1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi em, cô gái nữ sinh Đồng Khánh

Chủ đề trong 'Trường Đồng Khánh-Hai Bà Trưng Huế' bởi nguoivebongnho, 27/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoivebongnho

nguoivebongnho Thành viên mới

Gửi em, cô gái nữ sinh Đồng Khánh

Ta gặp em trong một hoàn cảnh thật tình cờ, nhưng trong thời buổi này thì nó không phải là không thể xảy ra. Vì vậy ta không ngạc nhiên vì chuyện đó, nhưng chính em lại làm ta ngạc nhiên vì sự dịu dàng, hồn nhiên của em. Ta chợt cảm ơn sự ngẫu nhiên tình cớ đó khiến ta quen được em.

Một loạt sự việc xảy ra rất ngẫu nhiên, nếu như anh T không hay chat chit, nếu như hôm đó L không nhin thấy anh T ngồi với em và bạn em liệu chúng ta có quen nhau không nhỉ? Liệu có thể ngồi nói với nhau là không có duyên không?

Đôi lúc ta nghĩ mình cần phải khác đi nhưng có lẽ không thể thế được, có lẽ ta không còn lạnh lùng được nữa rồi. Ta e sợ điều đó, nhưng ta biết kiểu gì nó cũng tới, thế thì cứ để nó tới vậy.
  2. sleepybeauty

sleepybeauty Thành viên mới

Ồ ồ, một người đang iu. Bạn đã nghe câu:
    Yêu là khổ; không yêu thì lỗ
    Thà chịu khổ chứ không chịu lỗ
    Thế thì có gì mà ngần ngại chứ, jũng cảm xông lên đi bạn. Thực tế đã chứng minh là đến 99% người con trai "không dám" vì lo sợ thể hiện mình đã hối tiếc khi nhớ lại chuyện cũ
  3. sleepybeauty

Ồ ồ, một người đang iu. Bạn đã nghe câu:
    Yêu là khổ; không yêu thì lỗ
    Thà chịu khổ chứ không chịu lỗ
    Thế thì có gì mà ngần ngại chứ, jũng cảm xông lên đi bạn. Thực tế đã chứng minh là đến 99% người con trai "không dám" vì lo sợ thể hiện mình đã hối tiếc khi nhớ lại chuyện cũ
  4. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Lời khuyên hay đấy, phù hợp với thời kinh tế thị trường, chú cứ yêu đi, cứ nhớ nhung đi để rồi biết cuộc sống là thế nào. Cơ hội chỉ có một lần thôi.
  5. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Lời khuyên hay đấy, phù hợp với thời kinh tế thị trường, chú cứ yêu đi, cứ nhớ nhung đi để rồi biết cuộc sống là thế nào. Cơ hội chỉ có một lần thôi.
  6. nhocconlauca

nhocconlauca Thành viên mới

em lại nghĩ giống anh nguoivebongnho!cái chi đến rồi sẽ đến!có duyên thì mới gặp được nhau nhưng có cái chi với nhau ko còn tuỳ vào cái nợ! hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diênh bất tương phùng!con người ta nhiều khi ko níu kéo được duyên phận mô anh a`!
  7. nhocconlauca

nhocconlauca Thành viên mới

em lại nghĩ giống anh nguoivebongnho!cái chi đến rồi sẽ đến!có duyên thì mới gặp được nhau nhưng có cái chi với nhau ko còn tuỳ vào cái nợ! hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diênh bất tương phùng!con người ta nhiều khi ko níu kéo được duyên phận mô anh a`!
  8. sleepybeauty

Nói thế nghe cũng có lí đó, nhiều khi tin vô duyên phận cũng hay; vì một lẽ là không ai có thể biết chắc được là trên đời này có duyên phận, hay duyên nợ thực sự hay không, cũng y như là người là vẫn đang tranh cãi là liệu có tồn tại người ngoài hành tinh hay không vậy đó! Chính vì nó mù mờ như vậy nên nó thú vị, nói là không tin thì cũng không dám chắc, đúng không?
    Thế nhưng, lúc nào cũng nghĩ theo và dựa vào duyên phận thì ... cũng hihi, ... Có khi duyên phận là do chính bạn tạo ra đó. Trong cuộc đời của bạn, bạn sẽ phải bước qua hoặc lướt ngang rất nhiều thứ được bày ra sẵn, mà cứ cho là ông TRỜI nào đó bày ra đi. Tuy nhiên, chọn lấy cái nào lại là quyền của bạn. Lấy được rồi, nhưng giữ được hay không cũng lại là ở bạn mà thôi ... Giống như trồng và chăm sóc một cái cây vậy đó, chăm giỏi thì cây sống, ra hoa, ra quả, chăm ít hoặc chăm nhiều quá, cây "nghẻo"...
    Thế nên, bây giờ mình đặt câu hỏi ngược lại: Bạn có nghĩ rằng con gái nên mạnh dạn thể hiện tình cảm của mình với người con trai không? (Thể hiện ở đây có nhiều cách, không phải cứ là xông tới trước mặt người ta và nói: I LUV YOU!)
    Nếu bạn yêu say đắm một người, và người đó không hề biết điều đó, bạn sẽ không dám thể hiện mình mà chờ vào "duyên phận", để cho họ "tự cảm nhận" hay sao? Có chắc là chờ được không đó?
  9. sleepybeauty

Nói thế nghe cũng có lí đó, nhiều khi tin vô duyên phận cũng hay; vì một lẽ là không ai có thể biết chắc được là trên đời này có duyên phận, hay duyên nợ thực sự hay không, cũng y như là người là vẫn đang tranh cãi là liệu có tồn tại người ngoài hành tinh hay không vậy đó! Chính vì nó mù mờ như vậy nên nó thú vị, nói là không tin thì cũng không dám chắc, đúng không?
    Thế nhưng, lúc nào cũng nghĩ theo và dựa vào duyên phận thì ... cũng hihi, ... Có khi duyên phận là do chính bạn tạo ra đó. Trong cuộc đời của bạn, bạn sẽ phải bước qua hoặc lướt ngang rất nhiều thứ được bày ra sẵn, mà cứ cho là ông TRỜI nào đó bày ra đi. Tuy nhiên, chọn lấy cái nào lại là quyền của bạn. Lấy được rồi, nhưng giữ được hay không cũng lại là ở bạn mà thôi ... Giống như trồng và chăm sóc một cái cây vậy đó, chăm giỏi thì cây sống, ra hoa, ra quả, chăm ít hoặc chăm nhiều quá, cây "nghẻo"...
    Thế nên, bây giờ mình đặt câu hỏi ngược lại: Bạn có nghĩ rằng con gái nên mạnh dạn thể hiện tình cảm của mình với người con trai không? (Thể hiện ở đây có nhiều cách, không phải cứ là xông tới trước mặt người ta và nói: I LUV YOU!)
    Nếu bạn yêu say đắm một người, và người đó không hề biết điều đó, bạn sẽ không dám thể hiện mình mà chờ vào "duyên phận", để cho họ "tự cảm nhận" hay sao? Có chắc là chờ được không đó?
  10. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Nhiều khi cuộc sống rất tréo ngoe, nên bạn cần phải biết mình làm gì. Duyên số là cái thứ mà chẳng thể nào nói trước được. Nhưng "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" mà. Hãy cứ tận dụng thời cơ của mình đi, sống gấp gáp lên và nhất là hãy chân thành với cô bé ý. Con gái coi trọng nhất là sự chân thành trong tình cảm.