1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

H?i v? éTDé

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Muthafuka, 28/09/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Muthafuka

Muthafuka Thành viên quen thuộc

H?i v? éTDé

Xin h?i Nokia 8260 mua t?i M? dem v? VN có s? d?ng du?c không? Nokia 8210 mua t?i Vn dem sang M? có s? d?ng du?c không?
    C?m on các bác nhi?u
  2. kocotengica

kocotengica Thành viên rất tích cực

Thu?ng thì di?n thoai di d?ng ? VN không b? khoá mã (lock) nên mang sang các nu?c khác, l?p SIM Card là dùng du?c.
    Còn di?n tho?i mang t? nu?c ngoài thì thu?ng có 2 lo?i. 1 lo?i là b? lock (ch? dùng du?c v?i 1 cái SIM Card duy nh?t, ho?c dùng v?i 1 Network duy nh?t). Lo?i này mang v? VN mu?n dùng du?c, ph?i di Unlock (em cung chua di unlock ? VN bao gi? nên không bi?t giá c? th? nào). Lo?i 2 là lo?i nhu bình thu?ng không b? lock, mang v? VN xài du?c luôn thì ph?i.
    Bác Muthafa ch?u khó tìm hi?u v? cái di?n tho?i c?a bác d? bi?t có b? lock hay không nhá
    Em nói có gì không ph?i, các bác ch? giáo h? nhé.

------------------------------
    If you wish hard enough, long enough, anything is possible
  3. Muthafuka

C?m on bác k? k? nhi?u nhé. Bác dang ? Oz à? ? dó g?i b?ng cell v? VN có t?n không h? bác? Các bác dùng prepaid hay dùng cell d? g?i v??
  4. terrorist

terrorist Thành viên quen thuộc

à có nhi?u lo?i card l?m.
    Bây h r? thì v?n còn Xcom ho?c Vietline prepaid card d? g?i. 99 cent 1 phút. Nhung mà cái network c?a nó bây h chu?i l?m.
  5. kocotengica

kocotengica Thành viên rất tích cực

G?i b?ng Mobile v? VN cung ch?ng ph?i t?n l?m. Em dùng Prepaid thì g?i v? VN 1.4 AUD/phút
    Trong khi d?y n?u dùng fixed line c?a Telstra cung 1.4 AUD/phút. fixed line c?a AAPT thì cung 1.28 AUD/phút.
    Mà ch?t lu?ng g?i t? Mobile khá t?t, l?i ti?n. V?i n?i 1 cái Prepaid Card tr? giá 50 AUD ti?n g?i thì có th? mua du?c v?i giá 40 AUD trên khu ngu?i Vi?t.
    Dùng m?y cái card g?i v? VN nhu X-com, ET (Vietline em chua dùng) thì hic hic nhi?u lúc chu?i l?m, mu?n g?i v? mà không du?c. Mà ki?u t?t, dông ngu?i g?i, toàn b? ngh?n m?ch.
    Nên, g?i ít 5-15' thì em dùng Mobile, còn n?u lâu hon thì em dùng cái d?ch v? g?i theo Block 30' m?t ? di?n tho?i c? d?nh.

------------------------------
    If you wish hard enough, long enough, anything is possible
  6. Nguyen_Huy

Nguyen_Huy Thành viên quen thuộc

? melb cái 50 ti?n có th? mua 32 ti?n ? Footscray.
  7. Muthafuka

Ôi, các bác khoái nh?, ? Oz có h?i v?i nhau c?. Em ? dây ch?ng có ai ch? c?. 1AUSD=???USD
    em ? dây dùng prepaid c?a Sprint g?i v? Vn, mua cái card $20 thì g?i du?c 30 phút, t?c là kho?ng hon 66cent/phút.
    99 cent mà các bác nói là 99cent Úc dúng không ????
    Làmm on ch? giáo, em dang tìm du?ng cho ti?n t?i g?i v? VN d?t nh?t th? gi?i mà, hichic.