1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hạ Long trong tôi ......!!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi ChenWenQiang, 05/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bi_tet

bi_tet Thành viên mới

Nàng Give có vẻ giống tiểu thư quá. Hạ Long nhiều nghiện thế à? Sao về đây lâu lâu rồi mà không gặp thằng nào nhỉ?!!!
  2. Nguyenaoe

Nguyenaoe Thành viên mới

Nói "Gì" vậy? nếu chiểu theo ní nịch thì sao đây?
    Tiểu sử: năm học lớp 3 bố cậu bạn thân của em mới bít em là con gái
    Sở thích: XIỀN, nghe rock , ếch bông, ăn tranh của người khác , bắt nạt người khác
    Thông tin mới nhất: chẳng biết thế nào là mới cả , cái gì cũng mới
    Câu nói ưa thích nhất: trời quả báo ẵn cháo gãy răng, ăn măng hóc chết , ăn bồ kết trọc đầu
  3. zero08

zero08 Thành viên mới

Em ơi.... học tiếng Tàu hay la lấy chồng Tàu thì cũng đừng lấy nick thế chứ, anh ghét bon ý lắm !
    ... giờ con đường đẹp giống trong phim thì người đã đi rồi ...
    [[/quote]
    Bất công thật, liệu có phải vì "người" của anh đi theo "bọn ý" mà anh ghét lây tiếng Trung ko nhỉ? E có bà chị dạy tiếng Trung, xinh cực, thích xem phim Hàn Quốc, ngắm hoa Tigôn(đồng cảm với anh roài), liệu chị ấy có thể thay đổi định kiến được ko nhỉ?
    [/quote]
    Không phải đâu em ... nguyên nhân nó lớn hơn cơ em ah, thanh niên thì chuyện ý có ý nghĩa gì nhiều
    Người như bà chị của em ... anh thich lắm ... khi mà anh còn trẻ như em. Giờ thì ... cũng không biết nữa ... hay là mình cứ thử xem ?!
  4. ChenWenQiang

ChenWenQiang Thành viên mới

Cố lên, đồng chí anh!! Bà chị em cũng xương xương tuổi rồi!!!
    Quyết tâm thì em mối lái cho!! Tống được bà ấy đi,em bớt được người tranh phần quà!!
  5. iasawa

iasawa Thành viên mới

Tôi thích đoạn đường trên bến phà một tý,đoạn gần bưu điện.
    Vào khoảng tháng 5,6 hàng năm,buổi chiều khi đi làm về,lúc mà hoàng hôn đang xuống,nhưng nắng vẫn còn vàng rực.Hai bên đường một bên là bằng lăng tím,một bên thì phượng đỏ rực,phía chân trời nhìn mây rất lạ...Mấy thứ đó cùng với hai mầu tím của bằng lăng,màu đỏ rực của phượng hoà tấu với nhau làm cho tôi có cảm giác lạ lùng...
    Tiện thể nói chuyện đường.Hồi còn là sinh viên ,tối đi(bộ) làm về mình cũng thích một con đường thơm một mùi hoa lạ nào đó,thành thử lúc nào về phòng cũng là 11h tối,mấy thằng bạn hỏi tại sao,chẳng biết thế nào nữa...
  6. ChenWenQiang

Chắc đấy là mùi hoa sữa đấy, nếu từ Hạ Long hay Hải Phòng đi lên HN, vào khoảng tháng 8, 9, chỉ cần xe đi vào đến đường Nguyễn Văn Cừ là đã thấy một mùi thơm đặc biệt tràn vào xe, chẳng cần nhìn, cũng biết là đã đến Hà Nội.
    Mà hoa sữa bi giờ không còn là độc quyền của HN nữa rồi, Hải phòng thì có đường Văn Cao, khi thu về, hoa sữa nở trắng đường, thơm cả 1 dãy phố. Còn Hạ Long, đi dọc khu công viên và bến tàu du lịch, hoa sữa chĩu cành,cây non còn sung sức mà!!! Có một cây hoa sữa già ở đoạn đường rẽ từ Bãi Cháy sang Tuần Châu, mình phát hiện ra khi đi lang thang vào rằm trung thu năm ngoái, xe vừa tạt qua bỗng thoáng nghe mùi thoảng nhẹ, mình quay đầu ngơ ngác tìm, tên bạn đi cùng cũng ngáo ngơ cùng lúc, đột nhiên nhìn nhau cười xòa, chẳng cần nói cũng biết là cả 2 lúc đó đang nghĩ gì!!! Vui thật
    Ờ mà điên thật!! Sao hôm nay mình lải nhải thế nhỉ????
  7. ChenWenQiang

Hôm trước có mấy người bạn từ nơi xa đến chơi, nhìn thấy cái biển :"Người Hạ Long, nói lời hay, cử chỉ đẹp", tự nhiên chúng phá lên cười ha hả mà rằng: "Người Hạ Long mày sống thế nào mà phải hô khẩu hiệu khiếp thế? Không treo cái biển to chình ình như thế, chắc bọn mày quên tuốt cả lịch sự, văn minh chứ gì?" Nghe mà !! Đã thế nó còn đứng giữa đường, chụp ảnh nó với cái biển để mang về khoe...!!
    Mỗi tội, dân mình đúng là còn nhiều thành phần..... quá!! Chửi thề và nói bậy thì quả là... chủ đề miễn bàn rồi!! Cứ đến một quán xá, hay khu vui chơi nào đó đông đông những 8X, 9X, thậm chí cả 7X,6X, ...X, mà xem, nghe sẽ có nhiều... ngôn từ không có trong từ điển lắm!!!
    Ui, chẳng biết giải thích, tranh cãi với nó ra sao! Đành ngậm một bầu tức mà rủa thầm... cái biển!
  8. iasawa

iasawa Thành viên mới

Dân mình đúng là hay như vậy thật,có lẽ đó cũng là nét riêng vậy?
  9. ChenWenQiang

Nghe mà đau lòng quá! Chỉ tiếc là 1 mình mình thì không thể thay đổi gì được!
  10. songhongvnde

songhongvnde Thành viên mới

honigsberg ơi tên bạn có mùi mật ong quá :) . Bạn cũng là dân Hạ Long lưu lạc sang Deutschland à ? Làm gì mà hẹn 10 năm mới về lại HL vậy ? Nói vậy chứ mình đi bao năm cũng chỉ mới về thăm lại HL được một lần, chả biết khi nào mới lại thu xếp về một lần nữa. Nhớ thì nhớ thật đấy cũng chỉ là để ở trong lòng thôi