1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Lan - Niềm đam mê muôn thuở !!

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi aja_bar, 08/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goethe

goethe Thành viên mới

bác không hiểu ý em, cay cú khi hay thua 11m nên em nói thế thôi, từng trận thua của HL em phai nhớ hết chứ
    dù sao đá và bị loại như hồi 2004 thì đỡ tiếc nhất
    [/quote]
  2. xtophertran

xtophertran Thành viên mới

HL2004 là HL tôi thất vọng nhất và chán nãn nhất trong suốt mười mấy năm theo dõi HL.
    Đó là 1 HL yếu kém và ít sao nhất, thi đấu rời rạc nhất.
    Điểm sáng duy nhất là các cầu thủ đã chiến thắng được các cú phạt đền 11m.
    Nhưng tôi 0 chán HL96 vì tuy lúc đó mất đoàn kết và đá dưới sức nhưng lại có vô số sao bự, thi đấu nghệ sĩ, đặc biệt là Bergkamp và Jordi.
  3. White_death_new

White_death_new Thành viên quen thuộc

Jordi chỉ được cái ngoại hình nghệ sĩ chứ đá đấm có gì mà gọi là sao bự ?? Năm 96 thì có gì mà hay, Marc ở nhà xem tivi, Hà Lan mất khả năng tấn công ở cánh, nghệ sĩ như Bergy cũng ko phát huy được sức mạnh.
  4. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Euro 96 là chán nhất....Marc và F. Đổ bô đều chấn thương nằm ở nhà....Lốc cam thân yêu của tôi mà phải chơi chủ yếu là tấn công biên, ko thể chịu nổi
    2004 là một kỷ niệm buồn...Ko thể đổ lỗi cho số phận đc nữa, HL đã thắng bằng pen mà vẫn ko thể vô địch...Có thể HL sinh ra ko phải để vô địch, hoa Tulip chẳng thể nở trên đỉnh vinh quang nhưng tinh thần da cam bất diệt
    Da cam trên đỉnh Fansipan 2006
  5. OrientalMeteor

OrientalMeteor Thành viên mới

Lâu lắm không thấy ho he, cứ tưởng hoacuctay đã ưng cái bụng 1 anh đi Minsk trên đó mà không về dưới xuôi nữa rồi
  6. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

he he, đúng rồi đó, đang on-nai ở độ cao 2400m đấy chứ
    Để hoà chung không khí lấy vợ lấy chồng rôm rả ở họ nhà CAM chúng ta, sau Mr Beast (15/3), Chien_tau (17/5) sẽ là O_M
  7. Free_as_the_bird

Free_as_the_bird Thành viên mới

Hi các bác trong box Holland FC
    Em cũng là 1 người yêu Oranje team đến mù quáng. Ty của em dành cho HL bắt đầu từ Euro 88 khi HL vô địch, và cầu thủ HL mà em nhớ nhất lúc đấy là Guud Gulit với mái tóc tết chẳng giống ai của chả. Tuy nhiên, ty đối với HL cũng tỉ lệ thuận với sự thất vọng và đau khổ. Nhưng kô vì thế mà hết yêu HL, ngược lại càng yêu là đằng khác, đúng như 1 câu nói mà em nghe đc ở đâu đấy: "Tình yêu kô trọn vẹn thuờng là mối tình đẹp và tràn đầy hi vọng". Và WC này cũng vậy, trái tim em đặt trọn cho Oranje team thân yêu dẫu biết rằng rất có thể mình lại đau khổ và thất vọng lần nữa. Với em, tình yêu dành cho Oranje là bất diệt
    Em mong các bác có máu mặt trong box này sẽ tổ chức những buổi offline cùng xem Oranje chơi ở WC kì này để chúng ta đc cùng nhau cổ vũ, bình luận cho đội bóng mà chúng ta đặt trọn tình yêu. Nếu đc thì các bác thông báo lên box để mọi thành viên đc biết ạ
    Chúc cho những Oranjes thân yêu của chúng ta thành công tại WC lần này. Viva Oranjes
    Kính các bác 1 li cho phải đạo ạ
  8. White_death_new

White_death_new Thành viên quen thuộc

Welcome, welcome !! Bác giới thiệu thế là mọi người cũng đã rõ, mà bác ở Hanoi chứ? Ko phải người có máu mặt nên ko dám nhận 1 ly của bác Tuy nhiên, chúc các bác offline vui vẻ trong tháng 6 này.
  9. ilv

ilv Thành viên mới

Mình cũng là một Fan hâm mộ của HL. Tình yêu đó xuất phát từ những video clip về WC năm 1974, có lẽ chưa có đội bóng nào có đội hình "đẹp" và tài năng như đội HL năm 1974.
  10. chibouque

chibouque Thành viên mới

Cũng là 1 fan hâm mộ của đội tuyển Hà Lan, hôm nay em có xem trận đấu của U-21 Hà Lan vs Ukraine ở giải European U-21...
    Hic, thua 1 - 2, các cầu thủ trẻ đá không có nét mấy qua trận này ,Hunter thi đấu khá mờ nhạt, cũng có thể có nhiều lý do này khác, như hàng tiền vệ thi đấu không tốt, hơn nữa cách đá của hunter trong trận này chưa tạo được đột biến của 1 mũi nhọn chuyên chơi quay lưng lại khung thành.. hy vọng KJH sẽ tích luỹ hơn được nhiều trong thời gian tới.. Cầu thủ u-21 Hà Lan tốt nhất hôm nay theo em có lẽ là Emmanuelson
    Cùng bảng với U-21 Hà Lan ngoài Ukraine còn có Italy và Denmark, 2 đội mà ngay sau đó đã cống hiến 1 trận đấu rất hay, và kết thúc với tỷ số 3 - 3 sau khi Denmark đã dẫn tới 3 - 1 ở hiệp 1...
    2 trận còn lại, U -21 Hà Lan có lẽ phải cố gắng rất nhiều khi trận đầu cho thấy trình độ các đối thủ đều dữ dằn.... Vẫn biết các cầu thủ trẻ thì phong độ có thể lên xuống qua từng trận hoặc ngay trong 1 trận, nhưng qua những gì thể hiện từ những trận chuẩn bị ( gặp U-21Đức ) cho đến trận vừa qua, U-21 HL vẫn khá bế tắc ở hàng tiền đạo..
    Bài viết của em chỉ là qua những gì ghi nhận và cảm nhận qua những gì em theo dõi... hy vọng góp thêm thông tin cho mọi người..
    Have fun vào thứ 7 khi friendly Holland - Cameroon