1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Guide Hạ Long !!! Help me!!! 5*

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi noloves83vn, 31/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. noloves83vn

noloves83vn Thành viên mới

Guide Hạ Long !!! Help me!!! 5*

Pác nào guide cho em vụ đi Hạ Long vào cuối tuần sau sao cho hợp lý về time và money được hok ạ?

Em định đi từ HN tầm 9h (lý do cá nhân nên phải đi vào giờ đó). Bắt xe về chân cầu Bãi Cháy (mất dự tính tầm 60K/người và 3h30'' time).
    Đã đặt phòng ở hotel Spring nên gọi taxi đến đó cho chắc ăn.
    Time đến KS tầm 12h30-1h.
    Đi ăn trưa : (cho em hỏi ăn ở đâu mà ngon bổ rẻ và...gần)
    Sau đó chả biết làm gì nữa. Định thuê xe ngựa or xe đạp đi chơi với người iu ( 4 người đi mà).
    Đến đây em tịt. Mong pác nào có kinh nghiệm guide em kái nhá.
    Đi với bồ nên hok mún thành con gà

5* lun.
  2. Kimtaehan

Kimtaehan Thành viên mới

Nói ăn ở đâu ngon thì thú thật là mình không biết! Vì mình chưa thử tất cả các quán ở đấy, chỉ có điều đa số những nhà hàng, khách sạn mình ăn ở Hạ Long đều thấy rằng: đồ ăn dở, và mặn!!!
    Ở Hạ Long thì mình cũng chưa thăm thú được khắp mọi nơi, nhưng mình thấy thú vị nhất là lên tàu ra tham quan các hang, động.. trong đó cảnh đẹp, mà lại "giết" được thời gian.
    Bạn có thể ra Hang Sửng Sốt, hoặc đảo Ti-tốp tắm cũng được!
    Ngoài ra, các bạn có thể ra Tuần Châu để chơi, hoặc ở trong khách sạn để...sát phạt
  3. thuytien2004

thuytien2004 Thành viên mới

hi, ở đó toàn ăn tầm tầm như vậy thôi à mà 4ng ăn nên cũng ko lo lắm đâu,đơn giản mà,ra quán bình dân ý, nấu ăn cũng ngon như nhà hàng thui, đi ăn trưa về thì các bạn nên nghỉ 1giấc cho sảng khoái, chiều đi tắm và đêm ra Tuần châu xem Cung đàn nước or Cá heo, ngày hôm sau bạn mới nên đi thăm động ,các hang và vào bãi titốp tắm rồi về Vịnh và cbị về HN, trên đường về HN rẽ qua Hải dương ăn Gà.Hết 2ngày nghỉ cuối tuần rồi[:
    D]
  4. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Tui chỉ là lái xe nên không rành lắm nhưng chỗ ăn rẻ thì ở phố Anh Đào có 1 hàng cơm rang và phở Nam Định,nếu đi từ đường chính qua đèn xanh đèn đỏ chính rẽ trái vào phố đó thì hàng đó ở bên trái,ăn cơm rang ngon hơn phở,chỉ 15 ngàn là no còn 20 ngàn thì phải ăn cố mới hết
  5. tun2308

tun2308 Thành viên mới

theo em di HL theo chuong trinh nhu nay la hop!
    sang di tu 9h thi khoang 1h den noi, lam thu tuc nhap phong xong thi di an o nha hang KIM HANG ( dt: 033846809 nho la dat truoc nhe, khoang 100ngan mot suat hoac tuy theo thoa thuan) an xong ve khach san nghi ngoi, buoi chieu di tam hoac di dao o bo bien cung thu vi lam day( xin luu y la an gi phai hoi gia truoc cho tat ca cac dich vu ma bac muon dung). van de la thue xe dap doi thi don gian con bac muon thue xe ngua thi khoang 150 ngan mot vong hoac mot tieng gi do ( dt:0912088782). buoi toi bac di an thi len khu CAI DAM ma an, nhieu nha hang hai san lam gia cung hop ly bac tha ho ma chon ( nha hang PHO BIEN la lam an cung dc co uy tin) con chuong trinh ve dem thi di dao bien voi nguoi yeu con neu bac thich an choi va co dieu kien thi di san nhay o gan TUAN CHAU( cu goi taxi la ok).
    ngay hom sau thi bac di tham vinh, khoang 200ngan mot tieng toi nghi bac nen di 5hoac6 tieng di hang THIEN CUNG roi ra be mua hai san ma an, tuyet day! roi di ra dao TITOP ma vui choi co nhieu dich vu lam va co bai tam dep nua.( em nghi bac nen dat an trua o tren tau khoang 70-100k mot suat)
    buoi chieu ve khach san nghi ngoi,an toi roi ca 4nguoi di massages ( luu y massages lanh manh nhe, massages chan o CAI DAM, rat la tot day! o day chuyen cho nguoi nuoc ngoai.lam an rat tot co masssages MTV) roi vao TUAN CHAU choi xem Ca Heo va Nhac Nuoc.toi ve dao bo bien mat lam( neu moi nguoi co nhu cau an dem thi di taxi noi ho dua den cho an dem cua ba BEO o gan cong cho Vuon Dao cho co cay dua y)
    ngay hom sau len duong ve HN.
    chuc bac vui ve! di voi nguoi yeu la nhat roi day dung so truong cua em ( em ten HUNG dt:0989084083 bac co gi thac mac cu goi em giai dap cho,dung ngai.em o Ha Noi di choi nhieu chu ko phai codau nhe!)
  6. noloves83vn

noloves83vn Thành viên mới

Thanks tất cả các pác. Đã vote 5* rùi.
    Đúng là chả khó để tìm chỗ ăn nghỉ. Nhưng cái chính là em muốn tìm đúng chỗ sao cho hợp lý. Vậy là ok rùi, cảm ơn các pác nhiều lắm.