1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

góp ý ....//////

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi phihai, 04/01/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

góp ý ....//////

em dạo này cũng ko rỗi...bỗng nghe một chị bảo là bên pub sài gòn đang gây nhau vui lém..thế là vào đây..góp ý chút...

1) giải bóng đá ttvnol sg lần thứ nhất có công rất nhiều của các admin,mod,member nhưng chưa thể gọi là thành công ...ko thể mọi giải gì kết thúc đều gọi là thành công đuợc ....
    gọi là thành công khi đạt đuợc mục đích....em ko biết mục đích của giải là gì nhưng ...? em chỉ thấy các bác quản trị chạy phờ râu ...hò hét khản cổ....member ủng hộ cũng rất nhiệt tình nhưng cái giải bóng đá thì vắng teo...ko có hình ảnh ghi lại..ko có nguời đúng ra từơng thuật ....nói chung là chất lượng bóng đá cũng chưa cao....(em ko nhắc đến trọng tài nghen)
    2) thậm chí nếu ko có một lời than phiền nào cả thì có gọi là thành công hay ko?
    em xin nói là em chả thấy trong đây có xích mícch gì cả? mọi nguời quan tâm đến giải và có ý kiến nhưng các cách mà mấy bác trả lời dễ làm nguời ta nóng tính lém nghen ..em biết mấy anh chị trong SNR đều là nguời tốt và có cái nhìn khá đúng về giải...(chứ ko phải về ban tổ chức giải) và thậm chí nếu nguời ta dùng nick khuyết danh (tiếc là ttvn ko có vụ guest post bài) nếu câu hỏi là đúng ...thì vẫn phải trả lời ko có vụ yêu cầu nguợc lại ..
    anh nói tên anh thì tôi trả lời-----> giống xã hội đem lắm
    em cũng muốn anh ON4U trả lời câu hỏi đó đấy
    em past cái đọan chị ấy post lên nhá
    "Xin lỗi BTC là không có ai có tự trọng và lịch sự. SnR tài trợ CUP như thế mà không một lời cảm ơn, không một lời mời dự Khai Mạc hay họp mặt cuối giải, Giải thật sự quá chuối...
    Nếu tôi không nể BOB43 thì tôi chả bao giờ kêu gọi SnR tài trợ. Hiện vẫn còn 2 cái CUP của Thủ Môn Xuất Sắc và Cầu Thủ Xuất Sắc cũng ko ai hỏi thăm, tổ chức như là làm cho có như vậy không chịu rút kinh ngiệm mà còn bày ra cả đống Giải Này giải kia như hoạt động để báo cáo vậy, sáo rỗng quá. Thành viên chúng tôi cần những hoạt động thật sự, mang lại niềm vui và sự gần gũi cho thành viên thật sự chứ không phải để báo cáo."
    3) bác rome nói là chỉ có will ,19,cka,on4u ,bác đứng ra tổ chức giải và hỏi là có ai cám ơn chưa...?
    câu hỏi rất hay..vậy những nguời đóng tiền ủng hộ giải có ai nhận đuợc lời cảm ơn chưa..? và các đội bòng đóng tiền tham gia giải có ai cám ơn chưa?.......
    ban tổ chức đứng ra làm giải rất mệt ai cũng biết nhưng một khi tình nguyện tại sao lại đòi hỏi..(câu này em học của anh Nhật đó...cứ đóng góp sẽ có lúc nhận lại thôi...)và dù gì các bác cũg đã có nhiều thứ....
    kinh nghiệm tổ chức..wen biết nhiều thành viên
    ngay từ đầu em đã muốn tham gia ủng hộ giải .các bác còn nhớ câu trả lời là gì ko?
    thậm chí mỗi lần cháu wan tâm đến giải thì nhận đuợc câu trả lời "lên mạng mà xem...""ko phải ban tổ chức hỏi làm chi vậy..?"
    4)em ko hình dung giải này là một giải thành công tý nào....nhưng là một cố gằng lớn của BTc ..em trân trọng những điều đó...nhưng nếu ko ghi nhận sự góp ý của mọi ngùơi thì quả thật giải này là sự thất bại đó....
    ko phải em khùng tốn gần tiếng đồng hồ gõ bài này đâu nhá
    5) chúc mấy anh admin tổ chức mấy giải kỳ sau thành công thật sự
    6)em vẫn đợi câu trả lời đó..cau trả lời cho câu hỏi của SNr
    bibi.....

Và rồi mỗi đứa một nơi
    Bao nhiêu giọt yêu thuơng đã chia hết rồi
  2. roma

roma Thành viên quen thuộc

1.Bài này sẽ bị del trong 24h tới nếu không tự giác di chuyển vô topic thích hợp
    2.Đọc kỹ những bài đã post về giải trước khi thắc mắc.
    Roma@
  3. 1088

1088 Thành viên rất tích cực

tui thấy giải cũng ok đấy chứ...đâu đến nỗi tệ như bác nói........ttvnol là cả 1 cộng đồng trên mạng, cảm ơn nhau ì xèo nghe khách sáo quá, hay trách cứ nhau thì lại càng không nên. vả lại những người tài trợ hay những người tham gia tổ chức giải chắc cũng chẳng đòi hỏi gì. giải đầu tiên tổ chức được như vậy là ok lắm rồi....chúc các giải lần sau tổ chức tốt hơn nữa.
    "Bây giờ còn lại ba điều này: Ðức Tin, Hy Vọng
    và Tình Yêu. Song điều lớn nhất là Tình Yêu."
  4. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

5. Ly_Thong

Ly_Thong Thành viên quen thuộc

Topic nào là thích hợp?
    Tôi nghĩ Phihai chỉ cần sửa chủ đề là : " Góp ý cho giải bóng đá TTVNOL TP HCM"
    (chủ đề phải rõ ràng như vậy thì mới không phạm quy, bạn Phihai đồng ý không?)
    Tôi thật ra cũng không rảnh lắm nên chỉ nói đôi lời, có lẽ không nói hết ý của mình:
    1) Sự thật mất lòng _ Tôi nghĩ Phihai cũng có ý đúng đó, BTC không vì thấy bạn ấy chê như thế mà xoá bài .
    2)- SNR có tài trợ không?
    - Có phải họ tài trợ qua Bob43 nhưng bạn Bob43 quên nói?
    -Có nói rồi nhưng BTC không nghe?
    BTC giải cần hỏi lại để nói lời cám ơn & xin lỗi cho phải lẽ.
    "Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau"
    Tôi nghĩ đơn giản như vậy đó.
    Người ta góp ý cho mình mà mình không thích rồi xóa bài hoặc không trả lời là không đẹp và không bản lĩnh.
    {^_^}
    [/QUOTE]
    Có một chuyện làm bằng chứng là cái cup đó có khắc chữ SnR !
    Và tôi cũng thấy là phihai nói đúng.Không phải là tôi adua theo,nhưng theo dõi các topic từ đầu nhưng tôi không muốn xen vào vì ai cũng là bạn tôi không muốn ai bị tổn thương.Nhưng cái gì người ta góp ý đúng thì mình nên lắng nghe và học hỏi chứ nhỉ ?
    Dẹp!!!
    N.O
  6. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

xóa bài là cách xư lý rất hay và rất dễ.....
    nhưng sau đó thì.....

Và rồi mỗi đứa một nơi
    Bao nhiêu giọt yêu thuơng đã chia hết rồi
  7. SNR

SNR Thành viên quen thuộc

Chúng tôi tài trợ cho giải không phải mong lời cảm ơn. Chỉ mong các bạn có sân chơi vui vẻ và các hoạt động thiết thực. Còn làm để có chiện đi BÁO CÁO thì thiết nghĩ những ủng hộ của chúng tôi nói chung và sự nhiệt tình của những người khác không có ý nghĩa.

SnR
  8. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Thưa các bạn, tôi không phải là người tổ chức giải và cũng chẳng có tài trợ cho giải dù chỉ là chút ít công sức, vì lúc tổ chức giải tôi quá bận việc nên không có tâm trí tài trợ cho giải trong đó cũng có nguyên nhân lớn là tài chính hơi bị cạn kiệt. Tôi xin nói rõ một số vấn đề nho nhỏ ở đây để các bạn hiểu thêm.
    Thứ nhất, tôi xin lấy tư cách là moderator của box Public Hồ Chí Minh giải thích cho các bạn hiểu rằng box này lập ra với mục đích là box thôgn tin công cộng của TP.HCM, bao gồm thông báo và tin tức về các hoạt động online và offline của TP.HCM. Đây không phải là nơi để các bạn cự cãi nhau. Những vấn đề tôi sắp nói sau đây là không hề nghiêng về bên nào sự thật đúng sai tôi sẽ nêu rõ và không binh bên nào cả.
    Thứ nhì, tôi đã từng có 1 bài viết về giải lần này. Đây là giải đầu tiên nên nhất thiết phải có khiếm khuyết, không thể đổ lỗi hết cho Ban tổ chức, cũng không thể đổ lỗi cho bất cứ một ai dù là nhà tài trợ lớn hay nhỏ. Ai đúng ai sai thì mọi người đều có suy nghĩ khác nhau Nhưng tôi dám chắc chắn rằng qua giải lầ nnày BTC đã biết sai đúng chỗ nào và nhất định sẽ rút kinh nghiệm để tổ chức giải sau tốt hơn.
    Thứ ba, nếu các nhà tài trợ đã đồng ý tài trợ cho giải thì cần gì phải được nêu tên này nêu tên nọ để cám ơn ??? Không lẽ các bạn tài trợ để được "nổi tiếng" hay để được nhận lời "cảm ơn" từ BTC ??? Nhảm !!!! về phần BTC thì cũng có khá nhiều sai sót và những lời cảm ơn như nói trên cũng là 1 trong những sai sót đó. Đành rằng là vậy, giải cũng đã trôi qua được hơn 3 tuần nay, thiết nghĩ các bạn có cần phải lôi nhau ra để cãi nhau và nói khích nhau như thế để mất lòng không? Tôi cảm thấy hơi buồn khi đọc những topic như thế này.
    Thứ tư, nói riêng về phihai: Nếu cần góp ý , tại sao phihai không post chung với topic cũ mà tạo mới để làm gì, muốn mọi người chú ý đến bài này à? Admin đòi xoá bài trong vòng 24h là cũng đúng quy định chứ không hề sai. Bản thân tôi cũng thấy làm lạ là tại sao phihai lại làm vậy. Đầu bài thì nói là không rãnh để bàn tán nhưng lại làm riêng 1 chủ đề mới.
    Thứ năm, sao các bạn lại có thể nghĩ rằng mod hay admin không thích ai thì xoá bài người đó nhỉ ? Xin đừng nghĩ như vậy nhé, sai lầm đấy. Dù là Admin chung của mạng TTVNOL cũng chưa chắc dám xoá bài nữa chứ đừng nói là mấy admin và mod cỏn con của khu vực TP.HCM này. Nhưng những bài nào có dấu hiệu sai quy định TTVN thì sẽ được xoá sau khi thông báo 1 thời gian nhất định.
    Thứ sáu, BTC giải cần xem xét lại và rút kinh nghiệm qua giải lần này.
    Cuối cùng tôi muốn gửi đến các bạn những lời lẽ chân thành nhất: Hãy xé chuyện to thành chuyện nhỏ và chuyện nhỏ thành không có chuyện gì !!!!

Nothing's Impossible !!!
  9. roma

Nếu thế này tôi sẽ trả lời cho cả 2 bài của SNR và Phihai.
    1.Phihai nói đúng không giải nào mà không có sai sót,không có hình vì không có tiền.Không có người đứng ra tường thì xem lại bài của O4nu.Còn tường thuật trực tiếp thì tiền.Chất lượng thì giải lần 1 và quân ô hợp cũng kha khá nên chất lượng cũng kha khá.Nói chung là tạm ổn về chất lượng.Trọng tài thì có tiền là có.
    2.Trả lời luôn cho SNR.Về chuyện CUP thì giải Cầu thủ xuất sắc là Divid_tran nhưng hôm 24-12 vừa rồi không thấy tới nhận,riêng Thủ môn xuất sắc thì không có.
    Mục đích là gì có ghi rõ,xem lại.Chẳng có 1 báo cáo nào ở đây hết.Khẳng định lại lần nữa là chỉ thấy SNR nói là tài trợ CUP còn việc giao CUP thì BOB làm và cũng chính BOB có lên tiếng khẳng định tài trợ CUP.Hôm mở màn cũng có nhắn Bob nhưng Bob nói là kông đi được.SNR hỏi Bob đi nhé.Không biết SNR tài trợ nên cũng không nhắn mời và cũng không biết SNR là ai.
    3.Việc các đội đóng tiền và các user,Mod ủng hộ cũng đã có nói và cũng đã cám ơn.Qua câu này chứn tỏ là phihai chưa đọc các bài viết về giải.
    Chưa 1 ai lên tiếng đòi hỏi cái gì cả,Phihai thấy ai lên tiếng đòi hỏi thì chỉ ra giùm.
    "lên mạng mà xem..." đúng câu trả lời rất đúng vì ai cũng hỏi thì trả lời tới khi nào cho xong?
    "không phải BTC hỏi làm chi..."ở đâu ra?
    4.BTC sẵn sằng ghi nhận ý kiến và cũng đã từng kêu gọi mọi người hỗ trợ cho giải kể cả lần sau.
    5.Cám ơn lời chúc
    6.Đã trả lời rồi không trả lời nữa.
    7.Nhân đây xin thay mặt BTC cám ơn nhà tài trợ CUP SNR.
    8.SNR chưa tham gia vào giải và đọc những bài viết trước nên đọc kỹ lại những bài viết về giải trước khi thắc mắc.
    9.Phihai cũng nên đọc lại các bài viết trước,về tài chính,về tổ chức.
    10.Rút kinh nghiệm lần này chỉ có 2 người chính thức có tên còn những người khác thì tham gia thêm sau này nên tôi xin mời SNR và Phihai vào BTC cho những giải sau và mời cả những người khác thấy mình có khả năng.
    Vừa học được những kinh nghiệm rất tốt và những góp ý rất nhiệt tình nhưng xin các bạn nhớ cho là làm ơn đọc những gì đã viết rồi hãy thắc mắc.
    Chúng tôi sẵn sàng tiếp thu ý kiến nếu những ý kiến đó là mới,trả lời tới trả lời lui 1 vấn đề thì cũng dễ mệt.
    Roma@
  10. roma

Nói thêm chút nữa.Sau hôm tổng kết thì cũng đã cafe mấy lần vì rút kinh nghiệm rồi.Cũng đã bàn cho những lần sau rồi.
    Lực bất tòng tâm.Không có tiền thì cũng huề tiền.
    Người ít,sức có hạn.Mời mọi người thì được những nick đã nêu trên đứng ra hỗ trợ xin hỏi BTC làm như vậy có quá sức hay chưa?
    ATC cũng có nhã ý ghé vào gọi là có chú ý.Thấy như vậy thì chắc vui lắm nhỉ.Dễ vận động tài trợ để làm giải lắm nhỉ.
    Chưa gì mà đã nghe than về tiền giải cầu lông rồi mà vẫn chưa thấy tài trợ đâu.
    Roma@
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa