1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi đến bạn, vừa mở chủ đề về "người Thanh Hoá"

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi minhtq_46pfiev, 19/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phudu00

phudu00 Thành viên mới

Mình đối đãi với người tốt nên được đáp lại thoai
    Em cũna thiá, người nào xấu thì em tránh xa, ứ chơi
  2. canton03

canton03 Thành viên mới

Mr Prince hình như là gia đình gốc nơi khác, đẻ ra ở nơi khác, sau gia đình mới chuyển về TH ở. Vậy nên có thể văn hoá gia đình nó khác.
  3. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Tớ vừa đi nghỉ mát cùng cơ quan ở Sầm Sơn về đây được bánh bao chứ bảo tớ bỏ tiền ra đi thì SS ko bao giờ có trong ý nghĩ nhé. Chỗ tớ thuê phòng cái khách sạn khỉ gì ý 3 sao (kiểu sao tự phong chứ chả có dịch vụ gì cả) giá biết bao nhiêu không?? 900k/phòng 3 người , xin thề là tớ đi rất rất nhiều nơi ở VN cũng như ra ngoài VN mà chưa gặp cái chỗ nào chém như chỗ này, 900k là 50$ chứ ít quái đâu.
    Ra bãi biển thì cứ 15k/ghế, đồ uống thì tối thiểu cũng 15k, dân SS nghĩ mọi người nhặt được tiền hay sao ý. Ăn uống thì toàn đồ hải sản chắc phải để lâu lắm rồi, suốt ngày mực tẩm bột (tẩm bột thì tươi hay cũ như nhau hết) với tôm rang. Biển bẩn kinh khủng, người đông nhung nhúc. Buổi tối cty đi hát karaoke trong hơn 2h nó chém hơn 2tr mặc dù chỉ có vài chai nước khoáng với ít bimbim.
    Bạn nói về du lịch SS thì càng có nhiều cái để nói hơn đấy
  4. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

5. phudu00

phudu00 Thành viên mới

Có phải là bạn siêu nhân không ợ?
  6. berightback

berightback Thành viên mới

Người Tràng An ko làm thế bạn ạ
    Đừng quơ những người đang sống ở HN là người Tràng An nhé
    người Tràng An cũng ngày một bị dân ngoại tỉnh vào làm " bến chất" rồi
    Còn dân Nghệ an với Thanh hóa : tại sao họ lại mang tiếng xấu vậy ?
    Ko có lửa sao có khói, sự thực thì tớ gặp rất nhiều rồi
    Khẳng định 1 câu: dân Nghệ An, Thanh hóa,,, ko chơi đc
    Thôi, ý kiến thế thôi, nói nữa lại ăn đá vỡ đầu
  7. canton03

canton03 Thành viên mới

Đúng rồi, bạn siêu nhân đó, thấy cũng có cảm tình với bạn đó.
    Nhưng tất cả các bạn nào nói dân TH không sao, với mấy bạn nói đây là kì thị vùng miền thì chắc cũng là thuộc thành phần sinh viên chưa đi làm, hoặc chỉ chơi với dân TH ở mấy cái party, shopping chứ chưa vào môi trường làm việc, có tí quyền - tiền đấy.
  8. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

Đúng là dân Tràng An bây giưò còn rát ít, hầu hết là du nhập từ vùng miền khác, 1 điều nữa là dân Hà Nội gốc đều là dân "kẻ chợ"
  9. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Mình nghĩ chắc dân thanh với nghệ có tham vọng, có tính cạnh tranh cao. Chả thế mà trong bộ máy công quyền nhiều người thanh nghệ giữ các vị trí quan trọng. Những người làm chính trị đều có tính lá phải, lá trái, lật mặt, lợi dụng nhau. Ko ít thì nhiều.
    Nếu thế, chơi với thanh, nghệ miễn sao ko dính tới vay nợ, tiền bạc, ko cùng làm một cơ quan, ko cùng sở thích về gái là ok phải ko. Tớ đoán vậy
    Ra chợ hay đi mua hàng ko biết mặc cả. Kể cho mọi người toàn bị mắng là ngu đây này. Ko phải là do ko biết giá mà ngại. nhiều lúc nghĩ lại thấy mình dại thật.
    Được AT89C51 sửa chữa / chuyển vào 00:18 ngày 20/07/2009
  10. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

A ko kỳ thị ji, kể cho vui thôi, lớp học đào tạo cán bộ chuyên viên ở chỗ anh, có 1 em Thanh hoá mói ra truờng, thế mà trong mấy tháng đã đi chơi cùng 5 anh, cặp kè đủ kiểu, xấu zai hay đẹp zai, lùn hay cao em ấy chiến tất, a nào cũng lợi dụng mua này nọ rồi các a tự té vì nghe tiếng em này
    Em này cao tầm 1m68, truớc đi học đại học có thi miss, noi chung nuột, ngon, cũng xinh, nhưng sao ăn tạp và bẩn tính thế, tính em này hơi ít nói, thế mà thế đấy, chiến xong hết bên này, em nó lại qua chiến bên khác, nhièu lúc ko hiểu sao em này ngon mà ngu thế, kiếm thằng ngon hẳn mà yêu, chắc bản tính rồi
    Mình cũng đc em nó mời gọi nhưng sợ ko dám vập vào, đén tai vợ là chết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa