1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà nội - địa chỉ học tiếng Anh!

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi sad1, 21/11/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tienthanhnam11

Tienthanhnam11 Thành viên quen thuộc

2. lehoang2098

lehoang2098 Thành viên tích cực

mình đang học luyện thi IELTS 6.0 tại ILI nè, tốt lắm đó bạn ơi ! mình học ở đây mấy khóa giao tiếp rồi giờ lên lớp luyện thi lun !
    tinhyeumaunang234 thích bài này.
  3. knddnk

knddnk Thành viên quen thuộc

Đi học ở trung tâm :
    Ưu điểm
    + Có giáo viên nước ngoài dạy, giáo trình, cơ sở vật chất cho việc học tiếng anh đầy đủ.
    + Có đông các bạn học viên tham gia nên có nhiều cơ hội hơn để thực hành.
    + Có giáo trình được xậy dưng khoa học nên việc ghi nhớ kiến thực sẽ tốt hơn và lâu hơn.
    + vì có giáo viên hướng dẫn nên bạn có điều kiện sửa lại những lỗi như chính tả, ngữ pháp, phát âm mà từ trước đến nay bạn vẫn nghĩ là đúng
    Nhược điểm :
    + Hiện nay có quá nhiều trung tâm tiếng anh, chất lượng cũng như uy tín cũng vô cùng "đa dạng" nên cũng k biết nên lựa chọn thế nào.
    + Học phí các trung tâm thường rất cao dù có các chương trình khuyến mãi thì cũng vẫn còn đắt so với thu nhập của nhiều người.
    2. Tự học
    Ưu điểm :
    + Không phải lăn tăn về chuyên tiền học
    Nhược điểm :
    + Không có điều kiện giao tiếp tiếng anh
    + Rất khó cho những ai không có động lực tự học, học rất nhanh nản và thường không tìm ra được hướng học hiệu quả cho mình
    + Không có người sửa các lỗi cho mình trong quá trình học.
    dạy tiếng anh trẻ em tại thanh xuân
  4. tinhyeumaunang234

tinhyeumaunang234 Thành viên mới

Tìm được trung tâm dạy hay, uy tín cũng không dễ. Mình đang học ở ILI thấy khá tốt. giáo viên nước ngoài 100% thầy cô dạy rất nhiệt tình , chỉnh sửa phát âm cho bạn từng chút 1, tháng 12 này bên ILI có khuyến mãi hấp dẫn lắm,giảm 15% cho học viên mới, 20% đến 25% cho học viên cũ nè.bạn tìm hiểu thử nhé
  5. motienganh

motienganh Thành viên mới

Anh văn giao tiếp học bên ILI Q10 là mau tiến bộ nhất, hồi trước mình lên đây thấy có nhiều người comment khen trường này dạy tốt, nên mình qua đăng ký học thử. mình mới học có một khoa thui nha mà giờ mình thấy tự tin hẳn luôn, mình học lớp cuối tuần vời thầy Larry thầy là người Anh, thầy dể thương lắm vui vẽ và nhiệt tình chỉ dẩn cho học sinh. trong lớp mình bạn nào cũng quý thầy hết, bên đó có nhiều giáo viên giỏi lắm. toàn người MỸ, Anh,Canada dạy. thấy mấy anh chị học trên mình 2 3 khoá nói tiếng anh với nhau nghe ngưỡng mộ quá luôn, phải cố gắng theo học thôi.hehhehee