1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

gửi em người thứ 3

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi xoaixanhchuachat, 22/04/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. xoaixanhchuachat

xoaixanhchuachat Thành viên mới

Em có biết nấu ăn ngon không? Anh ấy thích ăn các món thật đơn giản nhưng phải ngon . Anh nói chất lượng là chính, không cần cầu kỳ hình thức. Anh thích ăn canh cải , thịt rang cháy cạnh , đồ nướng, anh ấy bị đau dạ dày không nên cho ăn nhiều cay . anh ấy đnag phát tướng và ít hoạt động nên ko cho ăn nhiều chất đạm . Chị chưa nấu được nhiều cho anh ấy Nhờ em nhé. Mập mạp dễ thương là gu của chị, em có thích anh ấy như hiện tại không? Nếu không em có thể giúp chị điều chỉnh một chút chế độ ăn uống của anh ấy nhé. Ah, chị quên mất, anh ấy hay bị ợ hơi . Em cẩn thận nhé, đừng để anh đau bụng đấy, nhớ nhé. Và cũng đừng thấy ghê khi anh ấy có thể ợ hơi liên tục trong thwoif gian dài , tiếng sẽ rất to đấy . Anh " tham ăn" cực kỳ, chị tin, anh ấy sẽ không sợ đau bụng mà ăn vài bát, ăn hết những gì em mất công nấu …rồi lại khổ thân ra...
    Người yêu chị còn thích ăn sữa chua , gần 20k một vỉ thôi . Rẻ lắm, chịu khó mua cho anh nhé, ko cần thìa đâu vì anh ấy toàn “ đổ trực tiếp “ vào miệng thôi .
    Anh không hay hút thuốc lá, lúc thấy anh anh hút chắc có chuyện gì đó phải suy nghĩ em khuyên anh ấy thôi nhé. Đừng khắt khe với anh, anh sẽ giận đấy.. Dần dần, em khuyên anh giúp chị nhé, khuyên anh bảo vệ sức khoẻ của mình nhé.. Bụng anh hơi phệ rồi, tuy đáng iu thật nhưng, dễ cao huyết áp về sau lắm. Anh sẽ không bao giờ từ chối một lời đề nghị nào của người anh yêu thương đâu. Chi bằng, em rủ anh cùng đi dạo quanh Hồ hay trên đường Hàn Quốc, vừa lãng mạn vừa thể dục luôn.
    Người yêu chị rất thích khoác vai người yêu, anh muốn bảo vệ cô ấy, cô ấy là của anh, bất khả xâm phạm. Anh hay ghen, nhưng cũng không sao đâu, vì anh yêu em đó. Hãy làm anh tin rằng em chỉ có mình anh ấy thôi. Mặc dù, em vẫn phải có các mối quan hệ tốt đẹp với các bạn của em. Khó khăn đấy àh nha. Anh ấy cũng thích được chăm sóc người yêu và được người yêu tựa vào ngực, lúc ấy, em đừng quên thì thầm vào tai anh là em yêu anh ấy rất nhiều nhé. Thỉnh thoảng, cắn vào bắp tay anh một cái thật đau để đánh dấu, hoạch ôm anh từ phía sau nhé ! chị tin anh ấy sẽ quay ngược llại và ôm em
    Anh là một người sống tình cảm nhưng lại rất lí trí trong chuyện tình cảm , anh đang tìm kiếm cho mình một người vợ lí tưởng . khi chưa nhìn thấy ảnh em chị cũng có linh cảm em là cô bé hiền lành và đến khi hình ảnh rồi chị là càng tin vào điều đó . chị tin anh nhìn thấy ở em điều gì đó tiềm năng . ở cơ quan anh ấy phải làm việc với rất nhiều con số thế nên khi về nhà rồi hãy ddeerr anh ấy thấy được sự quan tâm ấm áp của em . em đừng trách anh ấy khi em đang nói chuyện khi quay lại anh ấy đã thấy anh ấy lăn ra ngủ và ngáy rât lo . đó là lúc anh ấy thiếp đì vì quá mệt . mà đôi khi ngủ anh ấy sẽ thổi bong bóng nữa đấy . nhưng ko quên ôm em trong vòng tay đâu .
    Em hãy nhớ luôn giữ chân tay luôn mát vào mùa hè và ấm áp vào mùa đông nhé ! anh ấy không thích con gái tay chân lúc nào cũng lạnh ngắt đâu . chị không biết em hát co hay không nhưng cứ hát cho anh ấy nghe em nhé . nét trong sang trên gương mặt em sẽ khiến anh ấy thích ngắm nhìn và yêu em hơn , nhưng dù thế nào đừng tạo áp lục cho anh về chuyện hôn nhân em nhé ! anh ấy ko muốn bị giàng buộc đâu . nếu thực sự chọn em anh ấy sẽ tự lên kế hoạch ….chị còn muốn nói nhiều lắm nhưng Hôm nay nói đến đây thôi nhé, chị sợ em sẽ quên. Em sẽ thắc mắc lắm phải không? Tại sao chị lại có thể "cao thượng" như vậy? Không phải thế đâu em, chị ích kỷ, chị ghen tị với em đấy. Nhưng anh sinh ra không phải thuộc về chị. Tình yêu có, cũng chỉ là một phép thử độc ác của tạo hoá thôi. Anh ấy sinh ra là để tìm thấy em, người anh yêu và được yêu, người anh muốn đi trọn con đường...
  2. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

ko biết nói gì ngoài việc chúc chị sớm lấy lại thăng bằng.cố gắng lên chị.cuộc sống còn nhiều điều thú vị lắm
  3. Chicken

Chicken Thành viên quen thuộc

giống trong 1 bộ fim mình đã từng xem. và rồi nhân vật chính ng chịu nhiều đau khổ nhất sau khi vượt qua đã tìm được 1 nửa đích thực của mình, cảm giác hạnh phúc hơn rất nhiều ở bên cạnh tay ng yêu cũ.
  4. .ovalove

.ovalove Thành viên mới

Bài viết rất hay ...... hôm nay mới đọc !.!
  5. xoaixanhchuachat

cam ơn em nhé khi chị đã viết ra dc như thế chị thấy cân bằng hơn rất nhiều rồi . >:D-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    hi vọng mình giống như nhân vật chính trong bộ phim mà ấy đã xem :P thank lời động viên ý nghĩa của ấy
  6. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Bài này nhớ đọc ở đâu rồi thì phải. Đúng không bác chủ nhà?
    Giọng văn đơn giản, mộc.. nhưng nhiều cảm xúc.
  7. xoaixanhchuachat

có thể quen thật nhưng hoàn cảnh và nội dung thì kác hoàn toàn . nói chỉ là cách kểgiốg thôi bạn ạ =((
  8. TollyParis

TollyParis Thành viên mới

Hix Tớ đọc 2 lần bài của Bạn rồi :( Thương Bạn quá Bạn ơi, đồng cảm vô cùng. Tớ cũng mới chia tay NY nhưng không phải do Anh ấy có người thứ 3. Nói gì thì nói cuộc chia ly nào cũng Buồn.
    Bạn cố lên nhé!
  9. xoaixanhchuachat

đừng thương tớ mà . t không sao đâu . vì cô gái mà ng yêu t chọn cũng dễ thương lắm .:((
  10. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Câu đầu tiên của chữ ký khá hay. Em nghĩ lại rồi, rõ ràng là đọc bài này ở đâu rồi, à đúng: Thư gửi người yêu mới của bạn trai.
    Chẳng lẽ bác chủ nhà.. ?