1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi lời chia buồn với No391983 cùng gia đình!

Chủ đề trong '1983 - Hội Ỉn Sài Gòn' bởi looking, 18/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. looking

looking Thành viên rất tích cực

Gửi lời chia buồn với No391983 cùng gia đình!

Vô tình trưa hôm nay Looking biết Ba của No391983 (Uyên Minh) mới qua đời. Looking xin thay mặt box Ỉn 83SG gởi đến Uyên và gia đình lời chia buồn sâu sắc nhất. Không mất mát nào lớn bằng mất đi người thân của mình, người đã sinh thành ra mình. Nhưng Looking mong Uyên vẫn cứng cỏi vượt qua nỗi đau quá to lớn này.
  2. looking

looking Thành viên rất tích cực

Hiện Uyên đang ở Nha Trang với gia đình, nên chúng ta ko thể ra ngoài ấy cùng chia buồn được, bây giờ cũng chỉ có thể làm như thế này mà thôi. Sáng nay gia đình đã đưa tang.
    Looking đang tìm cách liên lạc với Uyên, chiều nay Looking sẽ gọi cho Uyên. Khi Uyên vào đây chúng ta sẽ nói chuyện, hỏi thăm bạn ấy sao. Dĩ nhiên là sẽ phải tế nhị nếu ko lại gợi nỗi buồn nơi bạn ấy.
  3. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Chia buồn cùng Minh nhé.. Bất ngờ quá làm C cũng chẳng biết nói gì... Dũng cảm lên người bạn thân mến của tôi
  4. blue_spy

blue_spy Thành viên mới

.........
  5. Taro_misaki

Taro_misaki Thành viên quen thuộc

Cho Du mình chưa biết bạn là ai nhưng mà cũng thành thật chia buồn cùng bạn, mong là bạn có thể vượt qua được khó khăn này.
  6. lucke

lucke Thành viên rất tích cực

Trước tiên cho lucke xin chia buồn cùng bạn. Dù chúng ta không quen biết nhau nhưng lucke luôn cầu mong bạn cố gắng vượt qua nỗi đau thương này. Mất mát người thân là một mất mát khó mà chấp nhận được. Lucke không biết nói gì hơn là xin chia buồn cùng bạn và cầu chúc những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn
  7. stella

stella Thành viên mới Đang bị khóa

Cho dù những lời nói đẹp nhất trần đời cũng chỉ có thể làm cho No391983 vơi đi một chút gì đó về nỗi buồn bạn đang trải qua. Mình không biết gì hơn là tặng bạn câu chuyện mà mình rất thích, mong bạn sẽ vượt qua!
    _____________________oOo_______________________
    Viết cho tình yêu của ba
    Cảm ơn ba đã hỏi con câu hỏi đó, từ thuở con còn học lớp chồi lớp lá.Ba đón con về cuối mỗi ngày với chỉ một câu hỏi đó.Và ân cần, và chăm chú đợi câu trả lời . Mười hai năm con cắp sách đến trường với cũng chỉ một câu hỏi đó mỗi ngày "Hôm nay con đến trường có vui không?"
    Cảm ơn ba đã không hỏi con hôm nay con được mấy điểm, con đạt được danh hiệu gì? cảm ơn ba đã không đặt nặng sức ép bài vở học hành lên đôi vai con vốn đã quá nặng về chiếc cặp sách. Cảm ơn ba đã lòng thành mong mỏi cho con mỗi ngày đến lớp thực sự là một ngày vui.
    Cảm ơn ba đã nuôi dưỡng trong con những cảm xúc vui, buồn biết quan tâm trắc ẩn trước những cảnh đời. Cao - thấp, giàu - nghèo, da trắng - da màu. Biết se thắt nỗi buồn và nhen nhóm niềm vui.Biết mái trường là nơi cho chúng con cơ hội: Cơ hội của sự bình đẳng tri thức nơi học đường, chắp đôi cánh cho mỗi số phận trẻ thơ, không phân biệt sang hèn
    Con cảm ơn ba đã tôn trọng niềm vui thơ trẻ, không ép điểm cao không chạy điểm thấp.Không bắt con phải trở thành người này người nọ, Không để "giấc mơ cha đè nát cuộc đời con" Không như những đứa bạn con mỗi ngày đi học là một ngày "thùng thùng trống đánh ngũ liên, bước chân xuống trường nước mắt như mưa..."
    Và cho đến bây giờ khi đã bước vào năm thứ 2 của đại học con vẫn luôn luôn thầm cảm ơn ba vì tất cả mọi điều ba đã làm để con đủ tự tin nuôi nấng giấc mơ của mình...
  8. fukutomi

fukutomi Thành viên mới

Chỉ gặp một lần mà sao vẫn nhớ mãi! Thành thật chia buồn cùng bạn, mong rằng bạn sẽ qua được khoảng thời gian khó khăn này ...
  9. no391983

no391983 Thành viên quen thuộc

Minh xin cảm ơn những lời an ủi, động viên ,chia sẻ của các bạn đã dành cho Minh và gia đình.
  10. trongtuan_a5

trongtuan_a5 Thành viên mới

Tôi và hãy cùng nhau vượt qua khó khăn này nhé !
    Tôi cũng đã hiểu được những gì mất mát của người thân tôi và tôi cũng đã hiểu được tâm, trạng của bạn bây giờ !
    hãy cố gắng lên nha !