1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội-Chơi ở đâu ?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Littlemeomeo, 08/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chikxongsoc

chikxongsoc Thành viên mới

Tớ thích lên cầu Long Biên ngồi !
    Vừa mát vừa vui !
    Hoặc là lên Mỹ Đình !
  2. prusten

prusten Thành viên mới

ý tưởng tuyệt vời thanks Mike và tất cả những ai tham gia.
    Hà Nội là thành phố hồ, các hồ trung tâm thì nhiều couple chơi quá rồi nếu bác muốn tránh đụng hàng thì có mấy hồ "ngoại ô" một tí, chẳng hạn khu Linh Đàm có 2 cái hồ rộng, đẹp và còn khá hoang sơ. Gần thành phố, đi lại tiện, cũng có hàng quán phục vụ nếu bác không hứng pique-nique, lại còn có thể câu cá nữa (bác cứ câu đi, có ai bắt bác ăn đâu mà lo).
    Sáng sớm xem mặt trời mọc cũng hay, lên cầu Thăng Long, cảnh bình minh vĩ đại trên cái mênh mông mặt nước trước mắt và sự nhộn nhịp của đô thị phía sau lưng, ấn tượng lắm.
    Buổi tối, trong thành phố thì bây giờ hơi chán, các quán bar đều đóng cửa sớm cả
    Chiều, khỏe thì bác thuê xe đạp địa hình làm vòng quanh hồ Tây, có gần 16 km chu vi. Yếu thì bác đưa người yêu vào Spa rồi qua quán bia gần đấy gọi anh em ra uống bia cho khỏe.
    Ngoài các buổi ấy ra thì em chịu, chưa đi chơi bao giờ ngoài các giờ ấy cả. (à quên, nghe anh em nói: buổi trưa thì sang Gia Lâm, có nhiều địa chỉ hay nhưng em chưa thử bao giờ )
  3. mike89

mike89 Thành viên mới

hì hì !Thanks các bác đã tham ra ! em xin góp phần = 1 chỗ đó là mấy quán nước ở chỗ đường Trấn vũ ấy ạ !cuối tuần họ chỉ ngồi đông ở dưới vỉa hè thui !còn tầng 2>>>>4 thì vắng lắm em đưa ng` yêu đến đấy ...ngồi ôm 1 lúc lâu mà chả thấy có ma nào lên cả ? các bác mà đi vào mấy buổi trong tuần thì cứ gọi là vắng đừng hỏi ! mà giá đồ uống cũng ko chát lắm !Bác nào có hứng thì dắt vợ đến thử xem !
    hiện tại đấy là chỗ mà em cả người yêu hay đến !Nếu còn chỗ nào em sẽ khai thêm....
    @ chikxongsoc :bác lên mỹ đình em đố bác tìm đc chỗ hôn ng` yêu đấy trên đấy người đông hơn kiến
    @prusten : em cũng hay xuống chỗ linh đàm lắm (nhà vợ gần đấy mà ) thank bác vì ý tg? tuyệt vời
  4. mike89

mike89 Thành viên mới

có vẻ topic này đặt hơi nhầm chỗ hay do HàNội quá thiếu chỗ để đi chơi !
  5. dinhcong123

dinhcong123 Thành viên mới

Qua trường đại học nông nghiệp hà nội chơi patin rẻ nhất quả đất toàn giày 1 hàng xịn mà có 12k 1 tiếng, hồ sen đẹp tuyệt vời ăn uống cũng rẻ
    buổi chiều 16h30 tới 19h tối từ 19h tới 22h 30
    web dothongminh.com
  6. GoldsilkComplex

GoldsilkComplex Thành viên mới

Trong thời gian gần đây Hà Nội rất nắng nóng, có khi lên tới 41 độ C, Em đang ở Hà Nội.
    Hỏi mấy người bạn thì được biết nên đi mấy địa điểm dưới đây để tránh nóng:
    1. Hồ gươm và ăn kem
    2. Cầu Long Biên
    3. Đi uống trà đá ở nhà thờ
    4. Đi loanh quanh các hồ, công viên như Thông Nhất, Hòa Bình

Có bác nào biết địa điểm khách không cho em xin thêm địa điểm với
  7. MAGICSTAR

MAGICSTAR Public HN Moderator

MS ghép chủ đề để trả lời.
    - Ban ngày, tốt nhất không nên ra tất cả các địa điểm trên để tránh nóng, vì cũng vẫn nóng thôi. Nên vào chỗ nào mát có điều hòa mà ngồi. Quán thì rất nhiều nơi view đẹp và có điều hòa. Cũng có thể đến các trung tâm thương mại. Mát, có trò chơi, ăn uống, mua sắm.
    - Tối thì dễ hơn rồi. Bạn có thể theo danh sách trên của bạn. Nhưng để tránh nóng, nên ra những nơi thoáng, có nước, cây cối hoặc ở trên cao. Quán cafe trên cao cũng rất nhiều. Hôm nào oi lắm không có gió thì vào khu có điều hòa.
    Về các quán, bạn có thể tự search trên mạng. Cực nhiều.
    PS: Bạn mới đến Hà Nội?
  8. linhtetohihi

linhtetohihi Thành viên quen thuộc

Hà Nội có nhiều địa điểm thú vị và nhiều công viên mà rất là nhiều chỗ để bạn được tìm hiểu ngao du và được đi chơi với nhưng người bạn bè thật là thoải mái