1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GỬI NHỮNG NGƯỜI "QUÁ TỰ HÀO" KHI "TRÈO" LÊN ĐƯỢC PHAN SI PHĂNG

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi XanhDoTimVang, 05/03/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

Nói kiểu này thì chắc là XDTV đã leo Phan rồi nên thích quậy đây mà.....
    Tiếp tục đi nào. Tuồng đang hay.................
  2. meocon137

meocon137 Thành viên mới

K biết bạn này đã Leo Fan chưa, xong tớ vẫn luôn tự hào là đã đc đi lên đó. Mỗi ng quan điểm khác nhau nhg đâu phải mấy ai có cơ hội lên trên đó chứ, đúng k bạn? Đc ngắm cảnh trên nóc nhà của đông dương......Dù sao bạn cũng nên tôn trọng niềm tự hào của mọi người.
  3. susungot

susungot Thành viên mới

Nhân bàn về mấy cụ bà người Nhựt e có cái VD thế này:
    Bản thân e đây về trước 7,8 năm nào có biết là leo đc lên Phan đâu.Chỉ biết nước ta có dãy HLS trải dài hùng vĩ,có đỉnh Phan cao nhất ĐD thôi.Sách vở thiếu thực tế nó thế ! Vậy mà một ngày kia iem đọc đc một tờ báo viết về một cụ bà VN gần 60 tuổi mà leo Phan tới 4 lần rồi.Hồi ấy học cấp 2 trường huyện nào biết net là quái gì đâu,đọc xong đành cắt báo ra rồi..làm mất...ai mà biết có tour nọ đường kia !
    Từ lúc nào đó quên đi cái giấc mơ ấy và.....một ngày đẹp giời tháng 10-2006 e thò chân vào cái box này.Thấy nào là F69,BIF304.....mà chả biết là jì.Sau mở to mắt đọc kĩ mới hiểu là họ đã đi Phan rồi.Thế thôi,đến lúc ấy lại thấy cái ước vọng ngày nào sôi sùng sục !
    Cuối tháng 11 e theo đoàn Fan Mùa Đông lên đường với balô chỉ hơn 2kg toàn đồ phụ nữ.
    Vâng,e mất hai đêm ko ngủ trước khi đi vì lo mình ko đủ sức,sợ mình phải bỏ cuộc giữa chừng,ngại mình làm chậm cả đoàn...
    Vậy mà,nhờ ơn giời và mấy anh Porter e lên đến đỉnh không mấy khổ sở trừ nỗi sợ hãi từ mấy con vắt làm rơi bố nó quả kính cận mang theo !
    Thế thôi,e lên đến Phan không hò hét như mọi người,cũng chẳng sướng như e tưởng lúc ở nhà.Vậy e thấy gì?Thấy cái chóp bia đá thay vì chóp nhôm.....
    E ko tự hào à? Ko yêu nước à?Có chứ,e yêu nước chứ nhưng ko có nghĩa là e fải tự hào lắm lắm khi đặt chân lên đây.E cũng chẳng coi thường ai thấy sướng vì chinh phục đc Phan cả,mỗi ng một cảm nhận,kệ thôi ! E chỉ có mỗi suy nghĩ là : mình cũng trâu phết.Ai đó nói với e là : hạnh phúc là trên đường mình đi chứ không fải là cái đích (nói nôm na thế thôi,quên rồi).Vậy thôi,cái gì đẹp e thấy rồi nhớ mãi,cái gì anh guide bảo ko đc vứt e ko vứt,chỗ nào mấy anh ấy bảo...ấy đc thì..e ấy....
    Và e chửi bố cái bọn nào xả rác lung tung,gài mìn không đúng chỗ,viết bậy linh tinh,gắn biển bừa bãi lên trên ấy đấy!
    Củ mạ nhà chúng nó !
    Giừ lên Phan phải nộp tiền rồi,tiền đường tiền lán ngủ,nộp cả 2k tiền nhặt rác nữa.Các con giời lên ấy tha hồ mà xả rác đã tay.Cứ đi một đoạn lại thấy cái biển "viettel,hãy nói theo cáh của bạn" sờ sờ ra,có đi một mình cũng chả sợ lạc đường.Vài năm nữa thôi Phan kia còn gì là "vẻ đẹp tiềm ẩn" nữa,thành bố nó cái mỏ lộ thiên cho ng ta kinh doanh du lịch rồi.
    Vậy thì các bác nào đi rồi hãy cố mà giữ lấy niềm tự hào chinh phục đỉh cao.Còn bác nào chưa đi thì nhanh chân lên hoặc ...đừng đi nữa kẻo lại hẫng quá mà đập đầu vào cái chóp bia khóc ngất !!
    Mời các bác tiếp tục trình bày quan điểm !
  4. zorion

zorion Thành viên mới

Bạn này hay nhỉ! Các cụ bảo trăm nghe không bằng mắt thấy, bạn hãy leo một lần đi rồi về phát biểu tiếp.
    Còn về những điều bạn nói tớ có đôi lời của một người đã từng leo Fan thế này:
    1. Đoàn tớ đi dịp đầu tháng 12/2006 (cũng chưa lâu lắm), tớ không thấy có chuyện rác rưởi, bom mìn tứ tung, ống bơ vứt bừa bãi như bạn nói. Tất cả những người bạn tham gia leo FAN của đoàn tớ đều có ý thức rất cao trong chuyện giữ gìn vệ sinh môi trường, không vứt rác bữa bãi, bao giờ cũng để một chỗ cho Porter họ gom lại đốt trước khi nhổ trại.
    2. Việc leo Fan đối với những người có sức khỏe tốt quả thật là không phải là việc quá khó khăn vất vả gì, nhưng tớ biết có những người trong đoàn tớ việc leo được lên đến đỉnh FAN là một kỳ tích đáng được trân trọng và tự hào. Bạn đã bao giờ leo núi trong gần 4 ngày trời với cái chân nhức đến tận óc chưa? Bạn đã khi nào chứng kiến người bạn đồng hành của mình mặt tái mét, cắt không ra một giọt máu vì bị tụt huyết áp và bị cảm lạnh mà vẫn gắng gượng để không gục xuống và vẫn lê từng bước đi tiếp chưa? Nếu bạn chưa từng làm được những điều đó thì xin bạn đừng vơ đũa cả nắm như thế! Cá nhân tớ thấy chỉ riêng việc quyết định leo Fan thôi là đáng tự hào rồi, chẳng mấy người đủ dũng cảm để từ bỏ những tiện nghi xa hoa của Tp để lên rừng ở núi chịu đói, chịu rét, chịu mất ngủ như các bạn leo Fan đã làm.
    3. Bạn cũng không nên nói tuổi trẻ bây giờ ẻo lả..này nọ. Trong số những người bạn leo Fan của tôi, có nhiều người trẻ tuy mới là SV thôi nhưng tôi thấy các bạn ấy rất năng động, giỏi giang, có ý chí. Và có nhiều người là giám đốc của các doanh nghiệp... vì vậy bạn không nên đánh đồng như thế, không thể lấy số ít làm đại diện cho số đông được bạn ạ.
    4. Cuối cùng thì các cụ nói "tôn trọng người là tôn trọng chính mình". Vì thế tôi mong bạn suy nghĩ chín chắn trước khi có những lời nói thiếu tôn trọng người khác như thế!
  5. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

XDTV đâu rồi xuất hiện đi nào.....................
    "MỘT MÌNH CHỐNG LẠI BOX DU LỊCH"
    Nhanh chân mà chạy không là vỡ đầu đấy!!!!!!!!
  6. Disasterpiece

Disasterpiece Thành viên mới

Oh cái vấn đề này nó là muôn thủa rồi bạn ạh. Có lần tớ leo lên đến chùa Đồng - Yên Tử và thấy ở sườn núi fía dưới người ta vứt rác rến nhiều như bãi rác Thành Công. Thói quen của người Việt Nam là như vậy, đến linh thiêng như thế người ta còn ko sợ huống chi 1 cái xó rừng như FAN. Hô hào suông là ko có tác dụng đâu. Chính vì thế mà mỗi người leo FAN đã phải nộp tiền và trong đó có phí về sinh để có những anh kiểm lâm đi dọn rác. Sự thật là như vậy
    Vì thế mà mình thấy việc này cũng ko đến nỗi nghiêm trọng lắm đâu, cái ji` cũng có cách giải quyết của nó !
  7. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

đồng ý với bạn này ...hakhoai cũng điêu y như chủ topic, ko khéo 2 nick nhưng cũng chỉ là 1 người.
    nghi ngờ nhất nick hakhoai này chịu khó vào bơm vá lắm, ko đồng bọn thì cũng chính chủ copy :)
  8. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Thôi xong, nghe con em nói thấy không leo nhanh thì mất cảm giác được đi trong rừng rú hoang sơ roài. Nhanh chân leo thôi không thì tiếc đứt ruột ra mất.
    ALo, bác nào định leo Fan trong thời gian tới ơi em với, kéo em đi cùng mấy.
  9. lang_tu_cong_nghe

lang_tu_cong_nghe Thành viên mới

Tôi hỏi bạn 1 câu: Tự ái là Tốt hay xấu?! ....bạn có dám và đủ can đảm gặp tôi để tôi mắng bạn là" gái thiếu muối i ốt không"?!... Xin lỗi nhé, bất kỳ người nào dù là thiểu năng trí tuệ, tôi không bao giờ chửi người ta là "Đồ ngu". ngc lại, tôi luôn hiểu cái tự trọng tối thiểu của người ta!. Không có ai ngu cả, chỉ có người biết và chưa biết. Nếu tôi gặp bạn, thì tôi sẽ nói một câu rất tôn trọng " Bạn chưa leo Fan nên bạn chưa biết đấy thôi" Chứ tôi sẽ ko nói " Đúng là đồ ngu, chưa leo Fan biết cái gì mà nói".
    Trên Box Du lịch, tôi không chê trách bạn phê bình về chinh phục này với kia, tôi chê trách bạn...tại sao bạn cứ hạ thấp cái lòng tự trọng của các bạn đã leo Fan. Bạn hạ thấp người ta thì người ta hùa vào xỏ xiên bạn cũng phải thôi.
    Và thêm nữa " nếu AnhemnhaFan...khiêm tốn quá, thì...liệu bạn có ý tưởng để lập ra cái Topic mà bạn đang có không?! ...hay là bạn tự "đẻ con" được mà không cần trợ giúp?!.....bởi vậy...đừng nên xúc phạm tấm lòng của họ quá, hãy để họ tự do phát ngôn trong phạm vi cho phép..nếu không...thì các mod không có việc để làm.
    Tóm lại, lời khuên của tôi là : bạn nên chịu khó tìm và đọc bài để lôi ra ánh sáng nhưng kẻ nào " Nổ to quá, láo quá" để châm chích. chứ đừng lôi cả đống AnhemnhaFan để xúc phạm họ, vì tất cả bọn họ ko như bạn nghĩ. Nếu bạn thực sự thấy suy nghĩ của bạn nông cạn, thì bạn nên " uốn lưỡi 7 lần" trước khi phát ngôn. Thông cảm vì tôi nặng lời, cũng đúng thôi vì cho đến giờ này bạn ko hiểu tại sao bạn bị công kích nặng nề thế.
  10. XanhDoTimVang

XanhDoTimVang Thành viên mới

@ lang_tu_cong_nghe: Bạn nên về ăn thêm muối I-Ôt và đọc lại chủ đề của topic. Sao bạn lại cứ gán ghép chính mình vào hai chữ "Đần Độn" à quên, hai chữ "Đồ Ngu". Ở đây là tôi nói đến một số người, một số người thôi bạn ạ (hình như tôi chưa nói ai là đồ ngu cả) và tôi thấy bạn cũng là một người trong số đó.... thế thôi..........
    Còn về bản thân tôi, tôi sẽ vẫn có ý định trèo Fan khi có thể và chưa khi nào từ bỏ ý định đó.....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa