1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gullit, Van Basten, Bergkamp...và những hình ảnh đáng nhớ

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi haibk, 12/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haibk

haibk Guest

Gullit, Van Basten, Bergkamp...và những hình ảnh đáng nhớ

RUDD GULLIT

Khởi nghiệp tại Haarlem , thi đấu 91 trận, ghi 32 bàn thắng, Gullit được Feyenoord kéo về sân De Kuip năm 1982 khi mới 20 tuổi. Ba năm tại thành Rotterdam với 85 trận và 30 bàn thắng, Gullit đã giúp Feeynoord đoạt cú đúp năm 1984

Thời trai trẻ...​

Tới PSV năm 1985, Gullit đã có 2 mùa bóng cực kì thành công. Với 46 bàn thắng, anh trở thành cầu thủ dội bom của CLB đồng thời giúp PSV 2 lần liên tiếp đoạt chức vô địch Hà Lan. Một phong độ quá ấn tượng và Milan đã ko tiếc tay bỏ ra 6,5 triệu bảng đưa anh về San Siro, bản hợp đồng có giá trị kỉ lục thời bấy giờ.

Chiếc giày vàng cùng PSV​

1987, Gullit trở thành cầu thủ thứ 3 (sau Paolo Rossi và Platini) thâu tóm cả 2 danh hiệu "World footballer of the year" và "European footballer of the year" trong 1 mùa giải

QBV Châu Âu​

Mùa hè 1989, Milan tiếp Steau Bucarest trong trận chung kết Cúp C1. Gullit thể hiện 1 phong độ rực sáng với cú đúp (trong đó có cú vô lê tuyệt đẹp nâng tỉ số lên 3-0) giúp Milan thắng chung cuộc 4-0 và Gullit có chiến tích Châu Âu đầu tiên trong màu áo Milan.

12/6/1988, đội trưởng Gullit dẫn đồng đội ra sân chiến đấu cùng Liên Xô trong trận Chung kết Euro 88. Và chính anh đã đánh đầu mở tỉ số trận đấu, giúp Hà Lan thắng 2-0 và đoạt được danh hiệu cao quý nhất trong lịch sử bóng đá xứ sở hoa Tulip

Bắt tay đội trưởng Dasaev của Liên Xô...

...rồi đánh bại Dasaev mở tỉ số ​

5/1997, Chelsea đánh bại Middlesborough trong trận chung kết FA Cup và Gullit trở thành HLV đầu tiên ko phải người thuộc vương quốc Anh đoạt được Cúp FA

Con ngựa bất kham chạy mãi cũng chồn chân, một ngày mùa thu đẹp trời năm 2000, tại nhà thờ Jacob Obrechts thành phố Amsterdam, Gullit đã lên xe hoa cùng người đẹp Estelle Cruijff. Chúc anh hạnh phúc!!!!!!!!!!

Được aja_bar sửa chữa / chuyển vào 22:32 ngày 12/04/2005
  2. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

oài .. chú Gullit của cháu dạo này đầu tóc gọn gàng nhỉ .. dòm người thì có vẻ phát tướng ra (giống cháu quá )
    cơ mà Estelle Cruijff thì có họ hàng gì với Johan - ông của cháu ko ạ? hị hị .. các bác thông kủm,, chuyện đời tư đời teo của các chú, các anh í cháu được cái ít khi để tâm để ý (.. thế nên người ta vợ con đầy cửa chật nhà rồi mà có đứa vẫn cứ nhắm mắt nhắm mũi đâm đầu vào đòi yêu )
    nữa cơ .. bác nào có cái ảnh chú Rijkaard nhà cháu gửi gắm ít nước bọt vào cái bản mặt câng cáo của con chồn hôi Voller ko? Cho cháu, cháu phóng to, in ra, dán lên tường .. nhớ lại cái kỉ niệm hồi bé, cứ đứng giữa nhà fun nước bọt fì fì .. bị phạt khoanh tay úp mặt vào tường rồi mà vẫn tiếp tục fun
  3. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Cô dâu xinh quá, vài năm nữa mình cũng đc như thế nhỉCháu gái nhà Thánh Jo đấy
    Topic này giá mà đc nối tiếp vào topic đã đc đính "những huyền thoại......"thì hay hơn........nhưng có lẽ haibk muốn tập trung hơn vào 3 nhân vật này đúng ko
  4. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Tớ trả nhời bạn chickie bie nhỉ Estelle Cruyff là cháu của Johan Cruijff là vợ hiện tại của bác Ruud Gullit , kém Ruud 15 tuổi, là vợ thứ ba của Ruud Gullit , Ruud đã có 6 con với 3 người bạn đời [r32) ,con số cũng nhiều đấy nhỉ . Mong anh Beast có bác nào biết rõ hơn về những mối tình dang dở của Ruud Gullit cho mọi người biết với.
    Bạn chickie có thể đọc thêm ở bài này nhé :
    http://observer.guardian.co.uk/osm/story/0,6903,1140751,00.html
  5. xtophertran

xtophertran Thành viên mới

hì hì hì, em cũng mới biết, 0 ngờ thần tượng của mình cũng dữ dội nhĩ.("No one says the word ''Yes'' quite like Ruud Gullit" ). Có điều chắc đó chỉ là cháu họ, 0 phải là cháu nội hay hay cháu ngoại của thánh Jo chứ mọi người vì em tính Jordi cũng mới 30 mí à, 35 thì phải, sao có.......cháu nội ngoại nhanh thế được., hay là ngoài Jordi ra Johan còn có ai nữa???
  6. yo_hatsukoi

yo_hatsukoi Thành viên rất tích cực

Van Basten
    Luôn luôn thi đấu hết mình
    Cú ngả bàn đèn vĩ đại
    Vinh quang trong doi tuyen quoc gia
    Anw mungwf banf thangws
    Nhung ngay dau khoi ngiep
    Chiec cup C2 voi Ajax nam 1987
  7. yo_hatsukoi

yo_hatsukoi Thành viên rất tích cực

Cho mình xin lỗi vì đã gửi đi gửi lại 2 lần nhé.Vì lần đầu post ảnh mà