1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi từ nơi xa lắm và....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chinhrphong2, 26/12/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chinhrphong2

chinhrphong2 Thành viên rất tích cực

Giờ mới biết, dấu ba chấm là gồm ba dấu chấm gộp thành!:-)

(tiếp )

:-)

Trưa nay, ngồi ăn cùng, 'tư vấn" em Mùi:
    -- Mùi ơi...
    -- Dạ....
    -- Chuyện lụy tình ấy....
    -- Vâng....
    -- Đừng nghĩ về dấu ba chấm nữa nhé....
    -- (lườm lườm, mím môi):-)
    -- Ko có hy vọng gì về chuyện ấy nữa nhé, em nhé! Thật đấy!:-) Thà một lần nữa chấp nhận dấu chấm thôi. Vật vã làm gì để mà theo đuổi một hy vọng nặng chĩu thế. Dấu ba chấm có khi lại là nỗi đau như ba lần dứt tình cộng lại cũng nên! Nhé, Mùi nhé?:-)
    -- V...âng ...âng....( kéo hơi dài và rất chi là khẽ:-)).

Tự nghĩ, thế là mình cũng tận tình với em ấy trong chuyên lụy tình; để sau đỡ buồn vì biết mà ko nói cho em ấy biết....:-)
  2. chinhrphong2

Hôm nay phải đi ăn trưa sớm, sáng mai chia tay với mọi ng ở đây rồi! Tháng ngày cứ vùn vụt .... Ngày Hôm Qua thì níu giữ, lưu luyến, chẳng muốn ròi xa; còn Ngày Mai thì đôn đốc, gọi mời, chờ đợi.....:-)
    --- Gộp bài viết: 15/01/2016, Bài cũ từ: 15/01/2016 ---
    Mới biết nhau 2 tuần lễ mà lúc nãy, chia tay mấy em, em Pơ loong Hia cứ cầm tay lắc mãi ko muốn buông ra, như muốn khóc òa. "Dịp nào vô nữa, anh Phong và mấy anh chị nhớ ghé chỗ chúng em nữa nhé. Hôm nay chỉ có mấy cái vòng tay này thôi....". Nhìn các em sẽ ở lại đây, ở lại quê hương này, rừng xanh và núi cao này; cả đoàn ai nấy thấy bỗng dưng lưu luyến lạ thường. "Khi ta đến, đất chỉ là nơi ta ở/ Khi ta đi, đất bỗng hóa tâm hồn" là thế đó chăng?
  3. chinhrphong2

Về đến HN là có ngay nhiệm vụ- chế tạo quà cho các cháu yêu.:-)

Số là, 14h30 về đến nhà. Chị Hà Đông gọi, cậu đến Cty 2 của cậu xem thế nào, nghe mấy chị chỗ chị bảo, mới có "quà" mới, nóng bỏng tay cho các cháu đấy!
    16h, có mặt tại tầng 9 của Cty. Thì ra là sản phẩm vừa ra lò chiều hôm qua- duy nhất tại VN, chưa đâu kịp sao chép, phù hợp cho các ông bố, bà mẹ thương yêu những đứa con, có tên "Món Quà Cho Con & Cho Thời Kỳ Đỉnh Cao Của Cuộc Đời".
    Sáu món 'quà" cho bé Vũ (5 tuổi) và bé Mây (2 tuổi) đã được cậu Phong của chúng chế tạo trong 45 phút! Ngày mai sẽ trình mẹ của chúng để chọn ra 2 món nào ưng nhất! :-) Biết đâu được, có khi mẹ chúng lại từ chối hết và bảo, "cậu chế tạo lại món khác đc ko?". Vì yêu thương các cháu , khi ấy, có lẽ cậu chúng chắc sẽ vẫn phải "vâng, vâng...' mất thôi! :-)

Em B. cũng có bé 2-3 tuổi. Ko biết có cần thứ 'quà' này cho nó ko để Phong còn chế tạo luôn?:-)
  4. lutin

lutin Thành viên tích cực

Sao không tự "chế tạo" một đứa bé cho mình?
  5. chinhrphong2

Quà cho các cháu yêu....:-)

1- Quả nhiên, mẹ của hai cháu Vũ, Mây nhìn qua 6 món quà của cậu chúng mang lại, phán ngay, " Cậu sửa lại món ...món này một chút đi. Vẽ cái ô to thêm chút nữa cho các cháu. Cậu biết tính chị xưa nay thế nào rồi, còn gì nữa.... Sửa ngay đi, cậu Phong nhớ". He...he... :-)thật là nhanh, gọn và dễ chịu! :-)

2- Mấy mẹ trẻ ở cơ quan cũng nhao nhao lên, 'Phong ơi, làm ngay cho bé nhà tớ nhé", "Chú Phong phải ưu tiên cho 2 bé nhà chị trước đấy nhá", "Bác Phong ơi, bé nhà em mới 7 tháng tuổi, có thể dùng quà nóng bỏng thế của bác được không?"..... Được chứ! Từ 1 tháng tuổi đến 15 tuổi là rất hợp với quà này! He...he.... :-)hết chui rừng thẳm, leo núi cao; giờ lại bấn loạn vì quà cho các cháu yêu!:-):-D
  6. chinhrphong2

Rét....:-)

Rét hôm nay gọi là rét ngọt đấy. Nó là cái thứ rét đậm và khô, trời ít gió, như thấm vào da thịt ng ta, rất là ô...k...ê.... He...he....:-D

Mà sao lắm thứ rét trên đời thế nhỉ?
    Rét buốt. Rét đài. Rét lộc. Rét Nàng Bân....:-)
    Lại còn là Rét đậm, Rét hại, Rét Chết Trâu... nữa chứ!:-D:-)

Có những người buồn cười lắm cơ. Rét thì mặc rét, cứ cười đùa ầm ĩ. Rồi, rét cứ kệ rét, vẫn đi lại đó đây về toàn những miền xa ơi là xa.... He...he....:-)
  7. hanhan86

hanhan86 Thành viên tích cực

hjhj hình nahr hài hưuớc thật đây
  8. chinhrphong2

Đi về miền xa ơi là xa....

Thật mà, ko những xa mà còn là rất xa, xa hun hút ấy. Chả thế mà đi mãi mới tới và cũng đi mãi mới về đc nhà, về HN ấm hơn....
    Đã bảo mấy đứa, 'làm gì phải chờ đến Tết mới đi chơi cơ chứ. Trời đất lạnh hiếm có thế này, ai nấy vẫn thư thái thế này, sao ko đi luôn?". Thế là đi.... Em Mùi, em Vui, 2 người nữa và mình. Cả lái xe là 6 người. Chiều nay, quay về, dân bản bảo, có hai cái đầu trâu và tám cái chân đấy, ưng thì cứ mang về, ko lấy tiền đâu. Nể bạn yêu, nhận một đầu trâu và hai chân cho nhà em Chi thôi (vì nhà em có quán ăn). May là xe mới, nên cứ chạy bon bon một mạch....:-)
    Trên đường về. Em Mùi bảo, làm gì phải chờ với chả đợi, ngày nào nghỉ mà được đi chơi xa, lại vui vẻ là Tết rồi, anh Phong nhỉ?
    Em Vui thì líu lô suốt chặng về, hết hỏi thưởng Tết của cơ quan, lại hỏi về chỗ nào có tranh ảnh đẹp để mua; rồi thì hỏi mấy zai đẹp của đối tác hôm Thứ Sáu vừa rồi....:-)

Còn em mình....
    Em mình có việc về quê. Nãy gọi, em bảo, hôm nay là con rùa rồi; rùa trong hang, ko dám ngoi lên mặt nước, sợ lạnh lắm....:-) Đành chúc Rùa được ấm áp trong chăn. Còn dặn thêm, Rùa nhớ thu luôn cả bàn tay vào chăn nhé, kẻo lạnh đấy!:-p Rùa cười hí hí, "cảm ơn ạ". Rùa bảo, sáng mai phải chào cờ, nên cần phải đi sớm hơn đấy, còn lại mấy việc khác thì cứ 'ngô gia tự" nhé, nghĩa là Phong cứ tự làm thôi, ko trông chờ gì sự tham dự của Rùa nữa! Đành cũng cười với Rùa, "ừ... Rùa cứ yên tâm!".:-)
  9. chinhrphong2

Trưa nay gặp một em cũng bị xem là "Rùa", nhưng đang thất tình....:-)

Số là trưa nay phải tiếp khách. Mọi người về trước, như tình cờ hai em "chân dài ngoằng" bên đối tác nán lại, chắc vì vui chuyện với nhau. Em Thảo Ly , 29 tuổi, vui vẻ, luôn tươi cười vì mới đi làm lại sau kỳ nghỉ sinh con; còn em Hải Ngân thì mặt buồn rười rượi. Ngân kể vừa chia tay người yêu, vì người yêu chê em ấy chậm chạp và không được xinh lắm vì hơi béo. "Nó" cứ gọi em là Rùa, nói như Rùa, nghĩ cũng như Rùa!:-) Em Ngân bảo, em bị tổn thương rất là sâu sắc và em dùng đến những lời lẽ, từ ngữ hết sức nặng nề để nói về đàn ông hiện nay, 'lũ đàn ông...", "ko thể tin lũ ấy..." vân vân và....:-) (Cũng thầm thoáng nghĩ trong đầu, hay là em này ko có bổ và anh em trai; nhưng cũng kịp dừng lại, thấy chưa thể nói ra! Hi...hi...:-)).

Trong đầu khi ấy cũng thấy hình thành mấy ý: "Em thất tình là đúng rồi! Em sẽ còn phải thất tình thêm nữa đấy!".:-)

Người con trai yêu cầu người yêu phải xinh, ko đc béo và nhanh nhẹn, có thể sẽ là người con trai chưa từng biết tình yêu thực sự ra sao!

Người con gái chỉ nhìn thấy những gì xấu xa của đàn ông, chỉ biết thế giới đàn ông là lũ này, tụi nọ là người con gái chưa từng gặp một người đàn ông thực sự nào!

Em Hải Ngân dù thế nào cũng sẽ vẫn cần được yêu, nhỉ? Mà đã gọi là yêu thì cần biết chấp nhận nhiều thứ- có thứ ưng ý, có thứ chưa ưng ý, đúng ko?

Tranh thủ nghĩ về em Hải Ngân, sau cả ngày bận rộn, mà thấy cũng vui vui. Dù sao, chắc em ấy hơi tin cậy mình thì mới chân thành kể cho mình nghe thế.... :-)Hi...hi....

Dầu sao, em Hải Ngân vẫn cần được yêu, nhỉ?:-)
  10. chinhrphong2

Hạnh Phúc chỉ cách một tầm tay với thôi mà....:-)

Thật mà! Trời rét sâu và đậm ngoài kia là hiếm lắm, nên ko ai dám nói sai đâu!:-)
    Nhưng có thể, ta sẽ ko thể với tới được.
    Tại sao?
    Tại vì thường ng ta hay tự ám thị rằng, hình như mình vẫn thiếu một hoặc một vài thứ gì đó thì mới đủ để đứng lên hoặc vươn lên, với tay về phía Hạnh Phúc.
    Có em thì đã có chồng, nhưng vẫn e dè vì mình ko xinh bằng bồ của chồng.
    Có em thì giầu có, mấy cái nhà, cái để ở, cái cho thuê, nhưng lại e dè vì mình hình như ko được lãng mạn, chả biết văn thơ gì.
    Có em công việc vất vả thì lại nghĩ, giá như số mình đẹp hơn, mình đã dám thổ lộ nhiều hơn với anh ấy.
    Có em thì ái ngại mình ko còn trẻ trung gì nữa, có chín chắn hơn, nhưng lại kém tươi tắn hơn lũ đôi mươi.
    Vân vân và vi vi....:-)

Chỉ là một tầm tay với mà ko thể chạm được....:-)
    Cũng còn là tại vì ta chưa dám sống với những gì ta đang có?
    Cũng còn là vì ta cứ vô tình mà chạy hoài, chạy mãi theo đuôi những định kiến và giá trị ngoài ta mà có khi chỉ là Số Không Thực Sự của ng khác?

:-)