối tuần thường có các bài viết về cảm xúc của mọi người, bạn xem thử có thể post bài đó lên đây không nhé?) Vài hàng cho bạn, mong bạn sẽ mau chóng tìm ra cách phát triển Tản mạn Sai gon.
    Thân mến
    Uyen
    Được sửa chữa bởi - viethoa vào 16/04/2002 19:01
  3. andrevu

andrevu Thành viên quen thuộc

Hi Viethoa !
    Tớ nhận xét cái box này được nhất, ổn nhất. Cậu cứ thế mà phát huy, mọi người sẽ ủng hộ cậu hết mình. Nhớ đừng để nó lộn xộn, ầm ĩ, cãi cọ tùm lum như các box bên trên là được .
    Chúc vui khoẻ để sống và làm việc phục vụ nhân dân
  4. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Ủa chị nghe nói Việt Hoa đòi từ chức MOd của box này mà?! A/w nếu cố gắng được thì tiếp tục nhé '-P
    ~Everything is worse if I dun have Sushi to eat~
  5. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

cuộc sống con ngườoi không chỉ có đau khổ, niềm vui vẫn tràn đầy đó chứ!!!!
    theo ý của tui, box này không nên có thêm những cảm nhận về sự đi lên của thành phố, mối quan tâm của giơi trẻ, những kỹ niệm thân thương của tuổi học trò, của thời SV, của thuở ta yêu nhau (trong TY cũng có những kỹ niệm đẹp đáng nhớ, cho dù kết thúc của nó như thế nào đi chăng nữa) ...
  6. viethoa

Ý kiến của các bạn rất đáng quý .Nó giúp Viethoa nhìn rõ hơn về phương hướng hoạt động của room này . Đặc biệt là sự góp ý rất quan trọng của NhuUyen và orange-outan . Anh Vũ và chị Tú thì khỏi nói , toàn người nhà không
    Mình có một ý như sao : các bạn có thể mở một chủ đề mới ,bàn về một cái gì đó các bạn thích hoặc các bạn nhớ về SG chẳng hạn .Hoặc các bạn có tâm sự gì đó thì cứ post lên , đừng e ngại gì cả . Hoặc các bạn có thể gởi bài về cho mình .Có yêu cầu giữ kín tên tuổi hoặc thay đổi thì các bạn cứ nói . Bài xin send về : kamikazetv81@yahoo.com
    Veno's member
    www.venovn.com
    Được sửa chữa bởi - viethoa vào 12/05/2002 07:44
  7. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Lý do ra đời cũng như nội dung của box ngoài anh rta, em hiểu hơn các MOD trong này mà. Nên phát huy những gì mình có thể. Nhân tiện, nghe nói Andrevu là mộ người cũng có khả năng về thơ văn cũng như qua những bài viết và sự tham gia thường xuyên ở đây. Vậy mời vào box này cùng Vh, Sometime va Ngautuan để phát triển box này.
    Đây là ý kiến riêng BOB, có ai ủng hộ không ?

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  8. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

tớ chỉ muốn hỏi, trong này lúc trc có 1 bài của Tquynhchi gửi lên với ý là nhiều lúc khùnh khùng, ko biết mình muôn ghi gì và tâm trạng ko doan dc là vui hay buồn thì vào đó mà ghi, hom nay tớ vào tìm lại de ghi mà ko có. Then..?
    Nguyên
    I'm not like them, but I can pretend.
    The sun is gone, but I have a light.
    The day is done, but I'm having fun.
    I think I'm dumb or maybe just happy...think I'm just happy.
  9. viethoa

Mình không biết .Xin lỗi có thể Mod nào đó đã move sang Đại Dương hoặc xóa .Em có thể mở lại Topic mới ( trong tản mạn không phải mình viethoa là mod .) Các bạn thông cảm dùm mình .Nhiều lúc cũng "lực bất tòng tâm "
    Veno's member
    www.venovn.com