1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội cần tìm mua gấp Mỹ Phẩm Yves Rocher, ai biết chỉ rùm...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hoc, 26/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoc

hoc Thành viên mới

Hà Nội cần tìm mua gấp Mỹ Phẩm Yves Rocher, ai biết chỉ rùm...

Chào các bạn! Mình có bà chị ở Pháp về, bên đó đang dùng mỹ phẩm Yves Rocher, tuy nhiên lại mới dùng hết. Hai chị em tìm mãi ở Hà Nội mà không tìm thấy chỗ nào bán, bảo chị ấy chuyển sang dùng loại khác thì nhất định không chịu. Chị ấy bảo, bên châu Âu họ dùng loại này phổ biến lắm.
    Nếu bạn nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán thì chỉ giúp mình với nhé. Mình rất cảm ơn...!!!!!!!
    Mà ở Hà Nội có bạn nào dùng loại mĩ phẩm này không nhỉ ????? Mình cũng muốn tìm hiểu đôi chút về nó để biết tại sao nhất điịnh bà chị mình không chịu dùng loại khác....Rất mong được chia sẻ !
  2. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Hồi trước tớ thấy có một hàng ở Lê Văn Hưu chỗ gần cafe Mai , không biết bây giờ còn không?
    YR là một hãng mỹ phẩm trung bình, giá rất rẻ, dịch vụ bán hàng của nó ở Pháp thì rất tốt, nhưng chất lượng thì tớ thấy chỉ có nước tắm, nước rửa tay thì OK còn lại thì không có gì cả.
    Nói chung là đồ YR không có gì đặc biệt cả, chỉ có cái giá quá rẻ thôi Nhưng mua ở VN thế nào giá cũng bị linh tinh đấy
  3. hoc

hoc Thành viên mới

Cám ơn bạn Ladymeomuop rất nhiều, bạn quả là có am hiểu về YR. Chắc bạn là người rất hay dùng Mỹ phẩm và có kiến thức về chúng. Mình thấy YR chắc không mua được ở Hà nội rùi....vì nếu có cửa hàng bán nó thì chắc cũng không có ai mua...đúng không nhỉ !!!!! Chán quá, vậy mà bà chị mính nói nó rất tốt, thành phần triết suất 100% từ thảo dược nên không sợ gây phản ứng phụ, không gây kích ứng da. Chắc tại thị hiếu của người Việt Nam mình không thích hay thế nào nhỉ ??????? Rất mong được trao đổi thêm với bạn.
    Cam ơn bạn rất nhiều Ladymeomuop ạ !!!!!!
  4. flowerparkenzo

flowerparkenzo Thành viên mới

Nếu tớ không nhầm thì có một cửa hàng ở phố Trần Hưng Đạo,không nhớ số bao nhiêu nữa,đoạn chếch chếch Cung Văn Hoá ý,chỗ cửa hàng bán đồ thể thao Head thì phải,bạn thử đến đó xem.Đợt bên Pháp tớ cũng có dùng thử YR,đúng như chi bạn nói,không bị kích ứng gì cả nhưng mà mẫu mã,màu sắc nói chung không được đa dạng cho lắm...
  5. Aki_Yuki

Aki_Yuki Thành viên mới

Vẫn còn đấy!
  6. dilav

dilav Thành viên mới

cửa hàng YR ở LVH vừa đắt, mà hàng lại có vẻ cũ và bẩn....Mình đã qua đó và thấy là ko nên mua ở đó...Đồ MP ko thể căn theo giá cả hay hình thức....Ưu điểm của YR có lẽ đúng là giá cả vừa phải và ngliệu thì hoàn toàn thực vật thôi...
    bạn nào (ở HN) quan tâm thì có thể pm cho mình, mình sẽ cho địa chỉ để lấy catalogue tham khảo về các sp của nó...
    chúc vui...
  7. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Tep có thời gian dùng YR rồi đấy. Bạn meomuop nói đúng đấy, YR chỉ có ưu điểm là giá cả phải chăng, đúng là thành phần tự nhiên nhưng không tốt lắm. (Tốt có nghĩa là có kết quả nhìn thấy được) Nếu bạn muốn dùng thì mình thấy YR có skincare product, mấy cái night-shift với anti-aging tạm được, còn mỹ phẩm của YR đừng bao giờ mua, rất dởm.
    YR có nước hoa Mingshu chiết xuất từ hoa súng cũng tương đối hay, thế thôi :)
  8. nuhoangsacdep

nuhoangsacdep Thành viên mới

Hồi trước mình ở bên Pháp cũng dùng YM nhiều rồi, thấy rất tốt đấy chứ. Đây là một loại Mỹ phẩm tẩm trung, giá cả vừa phải (vì ngày đó mình là du học sinh, tiền nong cũng không có nhìu....hì...hì....) nhưng mẫu mã thì rất đa dạng đấy. Mình biết YR có tới gần 600 sản phẩm chia làm hơn 20 bộ khác nhau, giá cả cũng khác nhau, có những bộ sản phẩm triết suất 100% từ hoa cúc như Pure Camillia giá rất cao. Đặc điểm nổi trội của YR là triết suất hoàn toàn từ thảo dược nên dùng rất mát, lành, không gây kích ứng ngay cả với da nhạy cảm nhất.
    YR tập trung nhiều vào các loại Litstick, Lit_gloss vì đây là các loại sản phẩm cực đẹp, giá lại vừa phải nên bán rất chạy. Mình về Việt Nam được gần 1 năm rồi, hiện vẫn đang dùng Litstic Luminelle. Màu sắc không thua kém gì các hãng my phẩm nổi tiếng. MÌnh nghe nói sắp tới ở Hà Nội sẽ có nhà phân phối YM, hàng nhập từ chính hãng, lúc đó bạn nào biết địa chỉ thì Pos lên cho mọi người đến coi nha.
  9. nicole_82

nicole_82 Thành viên mới

tớ thấy YR chỉ nghiêng về chăm sóc da, skin care thôi chứ mỹ phẩm thì chẳng thấy ai dùng bao giờ cả, giống như Body shop hay fruit passion. Tớ thích mấy cái sữa tắm với lotion của nó, mùi thơm dễ chịu mà cũng rẻ nữa. Bây giờ ở vn mình cái gì cũng có nhỉ, chẳng thua gì bên này, chẳng qua mua phải cẩn thận giá và chất lượng coi có đúng hàng thật ko thôi.
  10. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

http://www.yves-rocher.fr/
    Mọi người vào đấy xem về YR.
    Tớ thấy ở VN bán YR rất đắt, nên mọi người phải tham khảo trước, còn về chất lượng thì tuỳ từng người có hợp hay không.
    Nói chung đó chỉ là một hãng trung bình thôi.