1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GỬI NHỮNG NGƯỜI "QUÁ TỰ HÀO" KHI "TRÈO" LÊN ĐƯỢC PHAN SI PHĂNG

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi XanhDoTimVang, 05/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Disasterpiece

Disasterpiece Thành viên mới

2. ExtraMarijuana

ExtraMarijuana Thành viên quen thuộc

Fan và núi Nùng rõ là khác nhau chứ, Fan là gái xinh và thơm tho, Nùng là gái xấu lại còn bị viêm cánh! Ôm gái xinh và thơm tho thì rõ là khác chứ! Ông già 70 mà còn ôm được gái xinh và thơm tho thì rõ là oách rồi! Khen người ta đeeeeeee...
  3. hoangtucodon2006

hoangtucodon2006 Thành viên mới

đến cái nick mà còn fải dùng nick ảo để vào bới móc những người khác thì các bác chấp làm gì tốn nước miếng. Đúng là em này dở người hoặc có vấn đề về nơ ron thần kinh. Chẳng biết đã bước đc chân ra khỏi cái ổ của mình chưa mà ngồi đấy mà chọc ngoáy
  4. vtv06

vtv06 Thành viên mới

Nghe xanhdotimvang nói, mình lại càng muốn nhanh chóng được leo Fan! Cố lên, chỉ còn... 81 ngày nữa thôi!
    Rõ xì pam!!!
  5. XanhDoTimVang

XanhDoTimVang Thành viên mới

Hì hì.............
    Mọi người hiểu sai hết rồi. Mà cũng lạ thật, tại sao lại có nhiều người giật mình đến thế... Không biết tôi là đứa vớ vẩn hay... các bạn là bọn vớ vẩn nhỉ. Vẫn là cái sự đời... đa số thắng thiểu số. Con gà tức nhau tiếng gáy....
    Tôi viết bài này mới vỡ lẽ ra thế nào là "CHINH PHỤC". Hoá ra nó cũng chả to tát lắm. Thằng đần làm được một bài toán thì gọi là "chinh phục được bài toán". Con ruồi đậu lên C thì gọi là "chinh phục được C"..................................

Được XanhDoTimVang sửa chữa / chuyển vào 21:49 ngày 05/03/2007
  6. lang_tu_cong_nghe

lang_tu_cong_nghe Thành viên mới

@xanhdotimvang: Dù rằng bạn có dùng nick ảo hay thật, nhưng cái lòng tự trọng thật của bạn là ảo! đúng hơn là Không có!
    Tôi nghĩ, bạn ko cần chinh phục đỉnh Fan, vì nó quá nhỏ bé với bạn. Tôi nhìn thấy một đỉnh cao nó rất cũ, nhưng thực sự là đỉnh cao: Everet-Hymalaya! Để Chinh phục nó : bạn ko cần phải qua đào tạo trường lớp về Vận động viên leo núi, vì bạn tự nghĩ bạn hơn người. Tôi đc biết, phải mất chi phí khoảng 50.000$, thời gian đào tạo gần 3 năm thì phải, thì mới đủ điều kiện để đc đăng ký chinh phục Everet! Bạn nên chinh phục sớm nhé, nếu không năm 20........08 nhân thế vận hội gì ấy, người ta cho lắp Cáp treo....thì bạn lại hưỡn ....có gì mà to tát. Đến nuớc này...tôi chịu, chẳng lẽ tôi đắp đất cho Everet cao thêm?!
    Tự do phát ngôn trên mạng ttvnol là quyền của mọi người, miễn là tôn trọng phạm vi của Box. Bất kỳ ai cũng có riêng một tấm lòng tự trọng, nếu bị tổn thương ắt phải phản ứng. Và bạn đã làm cho rất nhiều người bị tổn thương.
    Tôi cũng đã leo Fan, nên tôi hiểu đc cảm xúc của chính mình khi tự mình vươn lên. Còn bạn chắc là không- Vô cảm. Trước khi leo Fan, tôi có cảm giác về khó khăn, cụ thể là : Công việc làm ăn của tôi có thời kỳ không suôn sẻ, có lúc tưởng ko qua đc hay không làm đc. Khi leo Fan rồi, tôi nhận ra rằng : Vượt qua chính mình bởi đỉnh Fan mới là khó khăn nhất, nó mang lại cả 2 áp lực : Áp lực về thể lực( điều này thì rõ rồi) áp lực về tinh thần ( cái đầu đau như búa bổ, sốt ruột chỉ muốn thời gian trôi nhanh...) chưa kể mọi điều kiện về thời gian, thời tiết chưa cho phép...Và bây giờ công việc của tôi...không bi quan như trước nữa! Nếu bạn không tin , thì bạn cứ thử chinh phục xem, chinh phục rồi, bạn cũng sẽ ....TO MỒM như chúng tôi đã làm ở trên Dulịch.
    Nói thật là thế này : tôi là đàn ông , có gia đình rồi- 2 thèng là khác, bạn là nữ giới chưa có gia đình...tôi chinh phục bạn còn dễ hơn leo núi Nùng. Không tin bạn leo Fan cùng tôi nhé...bạn sẽ ngất xỉu ngay trên tay tôi trên đỉnh Fan cho mà xem....Nhóm 1 Đoàn F117 ...chứng kiến nhá!
    @mod: Tôi nghĩ, các đồng chí không cần phải khóa topic này, cứ để như thế lại hóa hay, trừ khi Xanhdotimvang tự khóa thì các đồng chí sẽ hiểu.....sức công phá " NỘI CÔNG" của đồng chí! hị hị!
    @ AnhemnhaFan: Tôi nhận thấy một điểm rất rõ ở các bạn : là Yêu nước, tôi cũng có cảm xúc như các bạn, khi các bạn chinh phục Fan, các bạn thấy có một tình cảm lớn rộng mở, đó là Yêu Nước Việt Nam, tự hào về nước ta có đỉnh Fan để anh em ta " Chinh phục"....Nên các bạn to mồm ở trên mạng là điều dễ hiểu, là điều tự hào. Hơn nữa chẳng có mod nào cấm anh em mình...to mồm...nhờ! Thôi thì Xanhdotimvang....tấm lòng còn Vô cảm, đừng trách móc người ta nhiều quá. Các bạn nên thân thiện bằng cách: nếu nhóm nào đó tổ chức offline, thì hãy mời Xanhdotimvang tham gia với tư cách là khách mời....để cho người ta hiểu leo Fan, con người muốn "tự ăn thịt" nhau như thế nào!
    Cứ cái đà này...một thời gian nào đó anhemnhaFan tổ chức offline " Những người leo Fan". Vì những người hâm mộ Fan càng ngày càng đông dần!....có nghĩa là " Định lý Fan "của xanhdotimvang càng tiến tới...."đúng "dần dần...Cũng có người bảo vệ Xanhdotimvang đấy chứ, ai bảo đời là cô đơn.
    Người ta bảo là sướng quá hóa rồ....nhưng rồ đâu phải cứ muốn là làm được.Phải sướng đã, thật sướng, mới rồ đc. Hic! nhờ!
  7. hakhoai

hakhoai Thành viên quen thuộc

Topic này có vẻ đi lạc đề quá xa, em nghĩ bác XĐTV lập nó chỉ với một suy nghĩ tích cực là mọi người đừng tự huyễn hoặc mình, thử thách và khó khăn phía trước còn rất nhiều, có những điều mà mình làm được tưởng như là to tát, vĩ đại nhưng kì thực thì cũng ko đến mức ấy. Các pác thì nghị nó sang một hướng tiêu cục quá, ko phải vấn đề là ai hơn ai, hay là kiểu "khả năng tôi chỉ có thế, nên tôi thấy thế là ngon rồi". Các pác cứ thách đố nhau làm cái nọ, cái kia, như leo Everest chẳng hạn, chẳng nói lên điều gì cả, chỉ thấy trên trán các bác đeo một chữ "tự ái" to tổ đùng.
    Đúng là với một thằng đần độn, làm được một bài toán cộng thì quả là đáng khâm phục rồi. Hay là một người tàn tật leo lên được cái bệ xí, hay núi nùng cũng là rất đáng khích lệ, nhưng đấy không phải là cái có thể quá "tự hào", vì họ mới chỉ làm được những điều thông thường, mà bất kì ai cũng có thể làm được.
    Riêng về leo Fan, các F hẳn đã chứng kiến cảnh giấy vệ sinh giăng trắng cả khoảng rừng, ở các bãi cắm trại thi rác vứt đầy... Mặc dù đã đóng 2k/người tiền vệ sinh trước khi leo Fan, nhưng thực trạng thì thật đáng buồn. Việc các bạn leo Fan quả là đáng khâm phục, nhưng leo Fan mà xả rác bậy bạ, đi vệ sinh lung tung như thế thì cũng phải xiem xét lại... Nếu mà các bạn tổ chức leo Fan với mục đích tốt đẹp nào đó, chẳng hạn như giữ gìn vệ sinh môi trường thì ý nghĩa của nó sẽ khác hẳn, và bạn hoàn toàn có thể tự hào về bản thân mình. Còn nếu như leo Fan chỉ để "khẳng định mình" hay "vượt qua chính mình" thì theo tôi "bà già cũng làm được" có gì mà tự hào...
    Hy vọng mọi người suy nghĩ tích cực hơn.
    @linhevil : tôi rất ngưỡng mộ nhưng chuyến du lịch của bạn, nhưng thấy bài thơ trả lời của bạn trong topic này, đôi phần thấy thất vọng. Thân.
  8. co-ai-hoc-o-ams-khong

co-ai-hoc-o-ams-khong Thành viên quen thuộc

đừng thừa thời gian cãi nhau.
  9. lang_tu_cong_nghe

lang_tu_cong_nghe Thành viên mới

@hakhoai:
    Các bạn trên Dulich thừa hiểu sự huyễn mình nó là cái gì! Nhưng bạn đọc thật kỹ cái dòng sau đây , thì bạn sẽ thấy mọi người ai cũng phải tự ái vì sự thiếu chín chắn khi đề cập tới tất cả mọi người leo Fan:
    "
    Thật sự mà nói rằng, tôi chưa từng leo Phan bao giờ nhưng qua các topic tôi thấy thật là đáng thương cho một số người quá tự hào khi "trèo" lên được PSP. Tuổi trẻ bây giờ ẻo lả quá, suốt ngày chúi mũi vào điện tử, máy tính, sách vở... chân cẳng lười vận động, chỉ bằng cái tăm xỉa răng.. ra đường được mấy anh pot tơ, giude bế lên tận nơi mà đã nhặng cả lên.......
    Tôi nói lên mấy dòng này chỉ mong các bạn nhìn lại chính mình... Tôi xin tặng các bạn mấy tấm hình mà theo tôi đây mới thật sự là chinh phục đỉnh cao, chinh phục chính mình.
    Đây là mấy bà cụ U75 cùng hành lý trên độ cao 3143m - Thật là đáng nể. Bức ảnh này tôi đã xin được của các cụ - Thật là đáng nể."
    Nếu như không có cái dòng vàng đó, chắc chắn là mọi người đề cập theo đúng tinh thần của topic. Nhưng ở đây, xanhdotimvang đã xúc phạm đa số, người ta tự trọng thì phải phản ứng chứ, chẳng lẽ bạn cũng ngồi không để xanhdotimvang xỉa chắc. Nếu bạn bị XDTV coi bạn là tuổi trẻ...ẻo lả...bạn...không tự ái chắc. Nếu chịu đc, tôi khâm phục bạn đấy!. Mục đích bài viết của tôi nêu ở trên ko phải là thách đố, mà chỉ mang tính so sánh, ngầm và ví von muốn XDTV hiểu rằng " Chưa leo chưa biết núi Fan, leo rồi mới biết lê thân về nhà". Tôi thấy, các bạn đã leo Fan " to mồm" trên Box không phải họ huyễn hoặc mà là họ rùng rợn kể lại cái khó khăn đã trải qua.Và hơn nữa, trước khi leo Fan, tôi cũng đc người nhà can ngăn " muốn biết thế nào là cửa tử thì hãy leo Fan"
    Tôi hỏi bạn nhé : Giả sử bạn leo Fan , đến một lúc nào đó bạn muốn đi " bô" quá...chẳng lẽ bạn ị ra suối , ra rừng chắc, hay là bạn mang theo"bô" đi?!. bạn không thể đánh đồng là mọi người bừa bãi này kia. Nhiều khi thiên nhiên phải chấp nhận cái sự đã rồi. Tiếc là chưa có WC công cộng .Thì đành vậy thôi, ý thức của họ là đừng ra suối , và tế nhị là đc. Thực tế : Chính các bạn Fan tren box du lịch là những người rất ý thức khi xả rác thải, tôi đã chứng kiến thấy các nhóm leo Fan, sau khi thu dọn, bao giờ cũng gom rác lại để Porter đốt. Nên nhớ là ngoài Dulịch ra, còn rất nhiều Nhóm khác trên khắp Việt Nam leo Fan đấy.Bạn có gửi được " sự đánh động" tới tay nhóm đó không?! Bởi vậy không thể đánh đồng đc! Trước mắt mình đã làm đc gì thì ý thức làm đi đã.
    Cái sự leo Everest ấy, bạn nên đọc kỹ lại. Tôi muốn ngầm hiểu cho XDTV thấy sự khó khăn khi làm một việc khó, chứ thách đố thì có ai làm đâu?! Rỗi hơi mới làm!Bạn cứ tưởng thật thì tôi thấy làm lạ!? Và có lẽ bạn không cần " khéo" với tác giả bài thơ như thế.... bởi vì đại đa số anh em nhà Fan bị xúc phạm bởi cái dòng vàng vàng ở trên nên phản ứng đấy!
  10. Disasterpiece

Disasterpiece Thành viên mới

Oh tớ nghĩ là xanh do tim vang nói đúng đấy. Tớ ngày nào cũng đi chơi điện tử với chơi bời suốt nên thấy đúng là jới trẻ bi h quá ham đt hay chơi bời mà lười vận động hay rèn luyện thật ! Cần fải có những ngươi nhu xanhdotimvang thì mới kik thik cho lớp trẻ sống có bản lĩnh hơn được !
    Hoan hô bạn xanhdotimvang !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa