1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi anh_Chồng tương lai của em :X

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi giangxao, 12/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangxao

giangxao Thành viên mới Đang bị khóa

Em sẽ yêu anh khi mùa thu tới.
    Em đã hứa như vậy
    Nhưng có lẽ rằng, phải quên đi rồi.
    Anh ở đó mà sao chẳng có em trong tim.
    Em phải chấp nhận thôi.
    Sự thật mà em.
    Anh mãi chẳng là của em.

2. giangxao

Đến bao giờ mới được có anh?
  3. meyeucon86

meyeucon86 Thành viên mới

Chồng yêu ah, lâu lắm vợ mới lại viết cho chồng đấy nhé. Dạo này thấy vợ chồng mình gần gũi hơn, hiểu nhau hơn và vợ cũng thoải mái hơn. Dẫu vợ biết rằng chúng mình cần hiểu nhau hơn nữa thì 2 đứa mới đến được cái đích cuối cùng nhưng vợ thấy chúng mình đã bắt đầu có tiếng nói chung nhiều hơn rồi.
    Cuộc sống gia đình không đơn giản như mơ tưởng của vợ. Vợ hay sống mơ mộng, và lãng mạn, đôi khi hơi phi thực tế. Mơ mộng nó là như thế nhưng thực tế nó khác, lấy nhau rồi thì cơm áo gạo tiền sẽ phải đối mặt với những cái rất đỗi đời thường nhưng phải học 2 từ CHẤP NHẬN. CHẤP NHẬN nhau, CHẤP NHẬN cuộc sống gia đình phải thực tế thế đó, chứ nếu mơ mộng quá sẽ thành vỡ mộng chồng nhỉ.
    Chồng chín chắn người lớn hơn vợ rất nhiều, chồng đi làm vài năm rồi trong khi đó vợ mới chập chững đi làm thôi. Mọi điều với vợ còn mới mẻ lắm. Nhưng chồng ơi, vợ muốn có con của chúng mình lắm. Bây giờ vợ thấy việc có con hình như hơi khó. Vợ chứng kiến nhiều hoàn cảnh rồi, lấy con bao năm rồi mà vẫn chưa có. Vợ lo quá!!!!
    Chồng à, dù sao chúng mình cũng cần thời gian chứ nhỉ. Thời gian cho tình cảm chín muồi thêm, thời gian cho chúng mình có thêm sự chuẩn bị về kinh tế, thời gian để vợ thích nghi hơn. Ngày đó sẽ đến mà, phải không chồng?. Iu chồng nhiều:x
  4. giangxao

Năm thứ 3
    Mới ngày học đầu tiên đã đi học muộn.
    Mới ngày học đầu tiên đã học môn CHÁN nhất thế giới Xây Dựng Đảng.
    Mới ngày học đầu tiên đã nhận đc cái bảng điểm chẳng đẹp đẽ gì, lần đầu tiên phải thi lại :(( Môn gì đừng hỏi vì chẳng nhớ nổi tên.
    Xem lịch học thì thấy toàn những môn mà nguyên đọc tên thôi đã muốn ốm, cả 1 kỳ học k hề có môn nào dính dáng đến ẢNH! Trường xếp lịch như ấy í, đã hóng đc lịch kỳ sau thì toàn môn chuyên ngành, nặng nề thế mà không phân ra, kỳ này toàn học môn chối.Nghĩ bụng, biết thế ngủ hết 1 kỳ rồi dậy học kỳ 2.
    -------------------------
    Thôi thì mình cùng cố gắng nhé.
    Cố gắng học hành chăm chỉ này
    Đã hứa với ai đó rằng "Em sẽ cố gắng trở thành người con gái tốt để anh không nhìn người con gái khác".Vì vậy cố gắng nhiều hơn nữa.Động lực to dã man :x
    Đó, trước tiên là cứ như thế đi.

5. giangxao

Dạo này nghe nhiều câu Ngoại tình tâm tưởng quá!
  6. giangxao

Nực cười lắm kưng ạ!
    Em cảm thấy thế đấy, kưng ạ.Cứ mỗi khi nhắc đến chuyện anh và em là em lại thấy buồn cười, chuyện đau lòng thế mà em vẫn cười, em bị thần kinh đúng không?Hay em cảm thấy dửng dưng quá rồi?
    Em nhớ chuyện chúng mình gần 2 năm trước, lúc đó anh đối xử với em ntn nhỉ?Tốt có, xấu có, xấu nhiều hơn tốt.Nhưng em còn cảm thấy tốt hơn vạn lần bây giờ, trước đó em gọi anh là anh, bây h em hỗn hào rồi, em gọi anh là Kưng!Sao lại là hỗn nhỉ?Vì em nản lắm rồi kưng ạ, em chẳng hiểu kưng nữa :))
    Cái quái gì đang xảy ra xung quanh em đây?Em chẳng biết, không phải tình yêu là điều chắc chắn, bồ bịch chăng? Chả phải, bồ bịch còn đc yêu thương hơn em :))Em chả đáng giá gì sao?Hình như thế.
    Anh là người như thế nào?Lần đầu tiên trong suốt 1 thời gian em thực sự muốn tìm hiểu cặn kẽ, em hỏi bạn của anh nhưng chị ấy không trả lời, chị ấy chỉ bảo em hãy cảm nhận, em mù mắt rồi cảm nhận cũng phải có căn cứ chứ, em loay hoay mãi mà không tìm ra lối, bế tắc kưng ạ.Thật nản nhỉ?
    Hnay em nhắn thử cho kưng cái tin mà em vớ đc trên box TB-TY "Anh đừng lviệc khuya ngủ sớm đi, em sẽ bóp vai cho anh, mai mình gặp nhau rồi"(chối vãi), em gửi thử cho kưng xem kưng thế nào, chứ thực ra lòng em chẳng còn nhiều tình cảm thế đâu, anh reply "Em nhắn nhầm cho thằng nào à?" =)) Thế đó, em trả lời "Nhầm à, xin lỗi em nhắn nhầm cho anh" =)) k reply.Chuyện này ở anh em đã quá quen rồi, em chỉ thấy nực cười kưng ạ.Em kể cho chị bạn em nghe chị ấy chỉ nói "Thằng đó là giống gì vậy"(bằng tuổi anh mà), em cũng không hiểu.Và em muốn khóc quá đi mất mà em cứ cười hơ hớ ra, em thần kinh rồi.Nên làm sao đây kưng?
    Em muốn kưng trở về như ngày xưa đi, hồi em gọi kưng là anh ấy, hồi mà anh xa rời em đó, em sẽ dành cho anh tình yêu nguyên vẹn, đừng để nó phôi pha dần thế này kưng à.
    Em đau lòng lắm.
    Em cứ nín nhịn thế này mãi sao?

7. giangxao

Thời kỳ suy thoái và bấn loạn
    Nhiều chuyện xảy ra khiến cho mọi thứ không còn được như xưa nữa
    Con gái thường không nên chủ động kẻo sẽ bị người kia coi thường.Đúng, COI THƯỜNG là từ mà em sợ nhất lúc này, em đã quá chủ động rồi, điều đó sẽ khiến anh trở thành kẻ lười biếng.
    Không phải em so sánh, nhưng em thực sự thấy rằng em đang đánh mất nhiều tình cảm em giành cho anh.
    Em nghĩ, đã đến lúc mình trưởng thành hơn.Có thể lúc đó em sẽ có đủ sức để xa rời anh.
    Em là con gái, và em mong muốn được yêu thương.Điều đó có quá lớn lao không anh?
  8. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

"mơ 1 hạnh phúc, sáng mãi nơi con tim anh, có quá lớn lao không anh, hãy nói em nghe đi anh..."
    Câu trả lời là "Không" em ạh, mơ ước này bình thường thôi mà
    Cũng có thể em dạt dào quá, cũng có thể "người ta" hững hờ quá, ai mà biết được
    Phải công nhận em có khuôn mặt và ánh mắt rất giống 1 cô bạn thời SV anh...kết , nói chung đó là 1 khuôn mặt khả ái. Còn tính thì chả biết có giống ko, chỉ biết rằng ngày xưa cô ấy rất lạnh lùng và cư xử rất ko phải với anh
    Cái ảnh em thích anh cũng thấy đẹp đẹp, cái dáng người + tay trông rất hay
  9. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Trình tà lưa của cậu Aq này còn cao gấp 2 mình
    Hổ thẹn...
  10. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Đồng chí sao thế
    Tớ chỉ là người rất hay GIUNG động thôi mà, kiểu có khi chỉ là 1 nhành cỏ mai long lanh sương sớm cũng làm tớ thổn thức ý
    Thoáng vui đấy, nhưng cũng thoáng buồn đấy, anh như là gió.... Tùy Phong mà em....
    Ngày xưa xem phim gì ý nhỉ - như là "Thập diện mai phục" - nhân vật Tùy Phong do Kim Thành Vũ đóng có nói câu đại loại như này: "Tùy Phong là cơn gió tùy hứng, mà cũng có thể là phong lưu tùy lúc"
    Thôi đi ngủ thật, ko...mẹ lại cáu
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa