1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

góp ý ....//////

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi phihai, 04/01/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. roma

roma Thành viên quen thuộc

Ai bảo với Phihai là gây nhau vui lắm.Chắc chú định vào đây gây à?Nói trước là cực kỳ khó khăn khi gây ở đây.
    À mà làm cái forum tập hợp từ mấy cái forum khác lại cho tốt đi.Cố gắng làm tốt công việc điều hành admin nhé.Chúc chú sớm thành công.
    Roma@
  2. Shogun_tuongquan_new

Shogun_tuongquan_new Thành viên quen thuộc

Tôi đại diện box Bách Khoa HCM, một trong những đội tham gia giải bóng đá TTVNonline có ý kiến như sau :
    Mặc dù box BK xếp thứ 5 (chót giải) nhưng toàn bộ thành viên trong box cũng rất vui vì qua giải bày đã tạo cơ hội cho các thành viên trên TTVN gặp gỡ, làm quen với nhau. Đấy cũng là kết quả thể hiện được mục tiêu của giải bóng đá TTVNonline.
    Giải này lần đầu tiên tổ chức nên gặp thiếu sót là chuyện rất bình thường. Nếu những lời trên là các bạn góp ý cho BTC để những lần sau rút kinh nghiệm thì đó là một điều tốt, còn đó là những lời trách móc, chê bai thì tôi nghĩ là ko nên. Điều đó chẳng có lợi đối với cả hai bên.
    Giải tổ chức rất tốn kém nên BTC đề nghị sự giúp đỡ của các thành viên. Quỹ giải rất eo hẹp nên khi chi phải tiết kiệm. Do vậy việc trọng tài, băng rôn cổ động, hình ảnh quảng bá cho giải ko được tốt lắm. Đây cũng là một bài học rút kinh nghiệm cho BTC. Tôi chợt nghĩ có thể ngay khi giải thi đấu xong giai đoạn một, nếu được bạn góp ý về những điều trên có phải hơn ko ?
    Việc BTC thiếu sót trong khâu tổ chức giải, tôi nghĩ bạn cũng phải nên thông cảm cho họ. Bạn nên biết, các thành viên trong BTC chức ko phải là những người rỗi việc, họ cũng có việc làm, cũng bận rộn trong cuộc sống. Mỗi ngày phải online thực hiện nghĩa vụ, tôi muốn nhấn mạnh từ nghĩa vụ , của một Mod, hay khó hơn là Admin ko phải là chuyện đơn giản, rất mất nhiều thời gian để có thể duy trì một sân chơi như vậy, họ được gì ở đây? Chúng ta nên thông cảm và bỏ qua những thiếu sót đó.
    Và cuối cùng, chúng ta nên chấm dứt trách móc nhau tại đây. Tôi nghĩ nếu giờ đây một lời xin lỗi và cảm ơn dù đã muộn nhưng cũng đủ làm mát dạ cả hai bên. Thay mặt box BK tôi xin cảm ơn tất cả các thành viên trên TTVN đã ủng hộ và góp sức cho sự thành công, có thể nói đó đã là một thành công của giải.
    Lời nói ko mất tiền mua
    Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
    Chào Đoàn kết & Thân ái !

Mizo no kokuro,
    Tsuki no kokuro

Shogun General

3. dark_hanzo

dark_hanzo Thành viên quen thuộc

1.Đoàn kết và thân ái à... phải là Thân ái và đoàn kết mới đúng chứ....
    2.Kinh nghiệm là một đống rơm mà người ta không bao giờ rút hết do đó cứ vô tư mà rút đi..
    3. Tui chỉ muốn góp ý vậy thôi..
    4. Cám ơn đã đọc góp ý...

Hanzo Hattori

The stealth assassin

4. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

em viết bài này khi chưa đọc kỹ hết những câu trả lời đó...nhưng reply như vậy mấy anh đọc coi ổn ko?
    tại sao ko post vào topic ý kiến.../nếu em post vào topic ý kiến thì đây sẽ là câu hỏi cuả em...nhưng đây là thắc mắc cuả nhiều nguời ,,post riêng thì sẽ có nhiều nguời chú ý hơn
    BTc bình tĩnh chưa..? em làm topic này là vì em muốn mấy anh admin trả lời rõ ràng..có cô hội giải thích với mọi nguời vè khó khăn cuả mình ..để mọi nguời hiễi rõ những gì các anh đang làm.....chứ ko phải để gây..chẳng phải từ đầu em luôn ủng hộ ban tổ chức sao..?nếu anh bắt buộc nguời ta phải theo ý anh ...em thay mặt họ hỏi thì nêú anh trả lời sẽ đuợc gọi là trả lời cho em..có gì sai cũng ko đụng chạm gì đếm nguời khác..ko gây ra xích mích
    ko hiểi rõ ý thì thôi tại sao lại bảo là em gây..? em có lời nào đỗ lỗi cho BTC chưa..?tại sao là đổ hết lỗi
    một giải ko thành công thì ko thành công chứ có gì đâu..mấy anh đã cố gắng rất nhiều...?taị sao phải là một giải thành công mới gọi là vinh dự ...?máy anhhoàn toàn có quyền ngầng mặt lên vì những gì mình đã làm phaỉ ko nào...
    mấy anh làm việc tổ chức giải thì ko cần cám ơn nhưng bắt buộc phải cám ơn những nguời ủng hộ đó là nguyên tắc cơ bản đó
    rồi ..cứ cho một giải thành công ..một trong những yếu tố cuả một giải bóng đá thành công là phải có than phiền sau khi giải kết thúc..BTC có biết điều này ko?
    còn nưã..ko có tiền mà cứ tổ chức thì gọi là gì../chơi trội ah,,,?
    tất cả những điều trên đều do em viết nhưng đó là câu hỏi cuả nhiều nguời
    làm admin thì điều đầu tiên là phải biết đứng vững truớc mọi lời dị nghị
    to anh rome: vậy là hết rồi nhá..sao lại lôi công việc cuả em vào đây ..em làm forum mới taị sao lại lôi lên đây kể lể....hay là cho bà con cùng biết....đây chỉ là dự tính...yên tâm là em sẽ ko bao giờ nói dự định cuả em cho anh nghe nưã
    bài này lock luôn đi...

Và rồi mỗi đứa một nơi
    Bao nhiêu giọt yêu thuơng đã chia hết rồi
  5. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Chị nào thế, hình như quen à nha... Muốn gì thì chị đó vào đây cho ý kiến nè... Bởi vì tôi tin chắc chính chị ấy đã gởi bài gây nhau chứ chẳng ai biết trong này có việc gây nhau đâu... mà tôi cũng chẳng thấy bài nào gây nhau cả?????
    Chẳng qua hôm qua tôi tưởng bài này sẽ bị del nên chẳng cho ý kiến thôi. Ai muốn châm, chích hay góp ý gì thì cứ vô tư post bài tôi chẳng xoá bao giờ đâu.
    Vâng tôi xin cam đoan là giải chưa thành công và cũng xin lỗi về điều đó. Nhưng việc vắng teo thành viên trên khán đài thì hình như chú không có đến xem nhỉ????? Ý bác muốn sân bóng như một chảo lửa mới là thành công ah. Xin lỗi nhé, giải của trưởng tôi khi thi đấu, vận động hết mình mới chỉ có khoảng 10 người đến cổ vũ cho đội mình. Thế trên thế giới ảo của NET bác có thể gọi cả box đến cổ vũ không. Và việc lôi kéo các bạn đến sân cũng không thể đổ hết cho BTC được, đó là trách nhiệm của từng đội trưởng, ông bầu của box. Bác đừng nghĩ, tổ chức việc bốc thăm cho khách xem... là có thể lôi kéo họ... dầu gì tôi cũng xin cảm ơn hảo tâm của bác.
    Bài bình luận thì làm ơn bác xem lại đi nhé... có hay không bác sẽ biết. Chất lượng bóng đá chưa cao thì... khè... chuối đến nỗi chẳng muốn trả lời, không biết bác có biết xem bóng đá hay không nữa. Mà chất lượng của các đội cũng đổ cho BTC thì... chuối... banana...
    Ủa XH đen là biết tên mới trả lời hả, ngộ vậy ta?????
    Cái sai lớn nhất của tôi là đã không mời đích danh mọi mạnh thường quân đến dự giải... Việc này tôi xin rút kinh nghiệm. Nhưng tôi nghĩ chúng ta có cần khách sáo đến mức đó chăng, có đội các bác thi đấu mà chẳng thấy xuất hiện để cổ vũ gì cả... híc... Vả lại hình như chỉ có mấy bác SNR không đến thôi thì phải????? Ý quên bob43 có đến vào hôm cuối mà?????
    Ngoài ra từ đầu bob43 đã hô hào tặng cúp và cớ cho giải chứ chưa hề thấy nói là SNR. Sau đó thì tự nhiên lại thấy SNR lên tiếng và chỉ nói liên lạc với bob43 để lấy. Có lẽ đây là thoả thuận của các vị chứ từ đầu đâu có nghe SNR tài trợ đâu nhỉ... và cũng chẳng thấy bob43 nói gì từ đấy????? Tôi chỉ biết tìm bob43 để lấy và có mời chú ây đi liên hoan cuối giải mà????? Có 3 cái cúp cơ ah, sao không bàn giao đủ trong hôm cuối mà lại để đến đêm Noel????? Còn việc báo cáo hay không là quyền của tôi, các bác sao cứ quan trọng việc đó nhỉ??????
    Lại là việc quên cám ơn chứ gì... chuối thế nhẩy... đã thế còn cám ơn các đội đã đóng tiền nữa chứ... hình như chú đang đào sâu vào vấn đề để mà đào nhỉ... keke.... . Còn các câu trả lời mà bác nhận được là của ai, nói rõ ra chứ... nói thế họ lại tưởng tôi đấy...
    Ai nói không nhận góp ý nhỉ????? Hình như từ đầu bác luôn nghĩ chúng tôi sẽ del bài này thì phải. Nếu không có tật thì đừng giật mình nhé...
    Cứ nói tới nói lui thì các bác vẫn không vừa ý việc tôi post bài báo cáo về giải trong TFG à... Hì, có quá trẻ con không nhỉ khi các bác nghĩ như thế vậy????? Chẳng biết tôi có lợi gì khi post bài đó nữa... híc, chắc được tiền NET free từ ngoài ấy gởi vô quá...
    All for you
    Được On4U sửa chữa / chuyển vào 16:10 ngày 05/01/2003
  6. roma

roma Thành viên quen thuộc

Chỉ có 1 mà nói là nhiề cho thêm phần nặng ký.Tên thì chỉ có 1 vậy mà nói nhiều--->Thua.Không biết nói gì hơn.
    Bài góp ý này là gì nếu không phải là những vấn đề đã công khai.
    Lúc nào cũng phải nhìn lên xem người ta làm cái.Mỗi người ai cũng có cái mà ít người làm được vì vậy mỗi con người luôn phải ngẩng cao đầu tự hào về mình.
    [quote[còn nưã..ko có tiền mà cứ tổ chức thì gọi là gì../chơi trội ah,,,?[/quote]
    Chác chắn là muốn chơi trội rồi.Và sau tết sẽ tiếp tục cố gắng chơi trội tiếp.Vô tư đi,có nhiêu làm nhiêu,không có thì cafe vẫn tốt.
    Admin luôn là người có cái đầu lạnh khi online và phải có tinh thần sẵn sàng trả lời những bài góp ý vô duyên như thế này.Chưa đọc kỹ mà đã góp ý.Nhưng cũng cám ơn là đã giúp admin có thêm 1 kinh nghiệm quý báu khi phải trả lời hnững câu hỏi vô tư như chưa bao giờ biết như thế này.Báo cho mọi người biết để còn chúc mừng và kéo nhau sang chơi cho đông vui.Forum của ai mà không muốn có nhiều thành vien tham gia?
    Hôm trước chú đã nói là không nói chuyện với tôi nữa mà.
    Yên tâm đi khi nào 2 ngày không có bài thì bài này sẽ bị lock or del.
    Roma@
  7. tram_nam_co_don

tram_nam_co_don Thành viên rất tích cực

Xin thưa là ngay cả bọn này cũng phải tài trợ mà cũng chả cần cám ơn chi . Nếu có thể vào topic của On4u@ post để thông báo kết quả cuối cùng của giải thật ra cũng có lời cám ơn ( cho dù chỉ là 1 dòng nhỏ nhưng tụi này cung tiếp thu và rất hân hạnh về điều đó ) .
    _ Còn bác Bob bác là nhà tài trợ , bác có post bài trong TFG ghi rõ ( bàng size6 và dòng chữ màu xanh )là: " Bob sẽ tài trợ cúp và quà lưu niệm " . Nhưng xét cho cùng chỉ là cup còn quà lưu niệm thì phải trích quĩ ra mà mua đấy ( Hơi tính toán 1 tí ! Sorry ! ) mà là nhà tài trợ gì chỉ lên coi giải được có dăm ba phút là sao ??? Nhà tài trợ như vậy mà coi được à ??? ( Xin lỗi lần 2 ! Nếu có nói sai thì bỏ qua ! He he !)
    Xin thưa là bọn này rất vui khi tham gia giải ( Đội vô địch mà ! ) , ngay cả anh whisper@ cũng nói là vui cho dù là đứng thứ 5 , vậy xin hỏi là chị không vui ở điểm nào ???
    Câu3 của phihai@ chắc khỏi trả lời hen ! Dễ hiểu quá mà ! Trả lời chi phí sức
    câu 4 : Thành công hay không là do mỗi người tự nhận thức ! Hì !
    LUÔN LUÔN QUAN TÂM
    LUÔN LUÔN THẤU HIỂU
    To the world you maybe one person,but to one person you maybe the world
  8. tram_nam_co_don

tram_nam_co_don Thành viên rất tích cực

Đọc nguyên bài thứ 2 của phihai@ thì thấy chỉ có đoạn này thì hơi vô lí thôi ! Còn lại thì .... !
    Thứ nhất : Mình không hiểu chữ than phiền ở đây nó có nghĩa là gì ??? Than phiền ??? Thật ra giải của chúng ta tổ chức cũng có nhiều than phiền đấy chứ sao phihai lại nói là không có than phiền . Bộ vấn đề trong tài không được gọi là than phiền à ??? Ngay cả khi kết thúc ngày thi đấu đầu tiên TNCD@ đã than phiền với On4u@ là sao không có bài diễn văn , sao BTC đến trễ như vậy ? Rồi chất lượng sân bãi trong ngày đầu tiên thi đấu cũng bị than phiền ??? Thế có đủ chưa nào ??? BTC cũng đã cố gắng hết sức để tổ chức ra được giải đấu đầu tiên như thế này là tốt lắm rồi ! Những cái thiếu sót là lực lượng CĐV còn thiếu nhiều và cả ( hì hì ) giải thưởng cũng cả là vấn đề đấy thôi .
    _ Hì ! Câu " không có tiền mà đòi tổ chức " mình nghĩ phihai@ lại thiếu suy nghĩ khi post câu này lên rồi . Phihai@ có biết cái ngày đầu tiên bàn bạc để có được giải này là gồm những ai ngồi nói chuyện với nhau không ??? Có biết những vấn đề mà họ đưa ra hay không ??? Một trong những vấn đề gay cấn mà đầu giải BTC luôn đau đầu đó là vấn đề tiền bạc !!!! Bạn có thể nói là chúng ta kinh phí eo hẹp chứ bạn nghĩ sao lại nói không có tiền ??? Không có tiền ai dám tổ chức giải ??? Bộ kêu cả bon ra sân Phú Thọ đá trên đường rìa à ???
    Mình mong là phihai@ nên suy nghĩ kĩ những vấn đề bạn đưa ra !!! Bạn nên đặt mình vào nhiều người rồi thử nghĩ xem họ trả lời như thế nào về câu hỏi của bạn nhé !!! Mong bạn hãy tiếp thu những gì mình nói !
    LUÔN LUÔN QUAN TÂM
    LUÔN LUÔN THẤU HIỂU
    To the world you maybe one person,but to one person you maybe the world
  9. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Làm ơn đọc hết rồi cho ý kiến nhé... chú không biết nguyên tắc lịch sự ah?????
    Thế thì chú sửa lại title bài viết đi... ai mà biết nó liên quan đến vấn đề gì...
    Chú đúng là chẳng có đọc bài... mọi bài về tình hình tài trợ được tôi post đều đặng mỗi trang của topic về bóng đá lúc trước và cuối mối bài đó tôi đều có lời cám ơn cả (trang 1,4,5,6,7,8). Nhân tiện cho chú biết luôn, sau mỗi loạt trận tôi đều có bình luận cả... đọc lại đi chú em...
    Than phiền thì vô số nhưng họ than phiền nhưng không làm người khác phiền... họ than phiên để xây dựng chứ không phải để....
    Không phải chơi trội mà là làm hết sức với mức kinh phí có được...
    All for you
  10. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

Tôi không có tham gia giải do là tôi thích online (không thích offline - lý do cá nhân ) nhưng có đọc các topic liên quan đến giải... nên tôi xin góp ý thêm thế này:
    1) Giải đã thành công: chúng ta đã biến ảo thành thực.
    2) Ai có ý kiến gì (chị nào?) xin nêu rõ tên ra... để BTC biết mà cám ơn ... vì tôi cũng tưởng Bob43 tài trợ (tuy Bob có nói là không phải 1 mình Bob - nhưng không nói rõ là ai tài trợ). Nhưng khi SnR có ý kiến như thế thì tôi cũng muốn nghe On4U giải thích và nói tiếng cám ơn (dù sao On4U đã nhiệt tình đứng ra tổ chức và là trưởng ban).
    3) Phihai có ý kiến như vậy cũng có ý tốt... không việc gì phải xóa, cứ để nó đấy ( BTC trả lời như thế là đủ), sau này nếu còn nảy sinh vấn đề khác thì... giải quyết tiếp
    4) SnR đã có nhã ý tặng Cup sao các bạn không đến cổ vũ các đội bóng tham gia giải cho vui (sự có mặt của mỗi thành viên tất nhiên là rất đáng trân trọng) cần gì phải đợi 1 tiếng mời, các bạn có thấy như vậy không?
    {^_^}
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa