1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

gửi em người thứ 3

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi xoaixanhchuachat, 22/04/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

ờ thì ex mình cũng quay lại vs mình mà:-w
  2. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

thà bạn không nói đoạn kết tôi còn thấy topic này có ý nghĩa. bạn nói ra tôi thấy nó vô duyên tệ
  3. silent_love13

silent_love13 Thành viên tích cực

Đọc cái kết tự nhiên thấy hụt hẫng, câu chuyện mất hẳn ý nghĩa và giá trị
  4. xoaixanhchuachat

xoaixanhchuachat Thành viên mới

không bi đát như phim hàn quốc ! đó là thực tế
  5. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

Nếu ko nhầm thì em chủ top sn 90 còn chị sao sn 80, 2 thế hệ nhìn nhận cùng 1 vấn đề tất nhiên là khác nhau rồi. xin lỗi em chủ top nhưng chị thực sự thấy chuyện này thật nhảm nhí. dù sao cũng kết cái giọng văn của em và chị đoán em cũng là 1 ng mạnh mẽ và cá tính. Còn cái gọi là tình yêu của em, người yêu em và ng yêu cũ của ng yêu em tức là bạn của em bây giờ cứ như 1 trái bóng lăn qua lăn lại... haizz.
  6. saodoingoi80

Không hiểu bạn có hiểu hết cái ý " vô duyên " mà tôi nói ở đây không ? :)
  7. xoaixanhchuachat

xoaixanhchuachat Thành viên mới

đúng là 2 thế hệ hoàn toàn khác nhau nhưng ko có chuyện gì là nhảm nhỉ thưa chị . có thể các chị đã có gia đình ,cái nhìn về tình yêu hiện nay với thế hệ các chị khác với bọn em và có lẽ là những j` em thể hiện qua top chưa lột tả hết :( dc chuyện tình cảm thực tế của em thế nên ko pahỉ ai cũng hiểu hết dc . nhưng em khẳng định ko nhảm nhí và không ai là những quả bóng lăn đi lăn lại cả . theo em khi yêu ng ta có tình cảm . có lí trí và cũng phải có nhưng đoạn mà những ng không hiểu cho là nhảm nhí kia thì thì nó mới thú vị ^^ _ cá nhân em nghĩ là như thế và những cái đoạn cảm xúc bất thường đấy em mang ra chia sẻ và mong rằng những ai không hiểu và ko thể hấp thụ dc thì đừng kết luận và khẳng định điều gì hết . cảm xúc và hoàn cảnh cá nhân giống như lòng tự trọng nó cần dc cần dc tôn trọng dù trong bất cứ truờng hợp nào . hãy coi như nhưng cái bất thường và vô lí mà các chị thấy ở top của em là một trong những câu chuyện muôn thủa của tình yêu ! thank chị đã cmt và dành thời gian đọc .chúc chị một ngày vui vẻ ^^
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    nói thật với chị là em còn rất nhiều cái cần phải hiểu hơn là cái từ đó ! nó vô nghĩa với em
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    nói thật với chị là em còn rất nhiều cái cần phải hiểu hơn là cái từ đó ! nó vô nghĩa với em
  8. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

9. saodoingoi80

Thế hệ nào thì cũng có những suy nghĩ và cảm xúc về tình yêu giống nhau thôi, nó chỉ khác là ở mỗi người. Thấy em gái trả lời thì có vẻ rất nhã nhặn ( nhất là đối với những người mà ủng hộ em ). Topic của em thì chị thấy lâu rồi nhưng mấy hôm nay mới vào đọc. Bình thường chị không thích đôi co tranh luận nhiều vì mỗi người 1 ý, ai cũng cho mình là đúng, người thắng là người có nhiều thời gian ngồi trên mạng mà gõ bàn phím... :)
    Chị cũng không hơn em quá nhiều tuổi để mà nói khoảng cách thế hệ, ngày xưa, 8x ( hay 7x? ) cũng đã từng có bài thơ gửi người đến sau và người đến trước. Em thích tham khảo thì chị post cho em đọc. Có khá nhiều bài nhưng đây là 2 bài chị thích nhất vì nó thực tế chứ không Hàn Quốc

NÓI VỚI NGƯỜI ĐẾN SAU

Chị cũng từng yêu anh ấy như em
    Chỉ có khác chị là người đến trước
    Khóc làm gì em cho má hồng thấm ướt
    Anh ấy vụng về chẳng biết dỗ dành đâu

Có một thời chị cũng thích giận nhau
    Để đo hết yêu thương theo chiều dài giận dỗi
    Để một lần chị vô tình mắc lỗi
    Một lần thôi thế rồi mãi mãi xa...

Biết nói gì về tất cả đã qua
    Chị là quá khứ hôm qua, em là hôm nay - hiện tại
    Biết chẳng thể thêm một lần yêu lại
    Chị vẫn thấy xót lòng khi đối diện tình em

Em sẽ có cái bấy lâu chị vẫn khát thèm
    Tuổi trẻ, hồn nhiên, gót chân mềm mới lạ
    Rồi một buổi trời đông cây thay lá
    Voan cưới cô dâu bay ngợp trước hiên nhà

Khi ấy vô tình chị giả bộ ghé qua
    Bâng quơ ngắm cô dâu, nghẹn lòng nhìn chú rể
    Em đừng quay ngang rồi chau mày như thể
    Chị ấy kia kìa, chị ấy cũng đến xem

Phố cũ, cơn mưa cũ ướt mèm...

Đọc thấy chút dịu dàng, chút tiếc nuối và chút xót thương khiến người khác có thể thông cảm chứ không khó chịu. Nhỉ?

...........................................................................................................

Bài thơ người đến sau nói với người đến trước không nhớ hết nhưng thích nhất đoạn này:

Chị bây giờ là kỷ niệm đã xa
    Em không ghen vì đó là quá khứ
    Anh ấy đã từng yêu chị như thế
    Nhưng bây giờ anh ấy là của em .....

Hy vọng em sẽ không phải gặp lại trường hợp này 1 lần nữa trong đời. Chị đi khỏi topic của em đây. Chị chào em :)
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cũng tạm tạm hiểu ý chủ topic.;))
    Có những câu chuyện có đầu, có cuối, hoặc vẫn đang tiếp diễn; nhưng cũng có những câu chuyện không có đầu, và cũng không biết bao giờ mới kết thúc. Xét cho cùng, đầu, cuối, thế nào hay đến đâu, phụ thuộc vào nhận định của chính chúng ta.
    Có ai đó từng nói rằng, người hay bị chèn ép, luôn ở thấp hơn người khác, thì luôn có xu hướng muốn khẳng định mình, muốn rằng ở một nơi nào đó, một chỗ nào đó, ít nhất mình cũng phải được tôn trọng- như một sự giải tỏa tâm lý, như một cách có lại sự cân bằng. Tùy từng chuyện, to hay nhỏ, điều này có thể khá đúng, có thể mang lại cho co người sự tự tin mà người ta không bao giờ can đảm có ở những nơi họ bị chèn ép...
    Nhưng, tôi thích cái nhìn thực tế hơn. Sự ru ngủ và ảo tưởng quá đà có khi chỉ mang lại những ảo giác. Nếu ta quen sống trong nó, rồi đến lúc, ta không thể đối chọi lại được với thực tế. Hậu quả, chính ta là người lãnh đủ. Bạn hãy là người như bạn có, hướng đến khả năng hoàn thiện nhất những điều tốt đẹp bạn nhận thấy. Và đấu tranh để vươn tới những gì bạn thấy mình xứng đáng, nhưng phải biết rút kinh nghiệm và nhìn nhận đúng những điều mình có. Từng nghe nói: càng hiểu biết nhiều, người ta lại càng ít thể hiện, càng sâu sắc, người ta lại càng ít nói về mình...
    Tình yêu, sự chênh lệch về tuổi tác giữa 2 thế hệ, có thể có những điều khác nhau- bởi mỗi người, mỗi thời, dều được định hướng bởi những tư tưởng, quan niệm nào đó. Nhưng tình yêu đời nào cũng thế, tình yêu chỉ là tình yêu, và có những mối tình khác nhau( với nhiều những tầng tầng lớp lớp lua tua màu sắc), không phải do sự khác nhau của những thế hệ, mà chính là do sự khác nhau của những tâm hôn, những con người của những tình yêu đó. Vậy nên, thật khó đứng ngoài nhìn vào mà nói người ta yêu nhau thế nào, tốt hay xấu, đẹp hay không. Người trong cuộc luôn hiểu mọi chuyện nhất, và nếu như người trong cuộc có nói họ chẳng hy vọng, họ chẳng tin tưởng...thì đố ai dám ngồi đó mà ca ngợi tình yêu của họ là nó đẹp đẽ, sâu sắc...
    KCB đã từng nói ở đâu đó, khi người ta yêu nhau rồi không còn ở bên nhau, chẳng phải vì họ muốn chơi trò gì, cũng nhiều khi không phải họ hết yêu nhau. Nếu họ có may mắn quay lại được, thì là do dây tình còn chưa dứt...
    Nên, vẫn luôn mong muốn rằng những người còn yêu nhau, sẽ quay trở lại bên nhau. Tình yêu không phải là lòng tốt, không phải là tình thương, để cứ cố gắng mà được. Khi ta đã thấy người mình yêu không phải dành cho mình, thì cớ gì không mong muốn họ sẽ hạnh phúc, khi họ ở bên cạnh hay quay lại với người họ yêu? Có nhứng người trở thành bạn bè sau khi đã từng là 2 người yêu của 1 người đàn ông( tất nhiên, ở những giai đoạn khác nhau), và cũng có những trường hợp ngược lại. Không quá hiếm đâu.
    Nói gì thì nói, người ta cứ sống với những gì mình quyết định làm, những điều mình hiểu; dù cho người khác nghĩ về họ thế nào.
    Khi không hiểu, sao bạn có thể đánh giá?
    Khi không hiểu, sao bạn có thể đem cái thế giới đầy màu mè và ảo tưởng nào đó của chính bạn, để đánh giá cuộc sống sống của người khác?
    Không biết, không hiểu thìì nên tìm hiểu họăc đừng nói gì, vậy có hay hơn không?- như sự tôn trọng tâm sự của người khác chẳng hạn.
    ....