1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góp ý :)

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi Tinh_nhu_la_bay_xa, 20/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. niin

niin Thành viên mới

hỉu chết liền
  2. PTKiet

PTKiet Thành viên mới

Công nhận thiếu mình nên linh tinh thật, spam chả có chủ đề, chủ điếc cờ mờ nờ giề
  3. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Vớ vẩn, Phải nói thieu minh (Kịt) ko hơn ko kém!
    @Tam Niin ko hiểu ai cho pa` che^t ha, Cà ri ko hiểu được đặc cách cho chết luon, khỏi cần xin phép!
  4. PTKiet

PTKiet Thành viên mới

Được nhân thể anh lượn luôn cho chú sướng.
    Nhân thể anh góp ý đôi lời với chú :
    1 - Học nhiều, đọc nhiều cho não nó mềm đi chút. Chịu khó post bài có dấu, chấm phẩy ngắt câu đâu ra đấy, dùng từ phổ thông và chịu khó đọc lại bài mình post để mà sửa cho bớt ngô nghê.
    2 - Bớt lập topic đi, topic dell nào cũng spam, toàn spam vớ vẩn, trình của chú mà đi spam nơi khác anh cam đoan trừ những đứa não ngắn, dell ai rỗi hơi reply lại. Chú phải biết chú là ai! Đừng tự sướng là spam giỏi nữa, sướng ích dell gì cái rank "Gắn bó". Anh nói có sách, mách có chứng : Chú thích thì cứ vác computer type lên khu vực Cuộc sống muôn màu xem có trụ được nửa ngày không nhé?
    3 - Quả thật anh và Oldtimer lê la ở box này cũng đã vài năm, cũng đã nhìn qua thịnh suy, dạo này box Cún đang có dấu hiệu hồi sinh, anh cũng vui có điều anh vẫn thấy lấn cấn, ấy là vì : Thay vì nghĩ cách nào đó để box Cún vừa đông vui nhưng vẫn chất lượng thì chú và vài người nữa toàn spam, mà những bài spam linh tinh đấy hoàn toàn có thể thể hiện qua chat, anh đớ hiểu chú nghĩ gì??? Định biến box này thành cái bãi rác hử? Anh thật tiếc vì box không có mod thường trực để mà quản lý. Anh chấp nhận tình trạng box vắng những thật sự là chốn đáng để lui tới của mọi người hơn là đông mà dell có gì để nói.
    4 - "Vắng mợ chợ vẫn đông", anh đi dĩ nhiên dell ảnh hưởng đến ai, nhưng anh sẽ còn lui tới để xem chú và các bạn xoay xở thế nào.
    Chào nhé !
  5. ANHmuonoieuEM

Oi sướng quá anh ơi, nữa đi nữa đi!
    Được rồi! Anh nghĩ mệt đi, Tới em lượn lại cho anh lấy sức nhé!
    3` ko^'' 8 - Phùng Nguyên Lão Thơ - mỗ cũng xin được giải bày cùng quí em Kịt và đồng các bạn gần xa!
    1 - Học nhiều, đọc nhiều cho não nó mềm đi chút. Chịu khó post bài có dấu, chấm phẩy ngắt câu đâu ra đấy, dùng từ phổ thông và chịu khó đọc lại bài mình post để mà sửa cho bớt ngô nghê.
    ===
    1- Tất nhiên! Bài của tui, tui còn phải coi lại để tự mình dạy mình và học mình! Và ko quên học hỏi người khác (đó là tất nhiên rồi), nói thì vậy nhưng nên nhớ phải nhắc mình ko quên mình mới đúng hơn! Nhiều lúc gõ chữ mà nó ko chịu nhảy dấu đàng hoàng, thôi bó răng mà gõ ko dấu, tuy nhiên nếu được thì cu~ng ne^n go~ nhu* the^'' nay`, cũng tốt và giữ muôn màu muôn vẻ bài post(pót cũng được, chẳng qua gõ chữ s nhưng ra dấu sắc, chẳng buồn sữa làm gì)! Phổ thông là gì, nhìu người biết, cũng từ ko phổ thông mà ra, chẳng qua ko phổ thông người ta ko công nhận thôi, nếu bạn hiểu bạn muốn cho người ta hiểu và bạn nói lên hướng và lối thoát cho họ, âu cũng là tích lũy cho mình! Bị cho là lập dị, cũng được, nhưng cũng đừng quên dùng từ ngộ nhận về phía mình!
    2- Tui ko chơi từ dell (hay đọc là *** cũng nên ) Rãnh quá đi so trình mỗ làm gì! Ko nhất thiết phải thử! Và trụ được nửa ngày hay ko chẳng nói lên điều gì! Khi ko sướng về cái spam giỏi, mà cái "gắn bó" đó, em Kịt có ăn được ko, cho em Kịt thưởng thức đó! Nói cho em Kịt hiểu là mổ ko thích dùng từ spam lắm vì đó là cơ sở lưu hương cho mọi người lạm dụng! Ngay cả khi muốn lên án ai đó spam mà chính mình spam thì ko thể chấp nhận được! Nhưng ko đáng trách cũng vì muốn ko đánh người muốn quay lại, cũng ko vô tình đẩy họ đi xa, hãy ghi nhận dù là 1 chút! Và tôi nói cho mọi người con đường để dễ dàng chấp nhận, ko nên vì mình quá hay chú ý đến họ cũng vậy!
    3- Nhắc cả Oldtimer nữa cơ đấy nhưng tui cho oldtimer đứng 2 phía luôn!
    Tui cũng có thể rãnh để spam nhưng ko rãnh để linh tinh như ông nói? Ông ko nghĩ tui đang cố làm cái gì đó cho box xôm lên cũng được, nên nhớ mọi người cùng góp cục gạch xây nhà (đừng cãi là cục gạch cũng là rác, tất nhiên sau này muốn đập cũng được) chứ ko phải đổ rác cho thành cái bãi! Cái gì mà bãi rác, thế ông ko ra sức dọn đi còn đổ thêm vào!
    Mổ ko cho rằng mod là cái gì to lớn, hãy thể hiện mỗi cá nhân là một mod chính trực và thể hiện cộng đông lấy cái chung làm chuẩn và lấy cái riêng để nhắc nhở mọi người!
    Ông nói trước phải nói sau, nói cái lợi phải nói cái hại! Ko lường trước được, sự thể ở bên kia thế giới lại cứ trông về quê hương bát ngát con người có biết rằng bên đây đang khao khát một cái gì đó xa hơn, ông coi đó mà lui tới xem ông có màng được mọi chuyện, ko chuyện để kiếm chuyện, có chuyện để lê chuyện dài ra, chuyện phát sinh chuyện, và hậu chuyện, xin thưa quí vị mở ra một chuyện mới đó là bài trừ chuyện ko ra gì!
    4- Ha há! Ông qua cầu thích thì cứ việc rút ván! Mọi người vẫn bình chân như vại thôi!
    Ghi nhận ông cũng hài và cũng có lý thật đấy!
    Cảm ơn và lời chào thân ái!
  6. MrNhimcon

MrNhimcon Thành viên mới

Anh nghe đồn chú đi đâu cũng bị mắng, mấy lần anh phí nước bọt đỡ cho chú, giờ anh tin rồi , não chú ngắn! Đến post bài cho ra hồn để người khác trong lúc chờ giật nước đọc giải khuây cũng chả xong, khéo lại táo bón . Anh phân vân tự hỏi - Chú chạy điểm văn từ bé đến lớn phải không ?
    Thôi anh không phí thời gian đôi co với chú, vì bài của chú không đáng để anh bận tâm đến bất kì một câu, 1 đoạn nào cả, anh lượn cũng dell phải vì chú, anh lượn vì anh không thích nữa, anh thích anh quay lại, chú làm gì được anh? Chú đừng lấy lí do là anh bảo anh đi nhưng anh còn nấn ná nhé, nếu thế anh lại phải dạy dỗ chú thêm khả năng đọc và tiếp nhận thông tin, nhưng quả tình là anh nghi ngờ khả năng tiếp nhận, xử lí và thể hiện thông tin của chú lắm lắm.
    Anh vẫn ở đây, dell tham gia nhưng chờ ném đá chú xả xì trét giải khuây.
  7. ANHmuonoieuEM

Nói năng nhăng cụi, ko biết ai nói đỡ cho ai!
    Nói ko biết nghĩ! Não ngắn rồi sao, em Kịt, ko biết chừng não chú dài quá đáng cũng nên! He he
    Tui với tiêu chí ko khích bác nhìu, nếu thêm được 1 tý thì thêm, còn ko thì dựa vào những luận điệu nước bọt của chú thì tốt nhất chú nên để dành sức hà hơi cho lão Anh nghe đi! Nói để phản biện cho chú thấy được chú đang đứng ở đâu, đừng có mà ngây người ra rồi giả đò trống lãng! Từ đầu chí cuối lão còn nói đỡ cho chú lắm, còn nể chú ko biết trời cao đất dầy!
    Mâu thuẫn quá hết sức tưởng tượng, ko động não, mà cũng ko vuốt mặt nể mủi! Tốt nhất chú nên lượn ở chợ đầu dê bán thịt chó coi chú có gì để trưng ko, kẻo nói phí của chú tung ra ko ai đếm xỉa!
    He he! Mời chú cũng đàng lịch sự chú ko chịu, chú cứ ngoe nguẩy ngoe ngẩy ko biết để làm gì! Tự mình phá cách tự mình vượt rào! Đáng để cho mổ học hỏi! Bái phục bái phục!
    Chào mừng sự trở về từ cái gì gọi là dell của chú!
  8. MrNhimcon

MrNhimcon Thành viên mới

Chú nên ngậm mồm lại để dành thời gian mà suy nghĩ
    Khi nào chú học nói tiếng Việt sỏi, không sai lỗi chính tả, ngữ pháp thì hẵng lên tiếng.
    Cứ thích bi bô linh tinh
    Mà chú viết con miẹ dở hơi gì ấy nhỉ?
    Anh đố chú đi post bài nơi khác mà không bị chửi đấy, có người còn tuyên bố: "Chú post bài ở đâu chửi đấy, chửi đến khi nào chú câm họng mới thôi", anh đã nói đỡ cho chú, bảo chú còn non, anh đâu ngờ chú bị thiểu năng, anh xin lỗi, anh nhầm
    Quả tình chú dám đi reply bài anh, chả trách người ta vẫn bảo "câm hay ngóng, ngọng hay nói". Xem ra anh còn phải dạy chú nhiều lắm.
    Dĩ nhiên ngữ như chú làm sao biết được anh đứng đâu, nhờ ?
    Hôm nay anh có nhã hứng, để anh xem chú còn trò gì.
    Nhưng này anh khuyên câu : Post bài chịu khó post rõ ràng từng câu chữ, xem xét ngữ pháp, chính tả kẻo người ta lại mắng chú thất học nhá . Anh là anh đồ rằng chú còn dell biết chú đang nói con miẹ gì
  9. ANHmuonoieuEM

Được rồi! Em xin thua bác Kiệt!
    Em cũng nói lý do luôn!
    1/ Nhiu trên là đủ rồi! Ko nên đi quá xa! Và vui lòng đừng khích nối dài ra, vòng vo tam quốc và nói bậy, đọc vào là biết nói cho sướng cái miệng chứ ko sướng cái tai, trớt quớt hết! Cũng ko nên trình diễn lối văn này qua lại cho mọi người đọc!
    2/ Em vào diễn đàn này ít, và chỉ post bài cũng hạn chế và cũng chỉ quanh quẩn 1 vài box thôi!
    3/ Giao tiếp-lưu các thành viên ko bằng 1 phần của Bác! Nick nào của bác cũng đưa lên tích cực với gắn bó hết, cộng dồn lại tất cả những bài post của các nick, Công nhận bác thật đáng nể!
    4/ Đây là topic Góp ý chứ ko phải chú ý chú ý (Chúi chúi) để làm chuyện cho người khác đổ lỗi spam cho người này người kia rồi tiếp hành trình spam (cố gắng ko nhắc đến spam nhưng cũng phải nói)
    5/ Để diễn đàn tốt đẹp, em xin ghi nhận những cái tích cực đóng góp của bác, còn những cái nói khích (khẩy, đểu, móc...) em xin phép cho qua!
    6/ Bác đã chăm sóc tốt cho cái box này từ rất lâu, em cũng xin phép nối tiếp tình đoàn kết và đưa box đi lên cho dù một mai box hay dien đàn bị 1 lý do gì đó sụp đổ, cũng nguyện cùng các chư vị đồng lão cùng đến xây ngôi nhà mới!
    7/ Những gì nói của cả 2 dư thừa ko hơn ko kém, box đưa ra lệ nói kháy nhau trên tinh thần vui vẻ nhưng đừng đi quá xa! Em tình nguyện xin lỗi trước!
    8/ Hy vọng bác ko buồn khi em chịu thua! Nhưng cũng mong bác mai mốt chiếu cố dùm em!
    Chào thân mến!
  10. minhduanh

minhduanh Thành viên mới

Các anh ơi, cho em chen vào chút, đừng ném đá nhau nữa, trời trưa nóng nực, pha trà đá uống đi rồi ....ném tiếp.
    Các anh đều có những ý tốt hết mà, vì ngôi nhà chung thôi, người góp tiếng nói, người góp hành động cụ thể, đoàn kết trước đi đã.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa