1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi đến bạn, vừa mở chủ đề về "người Thanh Hoá"

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi minhtq_46pfiev, 19/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

Vào góm thêm mâu thuẫn vậy....
    Đứa nào bảo người HN vặt hoa trong cái lễ hội hoa đấy...dùng chân tự vả vào mồm 5 cái luôn và ngay...ăn có thể ăn bậy, nhưng nói thì cấm được nói bậy..nếu hiểu biết thì phải biết dân HN chả ai làm trò đấy cả...toàn các anh các chị dân ngoai tỉnh lên HN làm việc...thấy có chỗ vui chạy ra chơi rồi bê về hồn nhiên nhu ở quê..chứ dân HN đi xem có khi còn may ra được vài mống chứ chưa nói gì đến việc lấy...nhà thằng này cách chỗ đấy chưa đầy 3 phút đi bộ mà còn không thèm ra ngó lấy một lần. Nói chung là đừng có mà nói oan...kẻo bị chửi tung mả...
  2. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Cậu anh tớ đi học ở Hàn, nó nói 1 câu đơn giản: tao thấy nhiều tay HN chả ra gì, so vs các nơi khác ko ra làm sao.
    Hồi học đại học năm 1, 2 cậu ngồi dưới khá hiền, cùng tên, hay cười và hay chột dạ khi nghe mấy câu như trên này.
    Ra ngoài kia, tính xấu các vị còn chưa nhìn ra để mà sửa, sao cứ khoái nói người khác thế.
  3. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Nếu cái chợ hoa ấy mà được tổ chức vào ngày mùng 1, mùng 2, mùng 3 tết xem, liệu có bông hoa nào bị ngắt ko ^^, như thế bạn mới thấy người Tràng An la` khác ^^
  4. hacienda

hacienda Thành viên mới

Đây ko phải là kỳ thị vùng miền mà nhắc nhở những thói hư tật xấu của người Vn để thay đổi cho tốt thôi. Bạn là dân TH thì cùng đừng vì thế mà thù ghét mọi người ở đây đã bỏ công góp ý thật lòng. Có lỗi thì phải nhận mới tiến bộ được.
  5. _scorpions_

_scorpions_ Thành viên mới

Dân HN trước năm 45 chủ yếu được chia làm 2 nhóm: Dân trí thức tây học lịch sự kiểu tây, lễ giáo ...; Dân buôn bán (chủ yếu ở phố cổ): Cũng lịch sự kiểu buôn bán, rất chiều lòng khách mua hàng. Sau năm 45 thì ai cũng phải đi tản cư hết cả. Còn sau năm 54 về tiếp quản thủ đô thì dân HN cũng khác nhiều rồi, lúc đó là dân mọi vùng miền về cũng nhiều.
    Bác nào muốn bảo người Tràng An thế này thế nọ thì đề nghị bác gặp những gia đình HN từ trước năm 45 nhé.
  6. meocon86

meocon86 Thành viên mới

vùng nào thì vùng ko quan trọng, tớ chỉ ghét sao HN giờ đông dân thế, biển các tỉnh đi lại xiên xẹo sợ quá
  7. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Em thì có 01 nhận xét: Người Thanh Hoá (cả nam và nữ)nhiều nguời có dáng cao ráo, xinh xắn và mảnh mai (con gái), con trai thì to cao và đẹp trai phết. Cũng có nhiều nguời khôn lanh. Hết ạ!
  8. De

De Thành viên rất tích cực

Đúng thế...HN có người này người kia...bẩn tính thì nơi đâu chả có...nhưng nói chung đang xét là tổng thể chung...nên nhìn đánh giá chuẩn một tí. Chứ cứ chăm chăm đi móc đít thì đứa nào chả có ***.
  9. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Cái này tớ thấy chuẩn phết nhá, cty cũ của tớ hồi trước có 4 em Thanh Hoá, của đáng tội là em nào nhìn cũng ngon cả mỗi tội là em nào cũng từng cặp kè với ít nhất 5,6 anh cùng cty. Mình vừa chân ướt chân ráo đến cũng được các em gọi đò nhưng hồi đấy ngây thơ nên sợ không dám làm gì, phải bây giờ thì ...
  10. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

tớ mượn nhờ nick
    Tớ vừa ra trường. Có một anh rất thích tớ. Nên có ý định giới thiệu việc làm cho tớ. tớ phân vân khi đọc topic này vì anh ý người TH. liệu tớ có nên nhận sự giúp đỡ của họ ko
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa