1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Green house: nơi gặp gỡ, trao đổi, làm quen và???. buôn dưa ! (Chúc mừng năm mới trang 9)

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi NTA, 02/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Ối giời cái bà Sáu này , hôm nọ khoe mình cái tác phẩm này , hum nay vô đây thấy tương ngay lên đây , lâu lâu rồi không viết bài gì trên TTX , có mấy bác mới chăm post thiệt , nói thẳng ra là mình chẳng có chút kiến thức nào về công nghệ MT cả , chỉ hóng hớt từ bác " gúc " ra mà thôi , nhưng đôi khi kiếm được nhiều bài hay ra phết :D , ví dụ như em Trang tuntunmeo08 , mình kiếm được cái bài hướng dẫn báo cáo về nhà máy nhiệt điện qua bác " gúc " cho em ý khi đang cần gấp , thế là bắt em phải chiêu đãi 1 bữa ^_^ nhưng mà dạo này em mất tích đâu không tóm được , híc .
    Tình hình TTX nhà ta đã khá là lớn mạnh rồi đấy . Tháng này chị Thảo Choose_star về VN , hứa hẹn ra HN làm vụ off cái , chưa gặp mặt chị lần nào ^_^ .
  2. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

"Khi mùa thu bắt đầu hết, khi nắng vàng hanh mất dần vẻ rực rỡ trên các lá cây, ngọn gió heo may sẽ từng cơn nhẹ lướt trên cánh đồng rộng, đem lại cho ta những cái rùng mình mới mẻ như đã lẫn cái buồn ảm đạm của ngày mùa đông.

Trước ngọn gió đầu mùa, tôi không khỏi ngăn được những cảm giác sâu xa và mới lạ. Tôi đem tâm nghĩ ngợi đến những cơn gió đột khởi ở lòng người, báo trước những sự thay đổi trong cái bí mật của tâm hồn. Tôi lại nghĩ đến những người nghèo khổ đang lầm than trong đói rét cả một đời. Gió heo may sẽ làm cho họ buồn rầu lo sợ, vì mùa đông sắp tới, mùa đông giá lạnh và lầy lội phủ trên lưng họ cái màn lặng lẽ của sương mù. Và lòng tôi se lại khi nghĩ rằng chỉ một chút âu yếm, một chút tình thương, cũng đủ nâng đỡ những người cùng khốn ấy.
    Đó là những ý nghĩ mà gió đầu mùa đã gây nên trong trí tôi. Những câu chuyện trong quyển sách này, tôi viết ra cũng như những cảm giác mới mẻ mà tôi đã thấy. Tôi hết sức diễn tả cho đúng tất cả sự thực rung động và thi vị của cuộc đời. Tôi không có ý muốn kể những chuyện thần tiên hay lãng mạn, nhưng những cảm tưởng của tôi với các đời sống kín đáo và giản dị quanh mình. Bởi vì đối với tôi, văn chương không phải là một cách đem đến cho người đọc sự thoát ly hay sự quên; trái lại, văn chương là một thứ khí giới thanh cao và đắc lực mà chúng ta có, để vừa tố cáo và thay đổi một cái thế giới giả dối và tàn ác, vừa làm cho lòng người được thêm trong sạch và phong phú hơn."

THẠCH LAM
  3. chet_trong_tim_em

chet_trong_tim_em Thành viên mới

cũng khá hay đấy chứ
  4. never_winter

never_winter Thành viên mới

Chết, lang thang trên TTVNOL cả mấy tháng giời mà bây giờ em mới tìm thấy Box này.
    Tự giới thiệu với các bác em là tân sinh viên K9 CN CLC Môi trường - ĐH Khoa học tự nhiên - ĐH Quốc gia Hà nội, có bác nào là đồng môn không cho em chào hỏi cái.
    Bác mod SET lại cho em cái Tittle được không:
    Người ta sống để yêu nhau hơn...
    Được never_winter sửa chữa / chuyển vào 21:47 ngày 11/10/2005
  5. brilliant102

brilliant102 Thành viên mới

Thân chào mọi người
    Gần 1 tuần nay mời vào lại TTX được, Chi một thời gian mà Trí Tuệ Xanh đông vui hơn xưa nhiều quá.
    Tớ vừa gặp lại anh NTA, Rinvic, Borin . Vui làm sao những chương trình Tình nguyện đã kết nối mọi người lại với nhau. Hi vọng sẽ có dịp offline miền Bắc.Cám ơn chị NVL va Pinkie về bài thơ. Em cảm động lắm
    Chúc mọi người vui. Chúc các chương trình offline, gần nhất là Tết Sạch Không Rác 2, thành công tốt đẹp.
    To thienhaxanh: Mong được gặp em 1 ngày gần đây nhất. Em ăn mau chóng lớn nhé hehe
  6. rinvic

rinvic Thành viên mới

Net ở nhà hỏng mấy ngày chả vào thăm mạng, thứ 6 mà ở lại VP trễ thế này , tý toáy vào xem anh em thế nào, mắt mỏi, đầu căng, muốn pót cũng chả nổi.
    Ôi, làm sao cho hết xì trét !?!?!?!?!?!?!?!?!?!?
    Đi uống biaaa , tối mai nhé, hội SG, có ai tham gia?
  7. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Híc , chị à , em lớn lắm rùi , có hay ăn thì để nó béo lên thui , hhihihii . Khổ nỗi cảnh xa nhà chẳng có ai chăm sóc nên thành ra ngày càng gầy còm ốm yếu ^_^ Chị cũng sắp đi rồi nhỉ , à hôm qua em chat với bạn chi ben Thai Lan do , co do dung nick chi ma ^_^ , moi cai la tieng anh hoi kem nen ko noi duoc nhieu , hihi .
  8. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Nhật ký ^_^
    26/10/2005:
    6h sáng. Giật mình tỉnh giấc vì điện thoại báo thức. Cảm giác đầu tiên: nhớ HN (hic, bó tay toàn tập vì vẫn còn đang ở lù lù ở đây chứ đã đi đâu ).
    13h40: Nhìn thấy TP HCM từ trên cao qua cái cửa sổ bé tẹo (giá mà được thò đầu ra nhỉ ). Một vành đai xanh bao quanh một "đống gạch vụn" , giống hệt cái ảnh của chị Rachel mà mình thích nhất. Hic hic urban của chúng ta.
    "Nắng quá trời luôn đại ca ơi!" Hic chẳng thấy trả lời gì cả. Chắc máy hết tiền, hoặc dạo này sợ vợ không dám trả lời tin nhắn của các em cũng nên .
    "Alô alô ... chị ah`? Blah blah blah ..." [chị Oshin]
    Reng reng (rè rè) "Alô alô HA ah`? .......... " [chị Rinvic]
    "Alô alô ... em ah`? Blah blah blah ..." [em Grassland]
    "Alô alô ... anh TA ah`? Blah blah blah ..." [đại ca NTA]
    Hi hi zui quá trời luôn. Giọng SG nghe dễ thương hết biết
    Định viết cho vui mà đọc tới đây thấy khô cứng queo hà. Chào HN, 6hsang đang vi vu trong SG đầy nắng. Tối hôm qua được gặp chị Oshin, chị Rinvic, anh NTA và 2 anh bạn nữa, thấy vui lắm. Lần đầu gặp mà cười suốt thôi. 6h được mọi người cưng quá trời luôn. Nhất là chị Oshin ấy, dẫn em đi chơi rồi đi ăn, chăm như ... chăm con luôn. Kiểu này mà ở chơi 1 tháng dám về tới HN nặng 60 ký luôn (lăn nhanh lắm).
    Tạm thời thế vậy. Giờ phải đi lang thang chút, rồi lát chờ các anh trốn việc đưa đi chơi . See u soon!
    Nhắn chị NVL: mọi người trách em quá trời là sao ở HN mà chưa gặp chị. Hic hic em tưởng chị thích làm du kích tránh mặt nên không dám gọi chị. Mọi người nói là về nhất định phải gặp chị, thú vị lắm đó. Vậy chị bố trí cho em một buổi tuần sau đi chị gái ơi!
  9. khongaibiet2000

khongaibiet2000 Thành viên quen thuộc

10. khongaibiet2000

khongaibiet2000 Thành viên quen thuộc