1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi Thành Viên Của Hội gà 81 VIỆT NAM !!

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi 971, 30/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 971

971 Thành viên mới

Gửi Thành Viên Của Hội gà 81 VIỆT NAM !!

Thưa các bác gà , tui cũng là 1 thành viên cầm tinh con gà , gà HP . Trước việc tách box thế này thì tui không có nhận xét gì cả , bởi "mọi sự so sánh đều khập khiễng", chỉ muốn nói những điều mà 1 con gà như tui nghĩ về hội gà mà thui , nếu có gì hông phải , xin các bác bỏ quá !!
    Có người thích, có ngưòi không thích việc tách box này , nhưng tui thì thuộc trường phái không thích vì theo tui , chúng ta đều là gà , và giao lưu với nhau qua TTVN , vậy nên dù seo đi nữa cũng là gà VN và TTVN là diễn đần để những chú gà như chúng ta gáy , gáy cho tất cả gà 81 nghe (cũng có thể là khỉ và chó , heo nữa ) tiếng gáy càng xa thì chúng ta lại càng nhiều bạn , mà khi đã nhiều bạn rồi thì diễn đàn gáy cho cho tất cả những chú gà VN phải lớn là tất yếu !!!
    Bây giờ tách box ra , phải chăng là có sự chia sẻ giữa đàn gà ?!? Các bác gà bây giờ chỉ muốn gáy cho các bác gà cùng 1 chuồng nghe thôi seo ?! chắc không phải thế chứ ?! Tui cũng có đọc một số bài nói về lí do của việc tách box này , bài mà tui nhớ nhất là có bác nói là "trưóc kia muốn vào box của HP thì phải đi qua box của HN "?! Theo tôi thi chẳng có box gà nào của gà HN cả , chỉ có 1 box duy nhất đó là box gà 1981 , chẳng qua là trong box gà 81 các bác gà HN hơi chăm chỉ post bài , hay đúng hơn là thành viên gà Hn chiếm phần lớn trong hội gà , nên số bài viết về số lượng có vẻ nhiều hơn bài viết của các bác gà HCM Và HP , đấy cũng là lẽ tất yếu , bây h chúng ta vẫn thấy sau khi tách box . Còn nếu các bác có bài mới post lên , bài mới thì nó nằm ở ngay đầu trang cơ mà , đâu có ảnh hưởng gì đến tình hình thế giới ?!
    Còn nếu lí do là trong chuồng gà lớn vậy không phân biệt được gà của vùng nào thì cũng không phải , vì các bác đều co title cả , và ít nhất là trong thời đại chat tràn ngập thị trường này thi chảng lẽ các bác gà lại không ít nhất có đuợc cái YM ID ?! Vậy là chúng ta có thể liên lạc rồi , còn nếu thông báo tin tức họp hành hay nhậu nhẹt (như gà HN ) thì post lên , anh em gần xa đều đọc được hết (vui phết ) biết đâu đó lại là phong trào để gà cả nưóc có thể giao lưu ?! thế thì còn gì bằng phải không ạ ?!
    Nói chung lí do thì nhiều , để phân tích được hết thì mình thui không thể , đó chỉ là cách nghỉ từ một thành viên hội gà như tui thui , cách nghĩ của nguời không thích việc tách box này . Tui biết các bác thích tách cũng có lí của các bác , vậy nên tôi không có bàn đến vấn đề ai đúng ai sai ở đây , điều mà tui muốn gửi đến gà 1981 VIỆT NAM đó là đã là : đã là gà VIỆT NAM thì ở đâu chúng ta cũng chỉ chung 1 chuồng gà VN , hãy giao lưu và cất tiếng gáy của các bác cho mọi người cùng nghe , thêm 1 người bạn , bớt muôn phần gian khó !! Đó là lí do mà tôi tham gia vào hội gà 81 trên TTVN , con thực sự các bác là gà ở đâu thì chính các bác biết rõ , và các bác cũng có thể nói cho nguời khác biết được , phải không ?!
    Hy vọng là sẽ chỉ có 1 hội gà 1981 duy nhất !!!

Thanh Vien Hoi Ga 1981

Cuoc song that diu dang !!
  2. kinkin

kinkin Thành viên quen thuộc

Bài viết rất hay , rất cảm đông
    Hãy nói E: Em! Hãy nói X :xin! Hãy nói C:Chịu! Hãy nói T:Thua! Nói gì?:Em Xin Chịu Thua :
    kinkin