1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi em người vợ của anh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi alze, 17/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alze

alze Thành viên mới

Gửi em người vợ của anh

Chúng ta lấy nhau được bao lâu rồi nhỉ, 1 tháng rưỡi ah. uhm có lẽ thế, mà đúng là thế rồi chứ còn gì nữa , đến giờ anh vẫn không tin là em có thể chấp nhận lấy anh, mà lại còn yêu anh dã man nữa chứ.
    ghê quá, cứ nghĩ có người yêu mình như em anh lại thấy sợ và ngại. nói thật, sợ thì ko biết thế nào nhưng ngại thì ngại lắm, nhiều khi anh ngồi xem tivi thấy em cặm cụi lau nhà, rửa bát, quét dọn anh thấy ngượng lắm, anh có cảm giác như đang hành hạ em vậy, ngại lắm, hàng ngày em dậy sớm, nấu thức ăn cho anh mang đi, ôi giời, ghê quá, các anh chị ở cơ quan anh bảo em chiều anh quá, anh cũng thấy thế thật. anh đâu muốn em phải hầu hạ anh?

anh cũng có nói thẳng với em rồi mà, nhưng em bảo em làm thế vì em yêu anh. yêu anh hả, câu nói đó làm anh rất ngạc nhiên, lo, ngại nói chung đủ thứ luôn. em biết đấy chúng mình lấy nhau thật nhưng nói thật cho dến tận giờ anh cũng ko biết được tình cảm của mình thế nào. anh vẫn ko biết được tình yêu nó là gì, em nói vì tình yêu em làm như vậy, vậy còn anh thì sao?

chẳng lẽ anh ko yêu em ? ko đúng, anh yêu em thì anh mới lấy em chứ, nhưng sâu thẳm trong lòng anh vẫn có cái gì đó ko được tin tưởng lắm, anh ko biết những gì anh đối với em có phải là tình yêu ko? theo những gì anh được biết thì có lẽ là không.

yêu gì mà vẫn chat chit với những cô gái khác (người yêu cũ) vẫn đi chơi, vẫn cò cưa. với em anh ko có cảm giác thèm muốn, ko có cảm giác muốn sở hữu, em vẫn ghen khi anh đi với những cô gái khác, em buồn em khóc, anh thấy lạ là tại sao anh lại ko có những cảm gíac đó với em. có phải anh ko yêu em chăng.

ở bên em anh đơn giản là cảm thấy thoải mái, vui vẻ, anh và em, 2 chúng ta có thể ngồi buôn chuyện với nhau suốt cả ngày mà ko chán, rất nhiều chuyện để nói đến nỗi nhiều khi tự hỏi ko hiểu chuyện đâu ra mà lắm thế. đó là tình cảm j? theo như sách nói có thể đó là tình bạn, bạn thân, bạn tri kỷ.

uhm cứ cho sách nói đúng đi, vậy liệu có bất công quá với em ko ? trong khi em yêu anh như thế, với em tình yêu là gì, em biết và em đang tận hưởng nó, hạnh phúc với nó.

buồn cười thật em ạ. anh ko ghen với những người đến với em hoặc có thể đến với em, mà anh lại ghen với chính em, anh ghen tị, rằng em được sống với ngưòi em yêu, em được ở bên người đó, nói cười thoải mái, ở bên nhau, buồn cười quá phải ko em, anh không ngoại tình, tất cả những cô gái anh cò kưa, buôn chuyện đều giống nhau cả, anh cũng khó chịu nếu có 1 người nào khác tán tỉnh những cô bé đó nhưng khi có cơ hội, cơ hội mười mươi anh lại không đi quá giới hạn. những gì anh đối với họ ko phải là tình yêu,

có lẽ anh vẫn đang đi tìm tình yêu, mà ko phải anh nghĩ anh đã tìm thấy nhưng vẫn chưa biết cách yêu thôi, tình yêu của anh là em, anh biết, nếu nói theo cách ko cảm tính mà theo cách rất thực tế thì em là lựa chọn hoàn hảo nhất mà anh có thể có: xinh đẹp - uhm, anh phải khách quan công nhận là em cũng xinh đấy, mọi người bảo em trông rất tây, uhm, anh thì vốn thích nét đẹp á đông nhưng anh cũng phải công nhận rằng em xinh, xinh kiểu tây, rất quý phái.
    giỏi, đúng, em rất giỏi, học 2 trường DH, dân chuyên từ cấp 1, vừa đi học vừa gia sư vừa đi làm, pro quá, nói thực với em là trước đây anh chẳng bao giờ chơi với những đứa học giỏi, vì anh dốt mà, nên anh ghét những đứa giỏi

kiếm tiền tốt, hix, sắp tới tăng lương sơ sơ em phải 6 7 tr chưa kể làm thêm, nhiều hơn anh rồi còn gì

biết tính toán chi ly cẩn thận, gia đình em lại nề nếp, em lại là con út, nhà mình cần gì thì anh chị bên em lại mua cho, em nhớ vừa rồi đi Nguyễn Kim đi vào rồi đi ra chằng mua cái j vì nhà mình có hết rồi.

đối xử với bố mẹ chồng cực tốt, tốt hơn anh, em được bố mẹ quý hơn anh, ghét dã man., chăm chỉ làm việc nhà, cung phụng anh cứ như em là ô sin cho anh vậy.

ôi còn nhiều nữa, kể ra ko hết, thế mà em lại lấy anh 1 kẻ chẳng ra gì, dở hơi, xấu trai, bất tài, dốt, lười, chỉ được cái chém gió giỏi .

đấy xét như vậy thì anh còn gì phải chê trách em nữa đâu, có lẽ đúng, anh cần phải học yêu, yêu em, ko biết em có thể kiên nhẫn đợi anh abo lâu nữa nhỉ, anh vẫn tự hỏi câu đó
  2. lovecactus

lovecactus Thành viên rất tích cực

Sau khi post cái bài này lên thì anh đáng iu gần = vợ anh rồi đấy
    Chúc anh chị hạnh phúc & anh sẽ yêu chị nhiều hơn nữa
  3. BEngA1

BEngA1 Thành viên mới

Anh hạnh phúc quáCả chị ý nữaChúc 2 người trăm năm hạnh phúc nhé
  4. littlegirls

littlegirls Thành viên mới

Có lẽ do anh kém chị một số thứ nên anh thấy tự ti. Nếu em là vợ anh, em sẽ bỏ mặc anh một thời gian. Vì anh đang được cưng chiều mà ko biết , thế nên anh ko biết giá trị của vợ. Nhưng anh đang yêu chị ấy rùi đấy
  5. lantuvien_ttt

lantuvien_ttt Thành viên mới

Đời đúng là chuối, có kẻ sướng mà ko biết đường sướng.
    Alze đang mộng mị rồi đấy. Tình yêu alze tìm là thứ cả đời anh chả tìm được đâu, vì nó là niềm say mê, cái còn cao hơn cả tình yêu.
    Còn người vợ mà alze đang có thì đúng như một người bạn gái tốt. Ừm, nói chung thì alze ah, bằng lòng thôi.
    Ghen với Alze quá, vì có người vợ đáng yêu đến thế^^
  6. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Đọc bài của anh em thấy hay lắm, vừa tình cảm lại vừa hóm. Còn câu hỏi của anh: Liệu anh có yêu chị ấy ko?
    Em nghĩ anh thử xa chị ý vài ngày xem, sẽ có câu trả lời ngay.
  7. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

Chì? khi mẮt 'i mẶt thứ gì? 'ò con ngươ?i ta m>i cà?m thẮy hẮi tiẮc.
    Đư?ng 'Ắ mẮt mẶt ngươ?i vợ như thẮ , nẮu anh cà?m thấy tự ti thì? anh phà?i là?m gì? chứ, ngĂ?i 'ò mà? tự ti à?
  8. alze

alze Thành viên mới

ko phải đâu, tớ chẳng tự ti gì cả, với tớ thì kém hay giỏi nó là 1 ranh giới mong manh lắm, tớ có thể về trường chuyên lớp chọn thì ko bằng cô ấy đâu nhưng cô ấy cũng công nhận tớ giỏi hơn :D giỏi hơn thì mới yêu. giỏi ở đây là tổng hợp muh
  9. alze

alze Thành viên mới

ko ng"i 'Ău, 'ang tiến hĂnh r"i, 'i chơi v>i b" su't
  10. alze

alze Thành viên mới