1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi anh_Chồng tương lai của em :X

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi giangxao, 12/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Định không xen ngang vào mạch cảm xúc của bạn chủ top, nhưng đoạn này không sửa không yên
    "Mơ một hạnh phúc ấm áp nơi con tim anh .Có quá lớn lao không anh? "
    Ấm áp không fải " sáng mãi " , đồng chí nhé.
    Công nhận anh AQ càng ngày càng nâng cao trình độ đong, đau lòng quá . Thôi ngủ, khôg hóng hớt nữa. Đau lòng quá
  2. tabi11

tabi11 Thành viên mới

thực sự ko muốn quote bài dài thế này lại tí nào, nhưng mà đọc hay quá nên phải làm. hì
  3. giangxao

giangxao Thành viên mới Đang bị khóa

Mơ 1 hạnh phúc
    Vẫn nhớ khi bắt đầu viết blog là khi thất tình, entry đầu tiên chính là "Mơ một hạnh phúc", hồi đó còn khá là ngây thơ, mơ những điều giản dị.
    Entry cuối là "Kiếm tìm anh_Nhiếp ảnh gia ngọt ngào", hơn 1năm Mơ 1 hạnh phúc mà không thấy đâu để rồi cuối cùng vẫn phải kiếm tìm 1 tình yêu mới.
    Cả 2 Entry đều thể hiện rõ nhất và chân thành nhất con người của mình, có phần ào ạt, có phần lãng mạn và kết quả là đa đoan.
    Khi ngừng viết blog (Chính xác là khi 360 đóng cửa) chính là lúc quay lại với anh sau 1 quãng thời gian xa cách.Khi đó em trở thành con người khác xưa nhiều, chỉ có 1thứ nguyên vẹn đó là tình yêu dành cho anh, vẫn chân thành như xưa.Vì vậy, rất mong anh đừng làm nó vơi cạn, vì khi không còn nữa thì em sẽ ra đi.
    @aq_84: Bác nói đến bức ảnh nào nhỉ?
  4. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Bức ảnh em bảo là thích nhất trong series "Jang in Hagiang" ấy
    Ờ, nhiếp ảnh gia ngọt ngào, topic đấy bỏ giữa chừng hơi phí, mà em đã vội cho đó là topic cuối cùng rồi àh
    Có bạn ZARG, nhiếp ảnh gia thật đấy, ngọt ngào hay ko thì lại tùy người cảm nhận
  5. nguoivobuon

nguoivobuon Thành viên mới

Em chủ topic dễ thuơng đấy chứ nhỉ, lần yêu đâu bị sốc nên mới thành ra nóng tính thế thôi.
    Kệ đi em cứ vui sống là được rồi, còn chhồng tương lai ư? đừng lo, em dễ thương thế kia thì khối chàng theo chỉ chưa tới lúc thôi, nhỉ hìhì
  6. giangxao

@aq_84: Em đã tìm thấy nhiếp ảnh gia ngọt ngào rồi ấy chứ, chỉ là em đã chọn người khác rồi thôi, nên topic đó close lại cũng đúng .
    Lịch học bung bét, lại dẫn đến bệnh đau đầu kinh niên, thật dã man.Nhưng cuối tuần này lại đc vi vu rồi :D
    Không thể phủ nhận 1 điều là những nhiếp ảnh gia luôn thu hút em, dù rằng không thể có đc.Bây giờ chỉ cần 1 người mà có thể đội mũ bảo hiểm cho em và gạt chỗ để chân cho em mỗi khi lên xe là được, yêu cầu thế thôi mà chẳng thấy có ai đáp ứng.
  7. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Ko sao, sau này chồng tương lai của em sẽ mở cửa xe cho em lên. Vậy là được chứ gì
  8. giangxao

Sang Thu rồi Giang ạ!
    Chẳng phải ngẫu nhiên mà tên em lại gắn liền với mùa Thu, thú thực đó không phải mùa đẹp nhưng mùa Thu luôn luôn là kỳ lạ.Kỳ lạ trong cách nó đến và ra đi, chỉ 1 cơn gió là có thể nói lên tất cả.
    "Em yêu Tb", em không thể nhớ là em đã nói câu này bao nhiêu lần,dù nói hàng trăm hàng nghìn có lẽ vẫn không vơi cạn, em tự tin đó, vì anh là Mối tình đầu của em.Có thể mọi người chỉ trích con người anh, nói xấu anh, thậm chí là căm ghét anh thì em vẫn thế, yêu con người của anh, chân thành thậm chí không cần một danh phận chính đáng để có thể xuất hiện bên anh.Cứ thế, em yêu anh bằng tất cả sự dại khờ, ngây thơ và cuồng nhiệt của tuổi trẻ.
    Rồi thời gian qua đi, lặng lẽ, bão táp, mưa lay lắt....em thấm thía dần nỗi đau khi không là gì cả trong anh, nỗi đau nhức đó theo em vào giấc ngủ, em không thể phủ nhận rằng em đã mơ về anh quá nhiều bởi vì em hy vọng quá nhiều, để rồi tất cả trong em chỉ còn nỗi thất vọng.Anh từng nói anh sẽ cố gắng không làm em thất vọng cơ mà anh?Sao bây giờ khi em thất vọng như vậy anh cũng không hề mảy may rung động?
    Lỡ hẹn rồi, em lỡ các cuộc hẹn vì em muốn đến bên anh, muốn ở bên anh vì mai anh về giỗ bố anh chứ không hề có ý nghĩ gì khác, tấm lòng em anh lại không hiểu.Em đã mơ về một bến đỗ, mơ về một mái nhà, mơ về một người chồng và em mơ về con của chúng ta.Giấc mơ đó đã kết thúc.
    Và em ngồi đây.
    Không khóc
    Chỉ có cảm giác đắng ngắt trong cổ họng.
    Phải chăng đó là tình yêu?

9. giangxao

Bibi Hà Lội
    Xa HN 2 ngày cuối tuần.
    Lại đc phiêu bạt cùng gió, cùng mây :))
    Tuần này quyết định sáng suốt nhất của mình là đi cùng bộ tứ huyền ảo nhà mình :D, đây là 1 phần lý do giải thik vì sao mình mãi cô đơn, cũng bởi chả ai níu kéo mình ở lại, mà trời đất trên kia lúc nào cũng vẫy gọi mình :D

10. giangxao

Jang in VP
    Tất nhiên là vui rồi, đừng hỏi, chỉ tiếc là không mua đc ngọn susu.
    Bộ tứ vẫn hoành tráng, thêm 2 ng nữa càng hoành tráng thêm :D

Còn nữa, nhưng mệt rồi mai chỉnh rồi post lên.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa