1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hà Nội ngày qua ngày ...

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi QuyenTieuMuoi, 31/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PamHime

PamHime Thành viên mới

Đọc qua mấy bài post thấy có bạn thích Hà Nội với tiếng còi xe inh ỏi?
    Thật khác nhau.
    Tớ ghét tiếng còi xe kinh khủng. Đặc biệt là bây giờ người ta có sở thích lắp tiếng còi ô tô cho xe máy, nghe rất chối tai và thiếu tôn trọng người khác.
    Giá mà người ta cấm bấm còi xe trong khu phố cổ nhỉ ^^. Thật viển vông phải không? (cười)
  2. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

Cũng không hẳn là thích. Đơn giản là nó quá quen thuộc và gắn bó rồi. Nó gần như 1 "thói quen".
    Còi chối tai quá ai mà chả ghét. Giờ tớ đang sống ở 1 khu cũng khá yên tĩnh, và bực mình nhất là đang yên ắng thì có xe máy hay ô tô đi qua, tiếng động cơ rồi còi xe ầm ĩ. Thà yên tĩnh thì yên tĩnh cả buổi, hoặc ồn ào thì ồn ào suốt ngày đi, đằng này lại cứ đột ngột thế rất khó chịu.
  3. kinh_can_de_thuong

kinh_can_de_thuong Thành viên mới

Chẳng hiểu sao cứ đi làm là lại thấy nhớ anh.Không quá nhiều.Nó chợt đến rồi lặng lẽ ra đi.Buồn thật khi cứ để hình ảnh của anh luẩn quẩn trong đầu.Nhớ 1 người mà biết rằng ngta có thèm nhớ mình đâu.Em ước gì mình có thể khóc.Khóc xong mọi thứ sẽ trôi hết.HN hôm qua,HN hôm nay,ngày mai thì sẽ sao nhỉ?
  4. eros_hab

eros_hab Thành viên mới

HN, ko biết ngày kỉ niệm 1000 năm liệu mình có dc đón không khí trọng đại ở thủ đô ko...
    năm tới sắp phải đi xa, chắc nhớ HN lắm... nhớ con phố nhỏ, nhớ từng mùa lá rụng, khẳng khiu cành cây xao xác...
  5. ziczak04

ziczak04 Thành viên mới

chào cả nhà.
    giờ là cuối tháng 3 rồi, nhanh quá nhỉ.trời không còn lạnh nữa,những cơn gió thổi nhẹ nhàng luồn vào da thịt....man mát...chị em như đẹp hơn sau những tháng ngày dấu mình trong bộ quần áo mùa đông nặng nề và to xù...vào mỗi buổi chiều tối,ngoài đường thật thú vị...những đôi nam thanh nữ tú thong thả dong xe dạo phố hóng mát...thi vị quá. HÀ NỘI thật đẹp.Đó là cảm nhận của người HÀ NỘI
  6. appassionata

appassionata Thành viên mới

Những ngày mệt mỏi và chán chường...
    Cảm thấy tủi thân vô cùng khi phải nhún mình nhờ cậy dù vẫn ra vẻ tự tin và bất cần lắm. Sai lầm bao giờ cũng là để sự quyết định thành bại việc của mình nằm trong tay người khác trong khi mình đã có thể kiểm soát được.
    Có một linh cảm mơ hồ hiện ra trong đầu, nơi ấy không phải là nơi mình gắn bó được, cũng không phải là nơi dành cho mình nhưng quay bước chân đi thì cũng phải lui trong kiêu hãnh.
    Những ngày tháng 4 không vui này gợi nỗi tủi hổ về một thời gian suy sụp vô nghĩa và không thể qua nổi nếu không có những bàn tay của ân nhân. Càng nhớ càng muốn kìm lòng lại để vượt qua.

7. ac_nhu_con_thu_nhoi_bong

ac_nhu_con_thu_nhoi_bong Thành viên rất tích cực

sống với đời thì như mặt hồ ! sống với mình thì như lòng hồ ! nếu buồn thì đêm ra bờ hồ ngồi ghế đá bên đường hàng khay ! ( gần như ghế nào ở bờ hồ mình cũng ngồi hết rùi ) riêng cái ghế đá gần chìa ra ngoài ở bên đường hàng khay là có thể nhìn hết được hồ ! ngồi ở đó mà suy ngẫm , và gậm nhấm nổi buồn ! có hiệu quả lắm đấy ! mọi việc đều có giới hạn nhất định ! khi đến giới hạn đó ! nó tự khắc tan biến ! ( 4 năm nay mình chưa ra ngồi lần nào )
  8. ziczak04

ziczak04 Thành viên mới

chào bạn!
    tâm trạng của bạn thật giống như tôi vào tháng này năm ngoái, tuởng chừng mình sẽ không thể nào vượt qua khi biết được rằng...nhưng rồi mọi sự cũng sẽ qua .người ta thường đứng trước hai cách giải quyết đó là LÍ và TÌNH.khi dùng lí nhiều quá ,mình sẽ thành kẻ khô khan, dùng tình nhiều quá mình sẽ nhu nhược và uy mị và đôi khi lại để người khác qua mặt và lừa dối mình.khoảng này năm ngoái,với tôi là như vậy, ....nhưng rồi mình vẫn phải sống phải làm việc,không phải mình sống cho mình nữa mà sống cho gia đình, cho người thân và bạn bè tốt của mình và mọi sự lại vui như ngày nào thôi,lúc đó bạn sẽ thấy rõ hơn"QUA CƠN MƯA, TRỜI LẠI SÁNG,"
    chúc bạn và tất cả các bạn ở đây luôn vui vẻ_những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với mọi người
  9. appassionata

appassionata Thành viên mới

Hôm nay mới có dịp trở lại topic này. Thanks zigzak nhé! Chúc bạn cũng luôn luôn lạc quan và vững vàng.
    0000000---0---00000000​
    Mấy ngày nay nghe giảng pháp, thấy lòng nhẹ nhàng hơn nhiều. Chỉ còn vẩn vơ lại một mối lòng: là bởi mình lụy hay là bởi đang phải "trả nợ". Dẫu là lụy hay là quả của một món nợ thì nó cũng đã trôi qua rồi. Nhân duyên trên đời là thế. Sự trả vay cứ để nó tự nhiên đi. Nghĩ nhiều quá rồi mà thời gian thì cứ trôi đi vùn vụt. Giật mình ngoảnh lại mới thấy chẳng đành lòng...
    Giờ chỉ còn một con đường mà bước tiếp thôi. Cứ khắc khoải, lo âu rồi thì những cái mà mình mong đợi cũng đã đến rồi đấy thôi, còn những cái chưa đến thì nó sẽ đến mà.
  10. kinh_can_de_thuong

kinh_can_de_thuong Thành viên mới

HN ngày qua ngày chán như nhau.Từ khi anh đi ,chưa bao giờ thấy HN vui nữa.Nếu anh đừng xuất hiện có phải tốt hơn không.Càng ngỳa càng thấy ghét anh.