1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi em người vợ của anh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi alze, 17/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baccgmt

baccgmt Thành viên mới

Hí Hí! Em xin lỗi các bác chứ, Bác ALZE lấy tên topic này làm mọi người hay tưởng nhầm quá! Tên topíc là: " Gửi em người vợ của anh" làm cho em cứ tưởng bác viết bài gửi cho người em bên vợ của bác để phản ánh tâm trạng.Hí! Theo em thì bác ALZE nên thêm một dấu gạch ngang thì bọn em đỡ nhầm. Cụ thể là "Gửi em - Người vợ của anh" thì tốt hơn nhỉ? Dù sao thì bài viết của bác cũng khá thu hút đấy.
  2. alze

alze Thành viên mới

khổ, bác thông cảm, vợ em con út, nên muốn thế cũng ko được, lúc đầu cưa mãi 1 em nhà có 2 chị em gái nhưng nghĩ lại nếu kua xong rồi mà mình lại ko kiềm chế được thì khổ, sức đâu ra mà chiều cả 2 chị em nên thôi, biết sức mình
  3. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Chuyện này cũng ko lạ lắm đâu sao mà mọi người cứ kêu ca bạn chủ topic hoài vậy. Bản thân mình cũng vậy thôi, khi yêu 1 người mình sẵn sàng làm tất cả vì người ấy để đến 1 ngày người ta nhận ra, 1 ngày người ta sẽ yêu lại mình. Nếu có thể có được ngày ấy, mình chấp nhận hi sinh ko hối hận. Và mình đã từng làm thế ko chỉ 1 lần, chỉ tiếc, có lẽ do mình ko may mắn, trao tình yêu cho ko đúng người
    Hi vọng vợ bạn sẽ là người may mắn!
  4. Thefuneral

Thefuneral Thành viên mới

Có gì chứgn minh rằgn 2 nick chỉ là 1 khi giọgn văn là như nhau ??
    Tôi thấy bác này uốgn hơi nhiều Fristi ...............
  5. icywind

icywind Thành viên mới

Bác chủ topic này chém gió giỏi lém,yêu vợ thì cứ nói là yêu ,dài dòng thế làm gì
    Còn cái chuyện cua gái ý hả,vợ là cơm gái là phở,phở có thể không ăn nhưng cơm thì ngày nào cũng phải ăn,có gì là lạ.Mà cơm ăn mãi cũng thỉnh thoảng phải ăn phở chứ.
    E cũng là người có gia đình nè,e cũng ghen kinh lém nhưng không cho chồng e biết, chứ mà cho chồng e biết em ghen kinh như vợ bác để bác biết thì thế nào nhỉ
  6. sothantai

sothantai Thành viên mới

Chúc mừng pác lấy đc vợ ngoan!
    Vợ em cũng thế!
  7. alze

alze Thành viên mới

Sắp tết rồi em nhỉ, bằng giờ này năm ngoái mình còn chưa yêu, ha ha.
    nghĩ lại chuyện của bọn mình buồn cười nhỉ, lạ thật mà cũng hiếm thật, anh nghĩ nó giống như trong tiểu thuyết quá.
    để anh kể lại cho em nghe kẻo em lại quên mất
    chúng ta "quen" nhau đã được 4 năm thế mà trong 4 năm đó câu duy nhất anh nói với em là "Chào chị" hi hi, em đến dạy gia sư cho em gái anh được 4 năm mà anh thực sự nói với em là anh cũng ko nhớ em trước đây trông như thế nào nữa
    vào 1 ngày đẹp dzời khi anh kua vài cô mà bị đá, kú quá, không có việc gì làm lang thang trên mạng, check mail, rồi nhìn thấy cái dòng quảng cáo "Meetic" hè hè, tò mò vào đăng ký chơi, lúc nó đòi up ảnh, ha ha, may quá có cái ảnh thẻ mới chụp để chuẩn bị làm bằng tốt nghiệp, up luôn.
    cái chương trình meetic này nó là 1 chương trình kết bạn qua hòm thư của Yahoo. hàng ngày nó sẽ gửi 1 danh sách những cô gái ( chàng trai) độc thân đến cho chàng trai (cô gái) độc thân. đơn giản thế thôi và anh nghĩ cũng chẳng bao giờ có gì xảy ra, đăng ký chỉ là đwang ký thế thôi.
    nhưng cuộc đời đầy rẫy những bất ngờ, trái đất ko phải tròn nhưng theo anh nó là tròn. nhưng nếu chỉ có trái đất tròn ko thôi thì cũng chẳng có gì đâu em nhỉ. còn thêm nhiều thứ khác nữa mà có thể gọi chung là "số phận"
    vào một ngày con em gái anh dở chứng, đi chơi về muộn, em thì đến dạy nó, ko có nhà chưa dạy được, bình thường thì bà già anh sẽ ngồi nói chuyện với em nhưng hôm đó lại khoái chơi line nên chiếm máy của anh, đẩy anh ra tiếp em. tức qua đi, đã ko được chơi lại còn phải ra tiếp 1 mụ già dở hơi . ra, rót nước mời tử tế, mời ăn bưởi, bắt đầu buôn chuyện, bắt đầu là gì nhỉ... quên mất rồi. nhưng sau đó em nói: có chuyện này buồn cười lắm, ko biết có nên kể ko?
    rồi bla bla bla. cuối cùng: "chị đăng ký nick ở 1 cái chương trình là Meetic trên mạng, rồi có một ngày chị nhận được mấy cái ảnh, trong đó có ảnh của em gửi đến, chị buồn cười quá, định kể cho em nhưng mà quên mất"
    (xin nói thêm cho các bạn đọc đỡ nhầm, trong 4 năm đầu mình gọi vợ là chị vì hơn tuổi, sau khi quen chuyển thành gọi tên và bây giờ là em )
    ôi dzời ạ, anh thấy em kể vậy, buồn cười quá, vừa thấy lạ, vừa thấy trùng hợp vừa buồn cười. anh nghĩ là liệu cơ hội như vậy trong cuộc đời nó xảy ra với tỷ lệ là bao nhiêu % ?
    thế là anh hỏi nick của "chị" để chat, để buôn chuyện, để cò kưa và thế là tèn tén ten.
    anh nghĩ có lẽ anh quyết định cưới em là vì thế, số phận đã đem chúng ta đến với nhau, có thể anh ko yêu em nhiều đến mức quyết định cưới em, có thể em ko yêu anh như em nghĩ, có thể chúng ta chưa chắc đã hợp nhau, có thể sẽ có những trắc trở lớn trong cuộc sống, có thể em sẽ ko chịu được anh v.v... nhưng anh nghĩ chuyện của chúng ta rất hiếm đấy, số phận đã đem chúng ta đến với nhau thì ... muốn tan vỡ cũng khó, khó lăm đấy, nên có lẽ em sẽ phải chịu đựng anh suốt đời rồi
    cái số rồi
  8. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

"Định mệnh mang chúng ta lại với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thực".
    Tình yêu của hai bạn dễ thương quá.

9. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

tại vì chị nhà yêu anh quá,cưng anh quá,chị ấy chắc chẳng bao giờ giận dỗi anh điều gì ,anh làm gì chị ấy cũng đồng ý hết nên anh mới có cảm giác yên tâm như thế đấy
  10. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

topic này vui ghê,hịhị,tự dưng thèm lấy chồng