1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà nội - địa chỉ học tiếng Anh!

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi sad1, 21/11/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sad1

sad1 Thành viên mới

Hà nội - địa chỉ học tiếng Anh!

Hà nội nhìu trung tâm quá, nhìu thầy cô quá, sau quá trình tự học...không thành công, tui rát mong được nghe ý kiến chỉ giáo của các bác, học tiếng Anh ở đâu các bác thấy tốt ạ?

Không có chữ kí.
  2. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

Theo em bác đi học 1 lớp cô giáo Việt Nam cho nó chắc văn phạm,và thêm 1 lớp do người nước ngoài dạy để quen với giao tiếp,cái quan trọng là phá vỡ sự mặc cảm của mình.

Scorps-NTH
  3. ddana

ddana Thành viên rất tích cực

Tui cũng nghĩ nên đi học giáo viên ng` Việt cho chắc ngữ pháp nhưng nếu tìm thầy cô giờ cũng khó đấy vì đa số hay dạy học sinh luyện thi thôi chứ dạy ko thi cử thì chẳng có mấy. Còn các trung tâm nói chung toàn dạy theo chương trình Headway hoặc LifeLine... nói chung là nếu học ở đâu thì vẫn phải tự học nhiều. Nếu có khả năng mời gia sư cũng tốt và rủ thêm ng`học cũng được. Bất cứ hình thức nào thì cũng có những ưu nhược điểm khác nhau. Tóm lại là thấy mình học được cách nào tiếp thu được thì học.
    Và hỏi trung tâm học như thế thì trước tiên dịnh học kiểu gì, phải nói rõ, vì các trung tâm tiếng Anh thì luôn nhiều chứ ko như tiếng Pháp hay tiếng Nhật...
    Tương lai ko định trước, ko có số phận, trừ những thứ chúng ta đem lại cho chính mình
  4. soul_of_stone

soul_of_stone Thành viên rất tích cực

Tức là trung tâm thì nhiều như nấm ,ko biết cái nào tốt thì mới hỏi xem có ai biết chỗ nào hay thầy cô nào dạy tốt thì bảo hộchứ nói thế thì giải quyết đc gi ?
    SoS_hiền nhất quả đất! Sông có thể cạn ,núi có thể mòn,song chân lý ấy 0 bao giờ thay đổi
    -----><-----
  5. datvn

datvn Thành viên rất tích cực

Tôi đang đi tìm nơi học tiếng Anh ở Hn nè! các bác giói thiệu đi! Chỗ nào dạy tốt? Chỗ nào dạy giá vừa phải?
    datmh
  6. ddana

ddana Thành viên rất tích cực

Có ng` bảo tui là ở số 5 Quang Trung dạy cũng được hoặc trung tâm cosmos ở 190 Quán Thánh đều có tiền học vừa phải(chỉ là ng` ta bảo thui chứ tui thì chưa học qua nên ko có khẳng định đâu, nên nếu đi học thì cứ thử xem). Còn để tìm tiếp sau nha vì dạo này trí nhớ tồi quá.
    Tương lai ko định trước, ko có số phận, trừ những thứ chúng ta đem lại cho chính mình
  7. sad1

sad1 Thành viên mới

Vẫn chưa khai sáng được mấy tí, vâng vấn đề là địa chỉ ạ, tiếng Anh thông dụng cái đã, rồi mới tính đến thi thố. Còn ai có ý kiến không ?

Không có chữ kí.
  8. nooneknow

nooneknow Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Hi` cái này cũng hơi khó, bởi nếu học ở trung tâm thông thường thì bao giờ cũng có cả giáo viên hay và dở. Nooneknow cũng nghe nói ở Comos dạy cũng khá tốt. Còn nếu có điều kiện thì hãy nên đi học ở các trung tâm xịn như Language Link, Hanoi International College...
    Học toefl: nổi tiếng nhất là thầy Mạnh, thầy Nghiêm. 2 thầy này dạy đều hay cả nhưng có tính cách khá trái ngược nhau. Trong khi thầy Mạnh rất nghiêm khắc, thậm chí chửi mắng học sinh như xơi thì thầy Nghiêm lại lấy tinh thần tự giác là chính.
    Học Ielts: có thể học cô Vân, cô Đức...
    -----------------------------
    010
  9. xixo

xixo Thành viên quen thuộc

Vẫn chưa thông,bác có thể cho thêm địa chỉ ,giá tiền để em xin phụ huynh được không,đang muốn học tiếng Anh quá!
    Just call My Name And I'll Be There
  10. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Đăng kí có trung tâm Apollo là tốt lắm kìa,mỗi tội giá tiền hơi mắc các bạn ạ.
    Một trái tim Hà Nội đập giữa lòng An Giang