1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội - nên đo mắt và mua kính cận ở đâu

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anhminhk42, 17/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Chào các bác, có bác nào biết cửa hàng đo mắt và làm mắt kính cận/viện/loạn thị giá cả phải chăng không? Chỉ mình với.

Hứa hậu tạ ngàn sao.
  2. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Em thấy cửa hàng Quang Hưng ở đối diện cổng truờng ĐH Y ấy, giá cả hợp lý phết, phục vụ cũng ổn.
    Với lại có hàng gì ở Lê Duẩn, chếch cửa ga HN, em quên tên rồi. :(
  3. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Em hay làm gần nhà, 86-89 Chùa Bộc. Giá mắt 120-160 = chống xước + phản quang.
    Kính thì bác mua ngay ở hàng ngã tư lê duẩn giao khâm thiên ( từ Lê duẩn đi xuống thì ở bên tay trái, ngay góc luôn ), giá rất rẻ.
  4. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

gọng kính bác ra phố Đõ hạnh vuông góc với lê duẩn đó. cửa hàng ở cuối phố giáp với Lê duẩn . Rẻ lắm ợ . = 1/3 or 1/2 so với gọng ở tràng tiền
    bác khám mắt lần đầu cứ ra viện mắt là chuẩn nhất ạ :D
  5. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Hồi mới cận mới đi đo kính em được mẹ dẫn đi mua ở hàng kính gì đấy ở đầu Khâm Thiên bên tay trái đường nếu rẽ từ đầu Nguyễn Lương Bằng vào. Em không nhớ tên nhưng dễ tìm thôi, hình như là hàng kính thuốc của bác sĩ nào đó vì mẹ em quen mà mẹ e làm bệnh viện.

Sau này lớn tự đi đo kính thì em cứ thấy hàng nào trông uy tín một tí thì em vào thôi ... Nghĩ lại ngu thật :D. Mấy hôm nữa phải vào bệnh viện khám mắt tử tế sau lấy đơn khám ra hàng mua kính vậy ~X

Lần gần đây nhất em đi mua kính thì em mua ở hàng kính Vũ Anh, 102 A12 Tôn Thất Tùng, Hà Nội ^^! Địa chỉ hơi chi tiết 1 tí vì em vừa lục ra đc cái hóa đơn ^^!
  6. anhminhk42

Cảm ơn các Anh/Chị/Em đã chia sẻ kinh nghiệm hữu ích. Không biết chủ nhật viện mắt có khám không nữa.
  7. bhv_binhminhmua

Bệnh viện Tràng An ngõ Thông Phong, Tôn Đức Thắng có khoa mắt bác ạ. Khám đến 12h chủ nhật. Bác yên tâm ở đấy toàn Giáo sư, tiến sĩ, bác sĩ các bệnh viện lớn về hưu đi làm thêm về đấy làm hết, nhân viên trẻ chắc cũng giỏi nên chất lượng cũng khá đảm bảo ^^!
  8. anhminhk42

Mình đã từng khám ở đó. Họ có chính sách không thu tiền khám chỉ lấy tiền chữa bệnh. Rất hay.
  9. bhv_binhminhmua

Lần nào em đi khám cái gì chả vào đấy ạ ^^! Vẫn mất như thường mà

Mà e không hiểu ko lấy tiền khám thì bác sĩ sống bằng gì ạ. Những bệnh viện bác sĩ ko nhận phong bì thì bắt buộc phải sống bằng tiền khám thôi.
  10. anhminhk42

chả là mình bị bỏng bô xe máy, bên bảo hiểm yêu cầu đi bệnh viện khám lấy giấy chứng thương về để chi tiền. Thế là phi lên BV Tràng An. Họ nhìn qua vết thương viết cho cái xác nhận và đơn thuốc - không lấy đồng nào. Hỏi thì được đáp là ở đây không thu tiền khám, nếu có chữa trị cái gì mới lấy tiền.