1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

gửi em người thứ 3

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi xoaixanhchuachat, 22/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

"Khoảng cách thế hệ" chỉ là lý do biện bạch cho sự khác biệt giữa 2 cá nhân. Trải nghiệm sống khác nhau thì quan niệm sống dĩ nhiên khác nhau.

Tôi nghĩ (chỉ tôi thôi nhé!) khi người ta buồn nhiều mà lại chẳng chia sẻ được với ai thì người ta lại càng thấy tủi cực. Còn nếu đủ sức mạnh để xùy xùy xua đi những người nào "chê" rằng họ chưa buồn nhiều (hay nói cho văn vẻ là "nỗi buồn của họ chưa sâu sắc lắm"), thì thật ra họ còn chưa buồn quá đâu. Dĩ nhiên tôi không cầu cho ai buồn hết, nhưng tôi dùng cái phản ứng của những-ng-tự-cho-là-mình-buồn-nhiều để xem thật ra họ buồn đến đâu.

Tôi nhớ một chuyện đã rất lâu rồi. Tình cờ tôi chat với một cô bạn đã đi nước ngoài vài năm. Cô này hỏi tôi có điều gì buồn vậy. Tôi chỉ đang chat, không hiểu, nên hỏi lại vì sao cô kia nghĩ là tôi buồn. Cô bạn tôi nói là vì một người bạn khác nói với cô nàng là tôi buồn. Tôi lại càng ngạc nhiên và hỏi vì sao mà người kia nghĩ là tôi buồn, mỗi ngày gặp nhau ở lớp thì bọn tôi vẫn chí chóe giỡn hớt chứ tôi có nói năng gì đâu. Cô bạn tôi nói là, Vì tự nhiên mày gọi điện thoại đến và nói một chuyện tầm phào với nó rồi cúp máy nên nó biết là mày buồn. Mà nó không nghe mày kể gì nên nó báo lại với tao để tao an ủi mày.

Bạn chủ topic buồn, bạn viết rất dài, nhưng có người nhìn ra thấy cái sự không-buồn ẩn đằng sau nội dung buồn mà bạn post lên.
  2. xoaixanhchuachat

xoaixanhchuachat Thành viên mới

.
    thực sự là rất cảm ơn chị về bài thơ . em biết bài này cách đây 3 năm nhưng ko thể nào tìm lại dc hôm nay lại dc chị chia sẻ ở top . thank nhiều nhiều. ak . phía dưới em có kể rõ hơn về câu chuyện của mình chị bớt chút thời gian đọc và có thể chị sẽ nghĩ khác về sự việc của em.em ko định kể rõ đã chia sẻ thì chia sẻ luôn ^^ :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

dạ đúng anh ạ ! tại thời điểm " thiết kế " bài này em rất buồn nhưng chỉ là lúc đó thôi . còn bây giờ ko hẳn là vui vẻ quá mức nhưng em ko thấy còn cảm giác buồn như lúc ngồi một mình với mục tâm sự này . cảm ơn chia sẻ của anh nhé
  3. xoaixanhchuachat

xoaixanhchuachat Thành viên mới

4. Perin84

Perin84 Thành viên mới

Lảm nhảm mãi cũng ko hiểu gì. Tôi thấy Sao nói đúng, phân tích đúng
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hiển nhiên, vì tôi không có khát vọng ôm nhiều thứ, nên tôi cứ nói, ai hiểu được thì hiểu.( người hiểu được, chắc rằng là người hiểu cái gì, đoạn gì nói về cái gì).Đã nghĩ là lảm nhảm, thì đầu sao có thể chịu hiểu được.:P
    Đúng sai là tuỳ quan điểm, tôi đâu nói " Sao của bạn" sai lè lè ra đâu?=))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    KCB cũng hiểu như thế.[:P]
  6. Perin84

Perin84 Thành viên mới

Nói đằng, quẳng nẻo. Nói ra để người khác hiểu chứ, càng nói càng nhảm thì ai hiểu đc gì
    Tôi cũng đâu bảo anh nói Saodoingoi sai lè lè, tôi chỉ bảo rằng Sao phân tích đúng thôi mà
    Tôi ko biết Sao là ai, đúng thì tôi khen, sai thì tôi giễu, có gì mà phải khó chịu nhỉ :))
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ừ, vậy thì tôi thích được người như bạn giễu hơn, chứ tôi không nghĩ lời khen của bạn có giá trị đến thế. Khó chịu lắm ý chứ, thật.=))
  8. Perin84

Perin84 Thành viên mới

Người chẳng bao h đc khen thì dị ứng với lời khen là đương nhiên [:D]
  9. supertino.mydoll

supertino.mydoll Thành viên mới

Đâu phải ai cũng đc làm người thứ 3 may mắn như này :)
  10. buitran210

buitran210 Thành viên mới

em thật sự rất khâm phục chị, nếu là người khác thì mọi chuyện có lẽ đã khác. Chị rất dũng cảm. Chúc chị sống thật tốt và luôn luôn khỏe mạnh.