1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi các ******** nguyện viên TTVN Đà Nẵng

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi THEBLUESKY, 05/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. THEBLUESKY

THEBLUESKY Thành viên quen thuộc

Gửi các ******** nguyện viên TTVN Đà Nẵng

Xin chào các anh chị và các bạn(chắc mọi người đều lớn hơn mình nên gọi thế cho chắc, hihi). Xin mọi người cố gắng đọc hết nha.
    Tự giới thiệu một chút nha: em là Ngọc Dũng, hiện đang học lớp 04X1D - Bách Khoa ĐN. Hiện nay em đang là admin của diễn đàn Phố Bách Khoa (www.phobachkhoa.com), mục tiêu phát triển của diễn đàn này là xây dựng một sân chơi thật lớn cho sinh viên trên toàn thành phố ĐN. Hiện nay diễn đàn đang phát triển rất tốt và gây được sự chú ý không của sinh viên mà của nhiều thầy cô trường BK (hiện thời diễn đàn vẫn chủ yếu phục vụ sinh viên BK, nhưng sẽ chuyển sang phục vụ sinh viên các trường khác sau môt thời gian nữa, sau khi thay đổi lại cấu trúc diễn đàn). Ban quản trị đang rất nỗ lực để xây dựng lại diễn đàn mạnh và bền hơn diễn đàn www.sinhviendanang.com trước đây.
    Hiện nay em cũng đang là 1 trong những người quản lí của đội CTXH trường ĐH Bách Khoa. Em luôn muốn hướng sinh viên đến các hoạt động xã hội nhằm giúp sinh viên phát triển hơn. Chính em cũng đã tham gia tổ chức nhiều hoạt động từ thiện cho sinh viên trong trường. Trước đây em cũng có tham gia một số hoạt động từ thiện bên box Nha Trang (http://www.ttvnol.com/ntc.ttvn).
    Diễn đàn Phố Bách Khoa đang phát triển mạnh, cùng với đó là xu hướng phát triển theo các câu lạc bộ sở thích. Hiện nay trên Phố Bách Khoa đã có các CLB đang phát triển tốt như: CLB Thiên Văn, CLB Guitar, CLB Khiêu vũ, nhóm Phóng viên PBK. Tất cả đều do sinh viên tự lập ra, điều hành và tổ chức các hoạt động.
    Hiện nay, em đang muốn lập thêm một nhóm Công tác xã hội trên Phố Bách Khoa. Nhóm này sẽ đứng ra tổ chức các hoạt động từ thiện trên địa bàn ĐN, tạo điều kiện cho sinh viên được tham gia các hoạt động xã hội bổ ích. Nhưng thời gian của em không cho phép vì quá bận với việc học và điều hành forum.
    Ý của em khi post bài bên này là muốn mời nhóm Tình nguyện viên TTVN Đà Nẵng tham gia và quản lí chuyên mục Công tác xã hội bên Phố Bách Khoa. Điều này cũng không khó khăn lắm, chỉ cần mỗi khi nhóm TNV TTVN Đà Nẵng tổ chức các hoạt động từ thiện thì xin phổ biến cả trên diễn đàn Phố Bách Khoa để các bạn sinh viên biết và cùng tham gia đóng góp sức người, sức của?Hiện nay rất nhiều bạn sinh viên muốn tham gia nhiều hoạt động xã hội để được đóng góp một chút gì đó cho những người không may nhưng chưa biết làm thế nào để tham gia các hoạt động đó...
    Tất cả vì sự phát triển của thanh niên Đà Nẵng, vì tinh thần tình nguyện của thanh niên. Mong các mod box DNU cũng như các anh chị trong nhóm TNV TTVN Đà Nẵng quan tâm đến ý kiến của em.
    Trên đây là những ý kiến thực sự tâm huyết của em. Xin mọi người cho ý kiến.
    Ngay sau khi nhóm TNV TTVN Đà Nẵng đồng ý thì em sẽ lập box ?o Nhóm hoạt động Xã hội? trên Phố Bách Khoa, (hoặc có thể lấy bất kì tên nào khác hay hơn).
  2. thaonguyensm

thaonguyensm Thành viên mới

Rất cám ơn lời đề nghị của bạn, nhưng chúng tôi cũng rất bận rộn nhiều công việc nên chắc không thể nhận lời bạn được! Nếu bạn thấy hoạt động của chúng tôi thiết thực và muốn cho các bạn sinh viên trong nhóm của bạn tham gia, chúng tôi đồng ý để bạn coppy nguyên văn những chương trình của chúng tôi qua bên diễn đàn Phố Bách Khoa, nhưng với điều kiện bạn phải đưa rõ nguồn gốc thông tin là từ diễn đàn của chúng tôi!
    Chúng tôi cũng như bạn, chỉ tham gia một diễn đàn và tập trung hoạt động ở diễn đàn mình tham gia! Rất vui vì bạn đã có nhã ý, nếu bạn thấy các hoạt động này hay có thể tham gia cũng chúng tôi!
    Chào mừng bạn đến với nhóm chúng tôi!
    PS: Những bài do một số TV của nhóm viết đã được xoá, nếu có bài viết nào không hay, bạn đừng giận nhá! Chúng tôi coi nhau như bạn thân nên đôi lúc dùng lời lẽ rất tự nhiên! Cám ơn bạn rất nhiều!