1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gửi Zorzo

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tomatovn2, 30/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. V4nV3o64

V4nV3o64 Thành viên mới

tất nhiên là bác tham gia 7 năm nhưng vài bài viết trên đầu ngón tay thì bác còn phải xấu hổ với nhiều người chứ ko riêng gì Zorzo cả...
    @em thì biết cobehanoi84 đã tham gia tích cực trên nhiều box, có ích hơn cái bác Zorzo này hay ko thì chưa có cơ sở khẳng định, nhưng ít ra bác ấy cũng ko có kiểu giọng khinh người mỗi lần nhắc nhở thành viên...trình độ thì chả biết bác hơn người ta ở cái điểm j, nhưng xét về độ tinh vi tinh tướng thì cũng nể!!! (bác ko nhớ bác nhắn tin gì cho em thì có thể xem lại PM đi nhé)
    Mình ghét nhất hạng người cậy quyền post 1 bài sỉ nhục người ta xong rồi lock topic, để cấm người ta phản bác...ai chả có lúc này lúc khác nổi hứng post 1 topic nào đó (có thể là ko phù hợp)
    thì xoá đi hoặc lock lại nhưng bỏ ngay cái kiểu khinh người ấy đi nhé...nick của người ta có cái màu vàng vàng hay ko ko đến lượt bác có tư cách nói, bác xem lại chính mình đi rồi lần sau hãy mở mồm phát biểu nhé
  2. shuteup

shuteup Thành viên mới

Thà bác spam còn hơn phát biểu linh tinh!
    Em chẳng thấy mod lạm dụng hay bon chen gì ở đây. Cá nhân em thấy các mod làm việc rất có trách nhiệm.
    Tuy nhiên trong quá trình làm việc, giữa mod & mem có những bất đồng quan điểm, em nghĩ 2 bên nên tìm cách giải quyết theo hướng tích cực.
    VD trong trường hợp này, cobehanoi muốn lập 1 topic vui vẻ cho anh em xả stress. Zorzo thì muốn bảo vệ sự trong sáng của diễn đàn (theo quan điểm của bác ấy) và ngăn chặn những vấn đề ko hay có thể xảy ra cho thành viên. Em nghĩ mục đích của cả 2 đều là tích cực, vậy mỗi bên thông cảm với nhau một chút. Hai bên cùng lùi 1 bước thì đường quang trời tạnh.
    Nói thật là em xem cái ảnh bác cobehanoi post thấy cũng hài hài. Cơ mà box này lắm người qua kẻ lại, nhỡ ra chuyện bé thành to thì bác chịu trách nhiệm thế nào?
    Được soikon sửa chữa / chuyển vào 10:25 ngày 30/10/2008
    [/quote]
    Bác yên tâm đi không phải lo vấn đề trách nhiệm, bạn ấy đã dám đưa ảnh đó lên thì no vấn đề. . Đành là làm việc có trách nhiệm nhưng bác Zorzo cũng nên xem lại.
  3. rome81

rome81 Thành viên mới

có câu chuyện này hay lắm :
    1 vị quan văn đến 1 làng nọ . 1 thằng bé tỏ ra rất hỗn xược với vị quan đó . Ông không trách mắng nó . Người ta hỏi vì sao ? ông im lặng . ông cũng không khuyên răn chỉ bào để nó bớt hỗn xược đi và trở nên tốt hơn . Rồi 1 vị quan võ đến làng đó . Thằng bé quen thói hỗn xược được đằng chân lân đăng đầu lại hỗn xược với vị quan võ đó . Ông quan võ đó chém đầu thăng bé luôn .
    Ông quan văn được thông báo về việc thăng bé bị giết bèn nở 1 nụ cười .
    Bác ah , em cũng đang rất không khôn ngoan khi o phải việc của mình nhưng lại vào đây post bài .
    Bác mất công làm gì đi dạy khôn ngwưòi không đáng dạy khôn .
    ttvnol cũng có phải máu của mình đâu .đây chỉ là 1 công cụ , hết giá trị sử dụng thì vứt bỏ không nuối tiếc. Bác vào post bài trong ttvnol chắc phải có mục đích . Họ lock nick hay close topic của bác thì bác reg tạm cái nick khác , chỉnh xửa lại 1 chút nội dung và post lại . Sau khi có được thông tin phản hồi cần thiết thì đường ai nấy đi .
    chẳng nhé trên đời này ngưòi khôn đang quá thừa hay sao mà lại phải đi tạo ra thêm lắm thằng khôn ngoan làm gì ?
  4. invisible13

invisible13 Thành viên quen thuộc

Mod dumdum làm việc tích cực quá. Hé hé.
    Các bác tranh luận thì cũng Tư Duy một tí, đừng nặng lời chửi bới, không lại mất hay, tốn công mod xóa bài.
  5. V4nV3o64

V4nV3o64 Thành viên mới

em thấy bác wu_min này toàn ăn nói kiểu quá spam (stupid post) như thế này mà ko cho vào ngồi trong list locked membs đi cho nhanh, hay là chỉ vì ủng hộ mod mà ko bị mấy cái dòng chữ "bài biết của bạn có nội dung ko phù hợp với quy định của diễn đàn...chờ giải quyết"
  6. shuteup

shuteup Thành viên mới

Dạo này nhiều vấn đề nóng hổi ghê ! Hay lại tổ chức bình chọn mod như kiểu Miss muare hey ??
  7. bin1hp

bin1hp Thành viên mới

Tầng lớp trên bảo vệ nhau ghê quá, thấy mem chửi phát là xóa bài rồi hạn chế ngay. Việc gì phải làm thế cứ để đấy cho dân tình đọc. Post lại hộ tomatovn sau khi đã lược và thay đổi hết những từ nhạy cảm.
    Có 1 điểm chung là dân thể thao người to, tay to, chân to nhưng óc chỉ bằng hạt nho. Học hành thì chả đến đâu, ăn nói thì hàm hồ, tinh tướng, khinh người, chắc gì đã bằng được ai.
    Bác Wu_min thì khệnh nhất ở đây rồi. Mọi người xem bác trên tivi cũng có người khen bác giỏi, bác mạnh đấy nhưng chưa chắc đã coi bác là cái gì đâu, có khi chỉ là khinh bọn này vô học thôi. Cá nhân em chưa bao giờ đánh giá bác ngang hàng với em cả. Công việc bác chắc gì đã được bằng em. Tuy vậy chưa bao giờ em mở mồm em khinh thằng này rỗi việc, thằng kia rảnh rang như bác.
    Nghĩ bác cũng là người có tý tiếng tăm trên cái box Du Lịch này, ăn nói thế nào để mọi người không chỉ nể bác vì bác đi nhiều, khỏe mạnh mà còn biết tôn trọng người khác nữa, đừng khinh người như vậy, khác gì chửi cả cái box này rảnh rang, khác gì chửi các mod rỗi việc ( vì suốt ngày đi rình mò, thấy spam là xóa bài mà ), mình bác có công ăn việc làm
  8. thiendi83hn

thiendi83hn Thành viên mới

tôi thấy ý tưởng này mặc dù nghe có vẻ đùa vui, nhưng mà tại sao ko biến nó thành thật nhỉ...box du lịch này to hoành tráng thế sao ko bầu thêm mod để quản lý nhỉ (hiện chỉ có 3 mod)???
    Trong đội ngũ mod box này tôi thấy bác Tabalo có vẻ làm việc đúng trách nhiệm nhất...dumdum thì được cái nhiệt tình, nhưng mà có vẻ xử lý theo tình cảm, có phần hơi nể Zorzo...
    Sao ko bầu thêm mod để có việc gì các mod (ko cùng bè phái) xử lý mọi việc được công bằng???
  9. bin1hp

bin1hp Thành viên mới

cá là cái topic này chuẩn bị bị lock, ai cá gì nào ???
  10. peteyml

peteyml Thành viên mới

@bác Zorro: em cũng sinh hoạt ko chính thức ở box DL được mấy tháng. Em thấy bác là người có kiến thức rộng rãi, cách xử lý vấn đề cũng khá hợp lý, tóm lại là ok.
    Tuy nhiên từ vấn đề vừa rồi, em nghĩ bác nên sử dụng 1 nick riêng để post bài cá nhân (tránh việc 5 người 10 ý), còn nick Zorro thì dùng để ra quyết định thôi bác ạ.
    Nói chung, em ủng hộ bác.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa