1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi em người vợ của anh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi alze, 17/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. forevernone

forevernone Thành viên mới

Truyện của bác chủ topic này buồn cười nhể? Như đùa. Mà nghe giọng của bác cứ gay gay thế nào í, vừa gay vừa đít xanh
    Chúc 2 bác hạnh phúc, hay theo cái ngôn ngữ của bác là chúc 2 bác chịu đựng đc nhau đến hết kiếp này, rồi lại thêm mấy kiếp nữa.
  2. alze

alze Thành viên mới

bạn nói cũng đúng thật, tớ là người rất thích viết, hơn nữa đọc cũng ko ít, mà giọng văn khi viết cũng ảnh hưởng khá nhiều, mà hjx, nhà văn thì nam có mà nữ cũng có, nên giọng văn của tớ có thể nói là ko phải là của những mẫu đàn ông như "ạc lông" :D, tớ viết như nói, văn viết của tớ chính là văn nói, còn văn nói chính là văn chém gió :D
    viết 1 cách thoải mái ko câu nệ, nghĩ gì viết đấy. những suy nghĩ trong đầu ta nhiều khi rất già, nhiêu khí rất trẻ con, nhưng những người thường nói ra sau khi đã suy nghĩ kỹ, chỉnh câu chữ chỉnh chu, sao cho hợp với người đó, sao cho giống một người trưởng thành, 1 bác học hay 1 nhà văn. còn tớ tớ viết ra khi những câu chữ ấy còn chưa thành cái gì cả, nó là 1 đống hỗn độn như chính con người tớ vậy.
    giọng văn nam có, nữ có, già có, trẻ có, ngớ ngẩn có, am hiểu có khi cũng có, nói chung nó là như là món rau cải thảo trộn với rau muống quấn với bánh đa có kèm theo xách bò trong một nồi lẩu đang sôi ùng ục
  3. fvchir

fvchir Thành viên mới

Nghe lời bác kể thì thấy bác đang yêu vợ bác nhiều nhiều đấy.
    Chẳng phải cứ yêu là phải ghen đâu, tôi thấy chồng tôi chẳng ghen bao giờ (vì nghề nghiệp tôi toàn giao du với đần ông), nhưng chắc chắn chồng tôi yêu tôi nhất quả đất luôn hehhe.
    Đúng như các bác nói trên đây, bác không ghen vì bác tin tưởng vợ bác, thế thôi.
    Chuc hai vợ chồng bác luôn hạnh phúc
  4. alze

alze Thành viên mới

mình cũng thích giao du với những bạn gái đã có chồng
  5. fvchir

fvchir Thành viên mới

Khổ một nỗi mình giao du mãi mà chẳng thấy gã nào hay ho hơn gã chồng mình.
  6. Twenty_F

Twenty_F Thành viên mới

Lại nhớ bộ phim The Innocent. Cô iem May quả cao thủ
    http://www.youtube.com/watch?v=p-j6RAlrhPA&feature=related
  7. alze

alze Thành viên mới

em ạ, mới đi ăn về qua văn phòng 1 tí, giờ là 9 ruỡi tối rồi, nhưng ở văn phòng có tí việc, khi ăn anh khoe em kinh lắm, mọi người, mấy anh chuyên gia kêu là số anh sướng, thấy anh khoe em là anh về nhà 1 cái là em đã vắt 1 cốc nước cam rồi, uống xong đi tắm rửa, tắm xong ra ăn cơm, ăn xong lên ngồi xem ti vi em rửa bát, sau đó đánh răng rồi được tẩm quất, bóp người, rồi ngủ, xời, nghe kể vậy các anh khen em rối rít, sướng chưa
  8. alze

alze Thành viên mới

vợ ơi, em đâu rồi, cái topic này từ ngày vắng em bị tụt xuống mãi trang 3, mà em cũng buồn cuời thật, tự dưng nhảy vào, nói hịch toẹt 1 trang rồi im bặt, chán thế, kiểu ngày dễ anh lại phải đi tâm sự với em C em H rồi
    Được alze sửa chữa / chuyển vào 16:10 ngày 02/01/2008
  9. alze

alze Thành viên mới

em ơi, vừa có 1 con bé ở công ty tổ chức hội thảo Thiên Hà gọi cho anh, giọng nghe thì cũng ngọt đấy, nhưng mà em biết sao ko, nghe nó nói mà anh lộn hết cả ruột, 1 câu ạ, 2 câu ạ, cứ anh ạ, anh ạ, nghe não hết cả ruột, để mai anh xem số đo 3 vòng nó bao nhiêu, người đẹp ko, mặt đẹp ko chứ nếu mà xấu thì...chắc đem ko dám ngủ vì sợ gặp ác mộng
  10. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

anh ơi sao mà em cứ thấy thương thương anh làm sao ấy! Tính em cũng mơ mộng, lãng mạn, ngây thơ, xì tin và cổ tích lắm nhưng sau khi bị đời ném cho 1 cơ số đá vào mặt thì ko biết có phải tầm nhìn của mắt em có vấn đề ko. Em nhìn anh như là đang ủ mầm bệnh kiểu tự kỷ ám thị hay 1 dạng ám ảnh bởi những điều ko có thật ấy (có thể gọi là hoang tưởng cũng được)
    Có thể anh bị 1 cú shock về tình cảm khiến anh luôn lảm nhảm về điều anh đã mất, hoặc do anh cô đơn và quá khao khát có 1 người con gái thực sự yêu và hiểu anh ở bên cạnh. Ngoài ra có thể là 1 màn giải trí, tiêu khiển để anh giải toả xì chét kiêm luôn việc gây sự chú ý và quan tâm, chia sẻ của dư luận, hay là 1 mong muốn ao ước giống như kiểu viết nhật ký cho người vợ tương lai ấy .
    A còn giả thuyết nữa là anh đang muốn trả thù cô gái đã từng đá anh (hay cha nào đã cướp người anh yêu) bằng hình ảnh anh có 1 người vợ lý tưởng, anh là 1 ông chồng sướng như vua, túm lại là cuộc sống hôn nhân-gia đình hoàn mỹ
    Kết luận là đời nhiều dạng người vì thế cũng lắm chứng bệnh dở hơi .Lòng người thì sâu thẳm khó dò nên có những hành động/việc làm ko hiểu là để che đậy sau nó mục đích gì
    Dẫu sao cũng thực lòng cầu nguyện cho anh có được người vợ và cuộc sống hôn nhân như anh viết! Amen! (dù em ko theo đạo nào cả )