1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi Mây Mây của tôi ...

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi tear_in_heaven, 10/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tear_in_heaven

tear_in_heaven Thành viên quen thuộc

Gửi Mây Mây của tôi ...

Tôi và cậu gặp nhau trong một kì nghỉ hè , thật tình cờ và rất nhiều những thú vị . Chỉ vẻn vẹn có 5 ngày bên nhau trò chuyện , đùa vui tán dóc nhưng tôi đã nhận thấy ở cậu rất nhiều những ưu điểm , tôi đọc được ở cậu bản lĩnh của một người đàn ông thực thụ , những hoài bão lớn và cả một chút tự phụ nữa . Và tôi đã bị khuất phục trước nó . Lần đầu tiên tôi nghĩ về một người khác giới nhiều đến vậy . Tôi và cậu , khoảng thời gian mình bên nhau tất cả thật đẹp và có lẽ đến hết cuộc đời này tôi cũng sẽ ko quên ...Tôi biêt cậu có lẽ cũng có những cảm xúc như tôi , dù chỉ là trong một thoáng những ngày mình bên nhau ...Để rồi khi mình chia tay đi về những ngả đường khác nhau tôi và cậu đều cảm thấy như đang mất một điều gì đó , có phải ko Mây Mây , tôi thích được gọi cậu như thế và cũng thích được cậu gọi là Bão tố ....Ngày mình chia tay tôi cảm thấy mình như vừa tỉnh sau một giấc mộng ....một giấc mộng thật êm dịu mà có lẽ mình sẽ ko bao giờ mơ thấy lần nào nữa ...phải ko Mây Mây ?
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Nè mọi người ui, tui thấy bài viết này của TIH có cảm xúc đấy, mà sao không ai trả lời hay đóng góp ý kiến gì cho TIH vậy cà? Ma` TIH nè, tui không nghĩ là sau 5 ngày mà lại có cảm xúc dữ dội vậy sao? Tui cũng đã từng trải qua cảm xúc như thế, cũng sau 5 ngày gặp nhau trong 1 chuyến trại hè. Nhưng rất tiếc là cảm xúc ấy chỉ tồn tại được vài tháng, rồi sau đó tui lại bị cuốn vào những bài học, kỳ thi, rùi cuối cùng là nó đã trở thành 1 kỷ niệm đẹp...
    nè, có nick Yahoo không? Bữa nào nói chuyện 1 bữa coi
    Phien na~o la` da.o bo^` de^`...adipho`pho`
  3. Convitduc

Convitduc Thành viên mới

Vịt để nguyên si bài của tear_in_heaven...
    Bão tố ơi không mất đâu... Mây Mây của bạn sẽ mãi không bao giờ phai nhoà.. (cũng sẽ không bao giờ già cổi theo thời gian như những người mà ta gặp trong cuộc sống hằng ngày...) đó chính là điều mà mọi người ai cũng mong ước được như thế ...
    Trong một khoản thời gian nhất định 2 tâm hồn cùng hoà nhịp vào nhau.. đó chính là cái "duyên" ... phật pháp có nói... mọi vật được bắt nguồn từ cái "duyên" ... một hạt đậu nằm lẫn trong hàng trăm hạt đậu khác... cùng được gieo vào một luống đất... nhưng thật bất hạnh nó lại không đâm chồi nảy lộc... vì nó không có được cái "duyên" (ở đây là điều kiện để nảy mầm, nó không đủ nhiệt độ cần thiết... không đủ dinh dưỡng cho việc duy trì sự sống ....) khi đã có cái duyên thì mới được "sinh" ... bạn và Mây Mây của bạn khi được sinh ra và lớn lên ... tại hai nơi hoàn toàn khác nhau... nhưng để rồi đến bên nhau .... và tạo hoá đã ban cho các bạn được hạnh phúc thật sự bên nhau...
    Bạn có thấy đó là điều quá đẹp không ... Chúng ta đừng từ bỏ những hạnh phúc đã sinh ra... (vì điều này thật khó tìm .. có phải không Bão tố...) và cũng đừng hối tiếc...
    Hãy cám ơn cuộc sống này đã mang cho Bão tố và Mây Mây những cảm giác lưu luyến, những hạnh phúc bất ngờ (tại một thời điểm nhất định... ) mong cho bạn và Mây mây....sẽ gặp lạ và ....!
    Lak
  4. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

cho tui hỏi thử thành viên mới dzô học NTH năm nào thía...thấy địa chỉ ghi là HN..hic hic...không bít co phải post bài lộn box không dzị..hehe...
    gặp nhau trong 5 ngay trong 1 kì nghỉ hè..nghe giống trại hè wé hehe...

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........